ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 11 คะแนน

มาร่วมกันให้กำลังใจคณะผู้จัดทำทุกท่าน Please, please

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 190 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#181 JahJaJahJahJah

JahJaJahJahJah
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 July 2009 - 08:21 PM

ขอให้สู้ๆกับการจัดทำเว็บต่อไปนะค่ะ

จะเป็นกำลังใจให้

เด็กดี V-star

เซนต์นิโกลาส จ.พิษณุโลก

#182 r_olygold

r_olygold
  • 55 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2009 - 03:35 PM

สู้ สู้ happy.gif

#183 prem

prem
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 November 2009 - 09:08 PM

ขอขอบพระคุณเวปนี้มากๆ ค่ะ ที่ทำให้คนไกลบ้านได้เข้ามาอ่าน มาเจออะไรดีดีแบบนี้
ชอบ ดีเอ็มซี มากๆ

คงเหมือนคนไกลบ้านหลายๆ คน ที่ต้องมาอยู่ต่างประเทศ จะด้วยหน้าที่การงาน การเรียน หรือคู่สมรสที่เป็นชาวต่างชาติก็ดี
การที่เราไม่ได้อยู่ในพื้นที่ที่มีพุทธศาสนาเป็นศาสนาประจำชาตินั้น การได้พึ่งพาตรงนี้ ทำให้เรามีที่พึ่งในชีวิตค่ะ
เวลาเข้ามาอ่าน ก็ได้กำลังใจ และข้อคิดดีดี ในการดำเนินชีวิต ได้แง่มุมดีดี เยอะแยะ

ขอให้บุญในการให้ทานในครั้งนี้ของทีมงาน และสมาชิก กลับคืนไปยังทุกท่านทวีคูณ สาธุๆๆ
.."การนั่งธรรมะ คือ ความสุขที่เป็นยิ่งกว่าความสุขทั้งมวล"..

#184 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 20 January 2010 - 12:37 AM

...แม้ผมจะมาใหม่ แต่ใจก็รัก DMC มานานมากมาย ณ นาทีนี้ตัวผมมองไม่เห็นเวปใดเลยที่มีประโยชน์เท่า dmc หากผิดพลาดประการใดช่วยซ้ำ (อุ๊ย...) ช่วยแนะนำด้วยนะคร๊าบ (อย่าหนักนะ เดี๋ยวร้องไห้)

..ขอเป็นกำลังใจให้เวปสู้ต่อไป เรื่องทุกเรื่องที่เป็นปัญหาก็ให้เข้ากลางแก้ไข เรื่องทุกเรื่องที่ไม่สบายใจก็ให้นึกถึงหลวงปู่คุณยายหลวงพ่อ เรื่องทุกเรื่องที่ทำสำเร็จก็ให้นึกถึงความรุ่งเรืองของพระพุทธศาสนา ...ก็ขอให้ก้าวต่อไปให้ครบ 1 ศตวรรษเลยจ้า
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#185 somlee91

somlee91
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 February 2010 - 10:07 PM

ขอเป็นกำลังใจกับคณะทำงานผู้ไม่เคยย่อท้อกับการสร้างบารมี ขอให้มีคววามสุข ความเจริญทุกชาติ ทำการสิ้งใดก็มีหมู่คณะให้การช่วยเหลือเป็นอย่างดี ประสบความสำเหร็จโดยง่าย

#186 ธรรมะ-ใสใส

ธรรมะ-ใสใส
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2010 - 01:52 AM

ขอขอบพระคุณทีมงานผู้จัดทำ dmc ทุกๆท่านค่ะ และ ขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงานทุกๆท่านตลอดไปจนถึงที่สุดแห่งธรรมค่ะ
อยู่ต่างแดน ดูdmc tv online ทุกวันค่ะ ได้ติดตามข่าวสารงานบุญทุกๆบุญค่ะ และร่วมทำบุญที่สาขาที่นี่เป็นประจำค่ะ
ขออโมทนาบุญทุกๆบุญค่ะ สาธุ

ลูกพระธัมฯ สวีเดน

#187 Lanna_Man

Lanna_Man
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2010 - 05:49 AM

ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่ง ดวงครับ dmc.tv เป็นเวปที่ผมเข้าทุกวันคับ ขอบคุณครับ

#188 Lanna_Man

Lanna_Man
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2010 - 05:56 AM

dmc ที่หนึ่งในใจครับ....

#189 watprakan

watprakan
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2010 - 10:08 PM

ขอบคุณ ที่มีรายการดีๆ อย่างนี้ให้ได้ดู

บางครั้ง เบื่อละครน้ำเน่า หาสาระไม่ได้

เบื่อข่าว

มี DMC เป็นที่ลบจากความเบื่อเหล่านั้น ดูแล้วสบาย สบายใจ ครับ ...ขอบคุณ และขออนุโมทนา บุญด้วยครับ...

#190 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 09:45 AM

2010/2553 ปีเสือ WWW.DMC.TV The only one channel

อายุ 7ขวบแล้ว เติบโตเร็วมากเป็นสื่อสีขาวที่ดีที่สุดในโลกของฉันและโลก

ของคนทั้งโลกที่กำลังแสวงหาความจริงองชีวิต และพบได้ที่นี่มีทุกคำตอบ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทีมงานทุก ๆท่านด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ ผลงาน

ไม่เคยหยุดยั้งเลย มีการปรับปรุงพัฒนาอย่างต่อเนื่องตลอดเวลา น่าปลื้มจริง ๆ

ฉันเป็นเพียงสมาชิกคนหนึ่งที่อยากจะบอกว่า รัก dmc ช่องนี้ช่องเดียวมาก ๆค่ะ

และขอให้ทีมงานรับทราบด้วยค่ะ ว่าเราซึ้งใจค่ะและอยากจะขอบคุณ ๆๆๆๆๆในผลงานค่ะ

#191 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 July 2013 - 04:46 PM

ผ่านมานานแล้วกระทู้นี้  แต่ยังใช้ได้ดี  

อ่านบทความเก่าจากโพสต์อื่น ๆด้วยยิ่งคิดถึง

น้องอลิส ฟ้ายังฟ้าอยู่จัง อยากให้กลับมาเหมือนเดิม แต่เธอคงไปไกลแล้ว ไม่เคยลืม

ผลงานของเธอค่ะ