ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ประกาศ!! ระบบสั่งจอง ติดตั้งจานดาวธรรม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 16 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2005 - 02:13 PM

ปีใหม่ พ.ศ.2549 นี้

ส่งมอบความสุขให้กับทุกคนที่คุณรักทั่วโลก ด้วยการติดตั้งจานดาวธรรมผ่านทาง

http://www.dmc.tv/sos.php

ได้แล้ววันนี้ !!

ขณะนี้ทางทีมงานได้เพิ่มช่องทางอำนวยความสะดวกในการติดตั้งจานดาวธรรม และลดภาระให้กับศูนย์ดาวธรรมในการประสานงาน โดยได้จัดทำระบบสั่งจอง / ซื้อและติดตั้ง เพื่อให้บริการแด่ทุกท่านแล้วค่ะ :D

**ให้ธรรมะเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
**ให้ความรู้เรื่อง "ธรรมะ & กฎแห่งกรรม " เป็นทาน แด่คนที่คุณรัก ชนะการให้ทั้งปวง

-------------------------------------------------------
P.S.
ทั้งนี้ทางเว็บไซต์ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นแต่ประการใด

#2 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 28 December 2005 - 10:59 PM

สาธุ สาธุ สาธุ

กับความตั้งใจในการช่วยกันขยายความรู้สากลที่ทุกคนต้องทราบผ่านทาง ช่องดีเอ็มซี นะครับ

เป็นรูปแบบบริการที่ดีมากๆเลย

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ

#3 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 29 December 2005 - 03:52 AM

ให้ธรรมทาน ได้ชื่อว่า ให้อมฤตธรรม ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ...

#4 ปาลินารี

ปาลินารี
  • 258 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 January 2006 - 10:42 PM

เยี่ยมค่ะ ของไฮเทคต้องคู่กับวิธีการที่ไฮเทคไม่แพ้กัน

อนุโมทนาบุญค่ะ

#5 mkwanrak

mkwanrak
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2006 - 12:20 PM

สนใจมากๆ ค่ะ อยากติดตั้งแล้ว ต้องมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ในการติดตั้ง ไปปฏิบัติธรรมที่พนาวัฒน์มาได้ดูติดกันหลายๆ วัน ทำให้อยากนิมนต์หลวงพ่อไปสอนธรรมะตอนแบบไม่ต้องดูเฉพาะช่วงโปรโมชั่นที่บ้าน คุณพ่อกับคุณแม่จะได้ดูด้วยกันขอทราบรายละเอียดด้วยนะคะ
ส่งเข้ามาได้ที่ [email protected]

ขอบคุณค่ะ...ขวัญรักษ์

#6 pp_072

pp_072
  • 209 โพสต์
  • Interests:ดีครับ

โพสต์เมื่อ 06 February 2006 - 06:31 PM

สงสัยแบบคุนmkwanrakครับ
พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว

พุทธบริษัท 4 ต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนตะวันที่มีดวงเดียว

#7 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2006 - 09:47 PM

ในประเทศไทย จานละ 5500 บาทค่ะ สามารถติดต่อขอติดตั้งจานได้ที่นี่ค่ะ
http://www.dmc.tv/sos.php

#8 pp_072

pp_072
  • 209 โพสต์
  • Interests:ดีครับ

โพสต์เมื่อ 07 February 2006 - 06:55 PM

ขอบคุนคับ

ขอบคุนคับ
พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว

พุทธบริษัท 4 ต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนตะวันที่มีดวงเดียว

#9 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 07 February 2006 - 07:00 PM

ถ้าจะส่งไปติดตั้งที่ North Calorina (Charott City) แบบให้พี่ชายเซอร์ไพรส์
จะต้องทำอย่างไรครับ......มีศูนย์สาขาที่อยู่ใกล้ๆที่นั่นบ้างหรือเปล่าครับ...

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#10 สามารถ

สามารถ
  • 40 โพสต์
  • Interests:Meditation, Internet

โพสต์เมื่อ 12 February 2006 - 03:04 PM

ผมได้ดู DMC โดยบังเอิญ ประมาณ เดือนเศษๆ ปรากฎว่า ติดใจจนเลิกดูช่องอื่นๆไปหมดเลย และได้เกิดความคิดว่า น่าจะติดตั้งให้แก่ผู้ป่วยในโรงพยาบาลให้เขาได้มีจิตใจสงบเยือกเย็น จะได้หายป่วยเร็วๆ ผมจึงได้ติดต่อประสานงานกับโรงพยาบาลสวนปรุง จ. เชียงใหม่ เนื่องจากรู้จักนับถือกับท่านผู้อำนวยการ ท่านก็มีความปประสงค์ที่อยากติดตั้งอยู่พอดี ผมจึงติดต่อศูนย์บริการที่ จ. เชียงใหม่ ในทันทีทันใด ด้วยความรวดเร็ว ในวันรุ่งขึ้นผมก็นำช่างไปติดตั้งเลย พยาบาลหลายท่านได้มาแสดงความดีใจและยินดีที่ผมบริจาคสิ่งที่พวกเขาแสวงหาอยู่ ทำให้ผมเกิดความปิติที่ได้ติดตั้งจานดาวธรรมให้แก่โรงพยาบาลสวนปรุง เกิดขึ้นเต็มหัวใจในวันนั้น ผมจึงได้ตั้งปณิธานว่า จะบริจาคจานดาวธรรมให้แก่ วัด โรงเรียน และโรงพยาบาล ทุกที่ที่ต้องการ และได้บอกช่างติดตั้งของศูนย์เชียงใหม่ไปแล้วว่า หากทราบว่าที่ใหนต้องการ ก็ขอให้บอก

เมื่อผมเล่าเรื่องนี้ให้กัลยาณมิตรท่านหนึ่งที่ขณะนี้อยู่ที่ฮาวาย([email protected]) เธอก็ร่วมอนุโมทนาสาธุ และแสดงความประสงค์จะร่วมด้วยทุกจาน แถมยังแนะนำผมว่า ควรจะหาผู้ร่วมบุญสร้างบุญ สร้างบารมีกันไปเป็นทีม เราจะได้แวดล้อมไปด้วยหมู่นักปราชญ์ที่เป็นกัลยาณมิตร จะทำอะไร ก็มีแต่คนให้ความสนับสนุน ให้ความช่วยเหลือ ไปทุกภพทุกชาติ โดยการแนะนำให้ผม Post ความประสงค์นี้ลงใน Forum นี้ด้วย

ผมเชื่อเธอทุกประการ จึงขอนุญาติ แจ้งความตั้งใจในการจัดตั้งกองทุนติดตั้งจานดาวธรรมให้แก่เพื่อนๆนักสะสมบุญทราบทั่วกัน เพื่อบริจาคจานดาวธรรมให้แก่ วัด โรงเรียน และโรงพยาบาล ทุกที่ที่ต้องการ

ขอความตั้งใจของผม และคำแนะนำของเพื่อนกัลยาณมิตรท่านนี้ จงประสพความสำเร็จดังหมายด้วยเทอญ สาธุ

สามารถ โพธิ์ชาชาญ
[email protected]
01-6198708

#11 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2006 - 10:10 PM

ให้ธรรมทาน ได้ชื่อว่า ให้อมฤตธรรม ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ... nerd_smile.gif

สาธุ

ลูกพระธรรม

#12 ป่าน072

ป่าน072
  • 371 โพสต์
  • Interests:การศึกษาต่อในวิชา วิทยาศาสตร์<br />วิศวะปิโตรเคมี

โพสต์เมื่อ 22 August 2006 - 10:40 AM

ขอบคุณค่ะที่นำข่าวสารมาให้ สนใจเหมือนกันค่ะ
เมื่อดวงตาปิดสนิมอย่างละมุน
ไม่มีลุ้นเร่งจองมองที่หมาย
ก็จะพบผู้รู้อยู่กลางกาย
ธาตุอ่อนแก่มากมายถึงปลายทาง

#13 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 10:35 PM

อย่าลืมช่วยกันขยายจาดดาวธรรมด้วยนะครับยังไปไม่ถึงใหนเลย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#14 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 03 October 2006 - 03:57 AM

ขออนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่านที่ปราถนาจะเห็น ท่านอื่นๆ มีโอกาศได้เรียนรู้สิ่งที่ประเสริฐของชีวิต โดยผ่าน จานดาวเทียม(จานดาวธรรม) DMC ด้วยครับ สาธุ... สาธุ... สาธุ... ครับ smile.gif laugh.gif happy.gif

อย่าลืมช่วยกันขยายจาดดาวธรรมด้วยนะครับยังไปไม่ถึงใหนเลย___By ท่าน 'phong'
อืมมๆ นั้นเพราะมีหลายๆท่านรับชมและดู DMC ผ่านทางเคเบิ้ลทีวี หรือทางอินเตอร์เน็ท ก็อาจเป็นได้นะครับ happy.gif smile.gif laugh.gif

โดยความเห็นส่วนตัวของข้าพเจ้าเองแล้ว วัตถุประสงค์การเผยแพร่ DMC จะสำเร็จมากน้อยเพียงไร สามารถจะลอง สังเกตุ และ รับรู้ ได้จาก คุณธรรมในเบื้องต้นของผู้คนทั้งหลายในสังคม (คือการยึดหลัก และเคารพศีลห้าเป็นเบื้องต้น) หรือแม้กระทั้งกิจกรรมบุญต่างๆ ของทางวัดพระธรรมกายก็ดี ..วัดอื่นๆก็ดี ..หรือ แม้กระทั้งกิจกรรมที่จรรโลงศีลธรรมอันดีงามของสังคม ก็ดี ..ว่า ลักษณะของผู้ที่ถูกขัดเกลาทางจิตใจ ได้เกิดขึ้นมากมายแล้วหรือยัง

สำหรับตัวข้าพเจ้าเองนั้น มีความเชื่อเป็นอย่างยิ่งว่า สิ่งที่จะช่วยขยายความรู้ในวิชาพระพุทธศาสนาได้อย่าง รวดเร็ว มั่นคง และ มีประสิทธิภาพสุดสุด ก็คือ เหล่าท่านทั้งหลาย ทุกๆท่าน ที่ได้เข้าใจ และทำหน้าที่ของกัลยาณมิตรทีดี ..ให้กับ คนรอบๆข้าง และ ผู้คนรอบกาย หรืออาจเรียกจัดว่า เป็นการช่วยกันขยาย 'ธรรมทูต' ก็เป็นได้เช่นกันครับ

ขออนุโมทนาบุญ ทุกๆบุญ กับเหล่าบรรดา ธรรมทูต และ (ว่าที่) ธรรมทูต ทั้งหลายๆ
ที่กำลังสละเวลา มาอ่านข้อแสดงความคิดเห็นอันนี้ด้วยครับ

และปราถนาขอจะขออำนวยพรวิเศษ อันศักดิ์สิทธิ์จากผู้ประเสริฐ์สุดทุกพระองค์ ทุกๆแห่งหน ให้ท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงได้ประสบ พบกับ ความสุข ความเจริญ และ ความปราถนาใน ทุกๆ ความสำเร็จใดๆ
ในทางพระพุทธศาสนา ตามประสงค์ โดยสมบรูณ์ อย่างงดงาม โดยเร็วพลัน
ด้วยเทอญ สาธุ... สาธุ... สาธุ... ครับ smile.gif laugh.gif happy.gif
.
[attachmentid=8245][attachmentid=8245][attachmentid=8245]

"มีอะไรเห็นสมควร ได้โปรดชี้แนะข้าพเจ้าด้วยจ้า"
.
[attachmentid=8246][attachmentid=8246][attachmentid=8246][attachmentid=8246][attachmentid=8246]

ไฟล์แนบ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#15 yut441717

yut441717
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 June 2007 - 04:38 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ nerd_smile.gif

#16 ความสงบ

ความสงบ
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2007 - 05:57 AM

#17 มาติดจานดาวธรรมกันนะ

มาติดจานดาวธรรมกันนะ
  • 22 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2007 - 10:20 PM

รับติดตั้งจานดาวธรรมค่ะ ราคา 5000 บาทครบชุดค่ะ ไม่มีรายเดือน
086-3540321 หรือ [email protected]

ไปวัดกันทั้ง 7 วันกันนะค่ะ โดยการติดตั้งจานดาวธรรม
สาธุค่ะ