ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ช่วยกันรายงานผลการรับฟัง DMC สด ในกทม.ทาง AM 1251

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 mos

mos
  • 122 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 August 2006 - 08:06 PM

ร่วมกันทดสอบ รายการโรงเรียนอนุบาลฝันในฝัน (สด) ทางสถานีวิทยุ AM คลื่นความถี่ 1521Khz เวลา 19.30 - 24.00 น.

รัศมีครอบคลุม กรุงเทพ ปริมณทล ภาคกลางบางจังหวัด ช่วยแจ้งผลการรับฟังทาง

SMS ที่หมายเลข 01-422-3288 หรือ [email protected]

ต้องการทราบผล ด่วน เขาให้ทดสอบ ถึงสิ้นเดือน

3 วันก่อน เวลา2ทุ่มกว่า วิ่งจากวัดไปขึ้นทางด่วนฟัง FM.102.25 ครับ ถึงประมาณเชียงราก สัญญาณเริ่มถูกแทรก ก็เลยเปลี่ยนเป็น FM96.25 สัญญาณดีจนถึงประมาณแจ้งวัฒนะครับ สัญญาณเริ่มถูกแทรก ก็เลยนึกถึง AM. 1251 จากแจ้งวัฒนะ ลงด่วนงามวงศ์วาน ต่อไปทางบางบัวทองถึงบางใหญ่ สัญญาณชัดเจนดีมากๆเลยครับ เสียงที่จะถูกแทรกดัง อื้ออ....อื้ออ...... ตามสไตล์AM.เมื่ออยู่ใกล้สายไฟหรือหม้อแปลงไฟฟ้า มีน้อยมากประมาณว่าไม่ถึง 5 เปอร์เซ็นต์ของเวลาเดินทางทั้งหมดไปกลับประมาณ 2 ชม.ครับ ปิดสถานีเวลา 00.20 น. สัญญาณชัดเจนดีมากๆเลยครับ ถ้ามี FM สักสถานีแบบนี้ที่ส่วคลื่นทั่วกทม.รับรองสนุกแน่ๆครับ จบข่าว.

#2 คริสตรัล บอล

คริสตรัล บอล
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2006 - 03:29 PM

พญาไท - ประตูน้ำ -อนุสาวรีย์ชัยฯ กรุณาเปิด FM 102.75 ตลอด 24 ชม. คร๊าบบบบบ ขออนุโมทนา

กัลฯ ท่านใด ทราบช่องสถานีที่ถ่ายทอด DMC ในเขตต่างๆ กรุณาลงแจ้งข่าวให้ผู้อื่นทราบด้วย

เพราะผู้ไม่มี DMC ยังมีอีกหลายท่านครับ สาธุ

#3 อันบุ

อันบุ
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2006 - 06:43 PM

อนุโมทนาสาธุครับ
อ้อ... แล้วถ้าอยู่แถวบางนาจะฟังคลื่นไหนดีล่ะครับ
ขอบคุณครับ

#4 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2006 - 06:57 PM

แถวบางนาน่าจะฟังคลื่น AM 1521 Khz ได้ครับ แต่จะไม่ชัดเจน ผมลองแถวซีคอน เสรี สวนหลวง ก็ฟังได้นะครับ มีแทรกนิดหน่อย แต่ก็ดีกว่าไม่ได้ฟังครับ
ขออนุโมทนาบุญกับทีมงานด้วยครับ ที่ทำให้พวกเราได้เข้าถึง dmc ได้เกือบทุกมุมแล้ว...สาธุ

#5 Nu

Nu
  • 224 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2006 - 12:23 AM

สะพานควาย ประดิพัทธ์ พระราม6 (ฟังในรถเวลารถติด) ชัดเจนดี
แถวโรงพยาบาลวชิระ มีเสียงรบกวนเล็กน้อย
เมื่อข้ามสะพานซังฮี้ (จากฝั่งกรุงเทพ) ออกไป ฝั่งธน สัญญานเริ่มมีเสียงรบกวน และ ก็ค่อย ๆ หายไป ฟังไม่ได้ในที่สุด

#6 Choo

Choo
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2006 - 09:23 AM

ผมอยู่แถวเขตบางนาพระโขนง ฟํงเอเอ็ม 1521 จะยังไม่ค่อยชัดเจนเพราะมีคลื่นแซงมาก ผมเอาวิทยุทรานซิสเตอร์ สองสามเครื่องมาเปิดพร้อม ๆ กัน เสียงก็ไม่ชัดเจนพอกัน ผมก็ลองยกวิทยุเดินไปรอบ ๆ บ้าน จะมีจุดหนึ่งที่รับได้ชัดเจน โดยต้องค่อย ๆ หมุนเครื่องไปรอบ ๆ ช้า ๆ ดูว่าจุดไหนจะชัดเจนมากที่สุด ตรงนี้ก็สามารถฟังได้ชัดเจนพอสมควร รู้สึกดีใจมากที่บ้านเราก็สามารถเปิดฟังเสียง ดี เอ็ม ซี ได้ แต่ว่าจุดที่ฟังได้มันอยู่ในครัว มันฟังได้จุดเดียวครับ

#7 Honey

Honey
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2006 - 05:32 PM

เมื่อวันอังคารที่ 15 ส.ค. เวลา 21.45 น. เปิดฟังจากลาดพร้าว ขับรถผ่านสามเสน จนถึง สุรวงศ์ ประมาณ 4 ทุ่มกว่าๆ สัญญาณชัดเจนดีมาก ตอนที่ฟังอยู่บนรถ ได้ยินหัวหน้าชั้นสรุปว่า เป็นเคสของคุณหมอที่เข้าป่า มาจากวงบุญพิเศษ ได้ลงมาสร้างบารมี 2 ครั้ง ทำให้ต้องกลับไปตามฟังรอบสอง มีคลื่นวิทยุอย่างนี้ดีมากเลยค่ะ ทำให้ติดตาม DMC ได้ทุกที่

#8 Honey

Honey
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2006 - 08:59 AM

คืนวันจันทร์ที่ 21 ฟังจากสะพานสาทร ฝั่งธนฯ ข้ามมาถึงถนนสาทร ถนนสีลม สัญญาณไม่ดี มีคลื่นแทรก แต่ก็ยังพอฟังได้

#9 PICHITCHAI

PICHITCHAI
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 August 2006 - 07:16 PM

ฟังแถวพระราม2สัญญาณไม่ชัดเจนมีคลื่นแทรกมากเลยครับ

#10 JK564

JK564
  • 121 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 August 2006 - 08:30 PM

พระราม 7 รับสัญญาณได้ดีตามสไตล์ของ AM ครับ(อยุ่ในตึก ชั้น 3 ครับ )

ปล. สถานีส่งอยู่ที่ไหนจะได้หัน YAGI ไปถูกคร๊าบบบบ ขอข้อมูลครับ

#11 ต้มข่าไก่

ต้มข่าไก่
  • 193 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2006 - 12:47 AM

ฟังมาทุกวัน สัก 2 สัปดาห์แล้ว Scan หามาตั้งนานแล้ว สัญญาณเสียง คมชัดเจนดี ยกเว้นเมื่อเข้าใกล้สายไฟฟ้า (ไม่ทราบว่าไฟฟ้าแรงสูงหรือไม่) แม้ในช่วงฝนตก
ปกติใช้เส้นทาง ถ.ราชดำริ ---> หลังสวน---> ถ.วิทยุ----> ถ.เพชรบุรี---->ถ.ประดิษฐ์มนูธรรม ---->ถ.ลาดพร้าว---> ซ.ลาดพร้าว 95(หลังรพ.ลาดพร้าว)

ส่วนเส้นทางพิเศษ วัดพระธรรมกาย----> ถ.วงแหวนตะวันออก ----> ถ.เสรีไทย ----> ถ.ลาดพร้าว ----> ซ.ลาดพร้าว 95(หลังรพ.ลาดพร้าว) สัญญาเคลียครับ

รบกวนเจ้าขอกระทู้ช่วยพิมพ์แก้ไข ที่ข้อกระทู้ด้วครับ จาก "AM.1251" เป็น"AM.1521" เผื่อผู้ที่พบเห็นจะได้ไม่เข้าใจผิด ไปเปิดแล้วไม่พบครับ
สาธุครับ
ส่วนที่ประตูน้ำ กระจายสัญญาณ สาธุครับ แต่ไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้ไหมที่จะเพิ่มกำลังส่งแรงให้ครอบคลุม กทม.และจ.ใกล้เคียง เช่นเดียวกับ FM.ทั่วๆไป หรือช่องธรรมะ FM 102.25 ของแนวปฏิบัติอื่นครับ

อนุโมทนาบุญมา ณ โอกาสนี้

วชิรศักดิ์

#12 cheemboonsri

cheemboonsri
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 08:17 PM

รับฟังที่หมู่บ้านการเคะคลองจั่นได้ชัดเจนดีมากเวลาไปกรุงเทพไม่มีดาวธรรมที่บ้านญาติ ทำให้ได้รับฟังหลวงพ่อทุกวัน ไม่เห็นหน้าขอให้ได้ยินเสียง กราบอนุโมทนาบุญ

#13 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 17 September 2006 - 08:52 PM

อนุโมทนา
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#14 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 12:32 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ