ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ทำบุญถวายในหลวงอีกรอบครับ--ผ่าตัดเปลี่ยนไต

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 จักรตะวัน

จักรตะวัน
  • 41 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 01:50 PM

ในปีหน้านี้มูลนิธิโรคไต---จะผ่าตัดเปลี่ยนไตให้ผู้ป่วย--200ราย
ถวายเป็นพระราชกุศลถวายแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระพี่นาง
ปีนี้ทางมูลนิธิได้ซื้อเครื่องฟอกไตไป--24เครื่อง--สาธุด้วยครับ
02---412---4090...........หรือ02----419----7187
ที่โรงพยาบาลศิริราช
เราปล่อยสารพัดสัตว์กับทางวัดแล้วไปเอาบุญช่วยชีวิตคนบ้างนะครับ
ไปแล้ว---ติกเดียวกันชั้น--3หลวงพ่ออุตตมะอยู่ไอ--ซี--ยูอย่าลืมไปไหวท่านบ้างค่าใช้จ่ายท่านก็มากโขอยู่ครับ

#2 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 02:15 PM

อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ

#3 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 03:01 PM

อนุโมทนาด้วยครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#4 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 07:40 PM

อนุโมทนาสาธุบุญ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#5 worapong

worapong
  • 79 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 09:30 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

#6 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 26 September 2006 - 12:21 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#7 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 01:03 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#8 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 November 2007 - 08:53 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์