ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

"สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า" หรือ "Bermuda Triangle"

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 129 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 16 July 2006 - 12:42 AM

ok folks!! our computer broke down and now I am using another one will typ in thai as soon as I can and mail it to all of u pls have patience thanks kah. so sorry that u all have to wait this long.
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#32 Wuddy ลูกพระธัมฯ

Wuddy ลูกพระธัมฯ
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 July 2006 - 08:45 AM

ขอด้วยคนนะครับ [email protected]

สมัครสมาชิกใหม่เพื่อกระทู้นี้โดยเฉพาะเลย อิ อิ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ

#33 Dhammakaya is the target of life

Dhammakaya is the target of life
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 July 2006 - 09:24 AM

Dear Khun Lil'Faery,Please give me the information also,Email:[email protected]

Thank you very much

#34 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 17 July 2006 - 10:20 AM

ขอด้วยค่ะ ขอด้วย [email protected]
Relax & Alert

#35 kemmey

kemmey
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 July 2006 - 01:13 AM

ขอด้วยคนค่ะ [email protected]

#36 kran

kran
  • 73 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 July 2006 - 10:09 AM

edit

#37 magick

magick
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 July 2006 - 11:41 AM

********* ขอด้วยคน ครับ น่าสนใจมาก [email protected]***เป็นวิทยาทานแก่คนทั่วไป......ขออนุโมทนาครับ/magick

#38 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 July 2006 - 12:49 PM

[email protected]

#39 arunrat

arunrat
  • 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 July 2006 - 10:46 PM

Dear Khun Lil'Faery,Please give me the information also,Email: [email protected]

Thank you very much.. Sa Thu

#40 bkk072

bkk072
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 July 2006 - 07:07 AM

please email me more about the bermuda triangle.
my email address: [email protected]

thank you, bkk072.

#41 scarale

scarale
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2006 - 03:13 PM

อยากทราบเหมือนกันค่ะ รบกวนช่วยบอกรายละเอียดหน่อยนะคะ [email protected] ค่ะ

#42 aggaratbansong

aggaratbansong
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2006 - 07:01 AM

Dear Khun Lil'Faery ka,
I need to know about that too. Please email me at [email protected]
Thank you in advance ka.
Aggarat

#43 Wuddy ลูกพระธัมฯ

Wuddy ลูกพระธัมฯ
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2006 - 09:44 AM

โอโห้ ... เข้ามาอีกครั้งมีสมาชิกเรียกร้อง & รอคอยกันเพียบ
เป็นอย่างไรบ้างครับ คุณ Lil'Faery พอจะแบ่งปันเป็นธรรมทานได้ไหมครับ

หรือถ้าติดอะไรช่วย Post บอกด้วยนะครับ ไม่เป็นไรครับ
สบาย ๆ ตาม Style นักเรียนอนุบาลฯ

รออยู่ด้วยความใจจดใจจ่อ นะคร้าบ

#44 You

You
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2006 - 05:40 PM

ขอข้อมูลด้วยครับ โครได้ไปแล้วขอช่วยส่งต่อด้วยครับ ที่ [email protected] ครับ ขอบคุณครับ

#45 victory

victory
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 July 2006 - 04:41 PM

นั่งธรรมะดีกว่า....

#46 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 July 2006 - 08:26 AM

... ตอนนี้มันไม่มีอะไรแล้วแหละ

#47 Kotcha...

Kotcha...
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 July 2006 - 11:15 AM

อยากทราบเหมือนกันครับ (คือมันเป็นเรื่องที่อยากรู้มานานแล้ว...เผื่อเวลาเดินทางไปกับเรือจะได้ไม่ต้องใช้ทางนั้น พอดีเป็นทหารเรือครับ)
ช่วยเมลมาบอกที่ [email protected] นะครับ ขอบคุณมากครับ..

#48 O_HO_O_HO

O_HO_O_HO
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 July 2006 - 04:41 AM

Oh อย่างนี้ขอด้วยได้ไหมครับ อยากรู้เหมือนกัน ว่า มันอย่างไรกันแน่ [email protected] โมทนาครับ แต่ไม่รู้ว่าช้าไปรึเปล่า

#49 Mai D na

Mai D na
  • 282 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 August 2006 - 04:24 PM

...

แม้กาลเวลาจะเปลี่ยนไป
แต่..
เ ป้ า ห ม า ย ไ ม่ เ ป ลี่ ย น แ ป ร

#50 Aujung

Aujung
  • 43 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 August 2006 - 06:11 PM

ขอบคุณสำหรับเรื่องราว

#51 pumpkint

pumpkint
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 August 2006 - 08:06 PM

ขอด้วยครับ
ขอบคุณครับ

#52 ฮานาเล

ฮานาเล
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 August 2006 - 07:39 PM

ขอด้วยค่ะ [email protected] ขอบคุณค่ะ

#53 ao mk

ao mk
  • 32 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครมัคคุเทศก์ตลอดไป

โพสต์เมื่อ 10 August 2006 - 09:11 PM

[email protected] อยากรู้มั่งคะ อนุโมนาบุญด้วยคะ
เมื่อเราสว่าง โลกก็สว่างด้วย

#54 Rattana

Rattana
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 August 2006 - 03:50 PM

Can I have the information as well?
My email is: [email protected].
Thank you so much! happy.gif

#55 แจ่ม

แจ่ม
  • 196 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 August 2006 - 01:28 AM

hot มากเลยกระทู้นี้

#56 real

real
  • 33 โพสต์
  • Interests:yeah

โพสต์เมื่อ 17 August 2006 - 02:29 AM

ขอด้วยคนครับ อยากรู้ๆ อนุโมทนาครับ

#57 guitar007

guitar007
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2006 - 07:57 AM

ผมสนใจและอยาก รวมกลุ่มคนคอเดียวกันมากคับ อยากแลกเปลี่ยนความคิดเหน อยากศึกษามากๆ เรื่องเบอร์มิวด้า ใครที่ คอเดียวกันกับผม แอด msn ผมมาทีนะคับ [email protected]

tongue.gif [/color]ล่าสุดผม พึ่งดูหนังหรือ The Triangle มาคับนุกดีเกี่ยวกับเบอร์มิวด้า ส่วนหนึ่งของหนังเอามาจากเรื่องจริง ตอนแรกๆผมก็เลยเรื่องนี้พอสมควร แต่พอได้ดูหนังแล้วก็กระตุกต่อม ความคิดอีก อยากรู้นักว่ามันคืออะไรกันแน่ บาคนว่าเรื่องงมงาย เปนนิยาย แต่บางอย่างกลับแสดงออกมาอย่างเหลือเชื่อและเปนจริง ที่สหรัฐ ปิดบังเอาไว้ และที่ผมสงสัยมากๆ คือ ทำไมประเทศมหาอำนาจอย่างสหรัฐถึงไม่ระดมทุนเพื่อ ศึกษเกี่ยวกับเรื่องนี้ไปเลย แต่กลับระดมทุนเพื่อศึกษาอวกาศ เค้าว่าไว้ว่า มนุษย์เรารู้หลุมอุกบาตบนดาวจันทร์ รู้ที่ราบกว้างบนดาวอังคาร มากกว่ารู้เรื่องทะเลในโลกซะอีก ทะเลยในโลก 3:5 ยังไม่มีใครรู้และไม่ได้สำรวจ ดังนั้นผมว่าแทนที่จะระดมทุนสำรวจอะไรๆ ต่างๆ นาๆ นอกโลกหันกลับมามองโลกบ้างดีกว่า อิอิ [color=#FF0000] cool.gif

ไฟล์แนบ

#58 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2006 - 03:41 PM

_/\_072

#59 mgdhama

mgdhama
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2006 - 08:44 AM

ผมได้หาข้อมูลเรื่องนี้มานานมากแล้ว ไม่คิดเลยว่าจะมาเจอที่ที่ใกล้ตัวที่สุดเรย glare.gif ฟังคำอธิบายทางวิทยาศาสตร์
มามากพอแล้ว ส่งมาที่ [email protected] ด้วยนะครับ

#60 mgdhama

mgdhama
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2006 - 08:09 PM

ขอขยายความที่เล่าไว้ใน rep แรกหน่อยนะครับ เครื่อง TBM เอว็งเยอร์ ของฝูงบินที่ 19 แห่งราชนาวีสหรัฐ หายไปหลังฝึกซ้อม
การทิ้งระเบิดเสร็จแล้ว และไม่ได้หายไปในทันทีแต่ได้พูดคุยกับ หอบังคับการบินที่ ฐานบินที่ฟอร์ดลอดเดอร์เดล นานพอสมควร
แล้วมีคลื่นรบกวนมากขึ้นจนไม่สามารถติดต่อกันได้ เค้าบอกกันว่าฝูงบินที่ 19 นี้ อาจบินไปทางอ่าวแมกซิโก หรือไม่ก็ออกนอกทะเลหลวง
ไปทุกทีๆ และมีนักรับส่งวิทยุสมัครเล่นสามารถรับคลื่นของผู้นำของฝูงบินที่ 19 ว่า "โปรดอย่าบินตามข้าพเจ้า ดูเหมือนเรากำลังพบกับ
มนุษย์จากโลกอื่น" และทางราชนาวีสหรัฐก็ออกมายอมรับแล้วด้วย หลังจากที่เครื่องบินของฝูงบินที่ 19 ควรจะน้ำมันหมดไปแล้ว
2 ชม. ทางหอบังคับการบิน ได้รับสัญญาณว่า "FT-28" ซึ่งเป็นรหัสประจำเครื่องของหัวหน้าฝูงบิน แต่เลือนรางมากอีกด้วย การ
ค้นหาฝูงบินที่ 19 เป็การค้นหาครั้งใหญ่ที่สุดเท่าที่ประวัติศาสตร์ได้บันทึกไว้ ครอบคลุมพื้นที่กว่า 300,000 ตารางไมล์ มีเครื่อง
บินขึ้นลงกว่า 100 เที่ยว แต่ไม่พบคราบน้ำมัน หรือเศษชิ้นส่วน เลย มีชาวประมงกล่าวว่า เห็นแสงไฟสว่างจ้ามาก ซึ่งบองคนคาดว่า
เครื่องบินได้บินชนกันอย่างรุนแรง หรือ ฝูงบินที่ 19 ประสบกับ ปรากฏการ CAT (ผมจำช่อเต็มไม่ได้) เป็นปรากฏการที่อากาศ
จะเปลี่ยนแปลงโดยเฉียบพลันยากแก่การพยากรณ์ โดย ที่สามารถเกิดได้แม้อากาศแจ่มใส ผมไม่แน่ใจแต่รู้สึกว่าเคยมีรอดจาก CAT
ด้วย ไม่แน่ใจนะครับไม่แน่ใจ อย่างไรก็ตาม CAT ก็ไม่สามารถทำให้เรือเดินสมุทรขนาดใหญ่จมได้อย่างรวดเร็ว นักประดาน้ำกลุ่มหนึ่งกล่าวว่า
พวกเขาเคยพบถ้ำใต้น้ำน้ำซึ่งมีกระแสน้ำไหลเชี่ยวและวกวน ซึ่งเรียกกันว่า "ปล่องน้ำเงิน" ยากแก่การสำรวจ แต่มีการคาดการกันว่า ปล่องน้ำเงินนี้ เชื่อมต่อ
ไปยังสถานที่หลายแห่ง เช่น มีคนเคยพบฉลามยาวกว่า 20ฟุต ในทะเลสาบปิดแห่งหนึ่ง ไม่เคยมีฉลามอยู่ในนี้และอยู่ก็หายไป คาดว่าฉลามตัวนี้ เดินทาง
ผ่าน ปล่องน้ำเงินที่ติดต่อกับมหาสมุทร มีคนเคยเห็น ซากเรือเล็กอยู่ภายในปล่องด้วย แม้กระทั่งปลาเองก็ยังสับสนกับกระแสน้ำ ใน ปล่องน้ำเงิน ถึง
ขั้นว่ายน้ำกลับหัวก็มี ผมพยายามปะติดปะต่อเรื่องสามเหลี่ยมนี้เข้ากับหลักทางธรรม และ วิทยาศาสตร์ มานานแล้ว แต่ยังขาดอีกมาก ถ้าใครรู้อะไร
เพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องนี้ส่งมาให้ผมที่ [email protected] ด้วยครับจะรอครับ (แนะนำให้ไปซื้อหนังสือครับจะได้ละเอียดกว่าที่ผมเล่า) มี
อะไรก็ เมลมาคุยกันได้ครับ mgdhama[quote] ขอขยายความที่เล่าไว้ใน rep แรกหน่อยนะครับ เครื่อง TBM เอว็งเยอร์ ของฝูงบินที่ 19 แห่งราชนาวีสหรัฐ หายไปหลังฝึกซ้อม
การทิ้งระเบิดเสร็จแล้ว และไม่ได้หายไปในทันทีแต่ได้พูดคุยกับ หอบังคับการบินที่ ฐานบินที่ฟอร์ดลอดเดอร์เดล นานพอสมควร
แล้วมีคลื่นรบกวนมากขึ้นจนไม่สามารถติดต่อกันได้ เค้าบอกกันว่าฝูงบินที่ 19 นี้ อาจบินไปทางอ่าวแมกซิโก หรือไม่ก็ออกนอกทะเลหลวง
ไปทุกทีๆ และมีนักรับส่งวิทยุสมัครเล่นสามารถรับคลื่นของผู้นำของฝูงบินที่ 19 ว่า "โปรดอย่าบินตามข้าพเจ้า ดูเหมือนเรากำลังพบกับ
มนุษย์จากโลกอื่น" และทางราชนาวีสหรัฐก็ออกมายอมรับแล้วด้วย หลังจากที่เครื่องบินของฝูงบินที่ 19 ควรจะน้ำมันหมดไปแล้ว
2 ชม. ทางหอบังคับการบิน ได้รับสัญญาณว่า "FT-28" ซึ่งเป็นรหัสประจำเครื่องของหัวหน้าฝูงบิน แต่เลือนรางมากอีกด้วย การ
ค้นหาฝูงบินที่ 19 เป็การค้นหาครั้งใหญ่ที่สุดเท่าที่ประวัติศาสตร์ได้บันทึกไว้ ครอบคลุมพื้นที่กว่า 300,000 ตารางไมล์ มีเครื่อง
บินขึ้นลงกว่า 100 เที่ยว แต่ไม่พบคราบน้ำมัน หรือเศษชิ้นส่วน เลย มีชาวประมงกล่าวว่า เห็นแสงไฟสว่างจ้ามาก ซึ่งบองคนคาดว่า
เครื่องบินได้บินชนกันอย่างรุนแรง หรือ ฝูงบินที่ 19 ประสบกับ ปรากฏการ CAT (ผมจำช่อเต็มไม่ได้) เป็นปรากฏการที่อากาศ
จะเปลี่ยนแปลงโดยเฉียบพลันยากแก่การพยากรณ์ โดย ที่สามารถเกิดได้แม้อากาศแจ่มใส ผมไม่แน่ใจแต่รู้สึกว่าเคยมีรอดจาก CAT
ด้วย ไม่แน่ใจนะครับไม่แน่ใจ อย่างไรก็ตาม CAT ก็ไม่สามารถทำให้เรือเดินสมุทรขนาดใหญ่จมได้อย่างรวดเร็ว นักประดาน้ำกลุ่มหนึ่งกล่าวว่า
พวกเขาเคยพบถ้ำใต้น้ำน้ำซึ่งมีกระแสน้ำไหลเชี่ยวและวกวน ซึ่งเรียกกันว่า "ปล่องน้ำเงิน" ยากแก่การสำรวจ แต่มีการคาดการกันว่า ปล่องน้ำเงินนี้ เชื่อมต่อ
ไปยังสถานที่หลายแห่ง เช่น มีคนเคยพบฉลามยาวกว่า 20ฟุต ในทะเลสาบปิดแห่งหนึ่ง ไม่เคยมีฉลามอยู่ในนี้และอยู่ก็หายไป คาดว่าฉลามตัวนี้ เดินทาง
ผ่าน ปล่องน้ำเงินที่ติดต่อกับมหาสมุทร มีคนเคยเห็น ซากเรือเล็กอยู่ภายในปล่องด้วย แม้กระทั่งปลาเองก็ยังสับสนกับกระแสน้ำ ใน ปล่องน้ำเงิน ถึง
ขั้นว่ายน้ำกลับหัวก็มี ผมพยายามปะติดปะต่อเรื่องสามเหลี่ยมนี้เข้ากับหลักทางธรรม และ วิทยาศาสตร์ มานานแล้ว แต่ยังขาดอีกมาก ถ้าใครรู้อะไร
เพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องนี้ส่งมาให้ผมที่ [email protected] ด้วยครับจะรอครับ (แนะนำให้ไปซื้อหนังสือครับจะได้ละเอียดกว่าที่ผมเล่า) มี
อะไรก็ เมลมาคุยกันได้ครับ mgdhama