ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ประกาศสำหรับลูกพระธรรมต่างประเทศคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2006 - 03:43 AM

ประกาศคะ
22 เมษาปีนี้ จะไม่มีการเข้ากราบถวายรายงานพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ของลูกๆต่างประเทศเหมือนทุกปีนะคะ เนื่องจากวันรุ่งขึ้น (23) เป็นวันอาทิตย์คะ และปีนี้เป็นงานใหญ่ มีพระภิษุสงฆ์มาเป็นเนื้อนาบุญหลายรูป แต่ยังไงเราก็ไปรวมตัวกันที่สภาด้วยใจใสๆอยู่แล้ว แล้วพบกันนะคะ ^_^

Announcement
This year there will be no Meet and Greet between Luang Por and the Kalayanamitras living abroad (like the past years) na ka because the next day (23 April) is a Sunday. However we'll be joining together in the Sapha Hall anyways. See u all there :D

Anumothana boon ka

#2 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2006 - 02:43 PM

รับทราบค่ะ
อนุโมทนาบุญกับคุณนิ่งๆ นุ่มๆ ค่ะ
(แล้วจะกลับเมืองไทยเมื่อไหร่จ้ะ)

#3 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 05:33 PM

ง๊าบเลย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 11:08 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ