ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

HappyBirthDay Webmaster ฟ้าร้าง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 50 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 11:29 AM

วันนี้ วันที่12ตุลาคมครับ เป็นวันคล้ายวันเกิดของ คุณฟ้าร้าง หรือคุณอลิศเว็บมาสเตอร์ของพวกเรา ซึ่งปีนี้ มีอายุครบ************ ปี laugh.gif

ด้วยอานิสงค์ความดีงามที่เธอได้ทุ่มเทแรงกายแรงใจทำงานสร้างสรรเว็บDMCให้พวกเราได้เข้ามาใช้ศึกษาหาความรู้ เข้ามาใช้ประโยชน์ต่างๆมากมายมหาศาล มาตลอด5ปีนี้

ขอผลบุญนี้ จงส่งผลดลบันดาลให้เธอได้มีความสุขความเจริญ ได้ที่สุดแห่งมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ มีความสุขสดชื่นรื่นเริงบันเทิงใจ ทุกทิวาราตรี ขออย่าได้มี สิ่งไม่ดีไม่เป็นมงคลแม้แต่น้อยมาแผ้วพานในกายวาจาของเธอเลย นับแต่นี้ไปขอให้คุณอลิศ มีความสุขมากๆๆๆที่สุด เปลี่ยนสภาพกลายเป็นมหาเศรษฐี ที่ร่ำรวยพรั่งพร้อมไปด้วย โลกียะทรัพย์ และอริยะทรัพย์ พรั่งพร้อมเพิ่มพูนทับทวีมหาศาล

ขอให้ได้เข้าถึงธรรมะเข้าถึงวิชชาธรรมกายได้ดังที่เธอหวังมานานแสนนาน ได้ตามติดสร้างบารมีกับหมู่คณะตลอดไป ทุกภพทุกชาติ เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงสำคัญหลักๆในหมู่คณะของเราตลอดไป ตราบวันที่เราไปถึงที่สุดแห่งธรรมด้วยกันครับ

ในฐานะเพื่อนกันมานาน ขอให้อลิสมีความสุขมากๆนะ คิดอะไรก็ให้สมปราถนา ที่ดีอยู่แล้วก็ได้ดียิ่งขึ้นนะ ผมไม่มีอะไรจะให้ นอกจากคำอวยพรที่เขียนมาจากใจนี้ ถึงแม้จะสั้นๆ แต่ก็ออกมาจากใจนะครับ happy.gif

แนบไฟล์  BD07_3.jpg   70.91K   93 ดาวน์โหลด

#2 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 11:31 AM

HBD น้องอลิสค่ะ น้องเอ็กซ์ได้อวยพรซะดิบดี พี่ก็ขอเสริมว่า ขอให้ทุกอย่างนั้นเป็นจริงโดยเร็วพลันนะคะ

พี่เปิ้ลค่ะ

ปล. จะมีน้องคนไหนเกิดเดือน ต.ค. อีกมั้ยเนี่ย
Ple

#3 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 11:58 AM

ขอเอี๋ยวด้วยคน ผมต้องขอขอบคุณที่อลิสเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงในกิจกรรมของพวกเรา หวังว่าเราจะตั้งใจทำให้ได้อย่างนี้ ให้ดีและยิ่งใหญ่ขึ้นไปอีกเรื่อยๆ ให้เพื่อนร่วมวงบุญอีกเยอะๆ เลย

สุดท้ายนี้ก็ขอให้อลิสมีความสุขสมปราถนานะครับ ไอ้ที่ฝันไว้ M ขอให้ทะลุเป้าเป็นโกฎิไปเลยนะคร้าบผม

#4 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 12:36 PM

สุขสันต์วันเกิดครับคุณอลิส laugh.gif

#5 เย็นสบาย

เย็นสบาย
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 01:06 PM

ขอใหคุณอลิสมีความสุขมากๆเลย นะครับ

#6 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 01:21 PM

เกิดเดือนเดียวกันเลย laugh.gif ขอให้มีความสุขในพระธรรมกาย คิดอะไรในสิ่งที่ดีขอให้สมความปรารถนา มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนะสาร บริวารสมบัติ สร้างบารมีตามติดติดตาม พระเดชพระคุณหลวงปู่ คุณยายฯ หลวงพ่อ ตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรมเทอญ happy.gif
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#7 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 01:25 PM

Happy Birthday To You-ฟ้าร้าง บุคคลพิเศษที่ฟ้าส่งเธอมาเพื่อเรา ชาว www.dmc.tv

อย่างแท้จริง ขอให้ฟ้าร้างสุข สัมบูรณ์ ในทุก ๆ เป้าหมายทั้งสามประการคือ :

เป้าหมายบนดิน
เป้าหมายบนฟ้า
เป้าหมายเหนือฟ้า-ไปสู่ที่สุดแห่งธรรม

แต่อย่าลืมรักษาสุขภาพนะคะ เพราะร่างกายมนุษย์มีขอบเขตจำกัด ฟ้าร้างได้ทุ่มเททำงานหนัก

ให้กับทีมที่ยังต้องการกำลังเสริมอีกมาก ทั้งกำลังทุน กำลังทีม งานเผยแผ่วิชชาธรรมกายออก

ไปสู่โลกกว้างใน ยุค IT นี้ บอกได้คำเดียวว่าดีที่สุด เป็น TOP OF THE WORLD ที่จะได้เป็น

สื่อนำส่องแสงสว่างให้กับชาวโลกไปสู่สันตืภาพโลกอย่างแท้จริง

WORLD PEACE เกิดขึ้น รางวัลชีวิตที่ดีทื่สุดของมนุษย์โลกคือการเข้าถึงพระธรรมกาย ที่ค้นพบ

โดยหลวงปู่สด ท่านว่า คนจริง ทำจริง ตามที่ท่าน สอนถ่ายทอดสึบต่อกันมาย่อมเข้าถึงพระธรรมกาย

ทุกคน

ฉะนั้นด้วยบุญกุศลผลบุญที่ฟ้าร้างได้กระทำไว้ดีแล้ว วันเกิดวันนี้ ขอให้มีความสุขมากมาย

เข้าถึงพระธรรมกาย ได้เร็วไว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#8 131072

131072
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 01:30 PM

มีความสุขในทุกสิ่ง สมหวังดังใจปราถนาทุกอย่างนะค่ะ

#9 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 02:54 PM

ขอให้ คุณ. อลิสชญา /คุณ.ฟ้าร้าง มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ในทุกๆสิ่งทุกๆอย่าง ที่กำลังคิด ไว้ก็ขอ

ให้สำเร็จ เป็นอัศจรรย์ ด้วยนะค่ะ และก็ขอให้สวย รวยทรัพย์ รวยหมดทุกๆ อย่างด้วยนะค่ะ ที่ดีอยู่แล้ว ก็ได้ดียิ่งๆ

ขึ้นไปอีกนะ พี่เล็กและครอบครัว และเพื่อนๆ ที่ร่วมบุญ กันมาก็ ไม่มีอะไรจะให้ นอกจากคำอวยพร ที่เขียนมาจากใจ

ถึงแม้จะสั้นๆ แต่ก็ออกมาจากใจจริงนะค่ะ ที่มีให้กับคุณ.ฟ้าร้าง และก็ขอให้ ได้สร้างบารมี ตามติดติดตาม พระเดช

พระคุณ หลวงปู่ คุณยายฯ หลวงพ่อ ตราบจน ถึงที่สุด แห่งธรรมเทอญ ด้วยเถิด สาธุ

#10 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 04:52 PM

..Happy Birthday ค่ะ ขอให้สวย แข็งแรง รวยโคตรโคตร เฉลี่ยวฉลาด สมปรารถนา และเข้าถึงพระธรรมกายในวันนี้เลยนะคะ..

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#11 usr22929

usr22929
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 05:33 PM

happy.gif สุขสันต์วันเกิดค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ
และขอให้ความปรารถนาในการสร้างความดี สร้างแต่บุญกุศลของน้องอลิสจงเป็นผลลำเร็จทุกประการค่ะ...พี่ดาว happy.gif

#12 WB

WB
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 06:07 PM

้happy happy everyday ครับ

#13 isaraseri

isaraseri
  • 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 06:58 PM

wish you happy and new born to inner Dhammakaya today Sadhu!!!

#14 นักเรียนใหม่ (ยะหยา)

นักเรียนใหม่ (ยะหยา)
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 07:24 PM

Happy Birthday ค่ะ
ขอให้พี่อลิสมีความสุขมากๆนะค่ะ
มีสุขภาพแข็งแรง รวยเร็ว รวยแรง รวยโคตร เลยนะค่ะ

#15 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 07:36 PM

HAPPY BIRTHDAY TO KHUN FARANG KRUB.

WISHING YOU EVERY BEST THINGS IN LIFE.

#16 Regenbogen

Regenbogen
  • 441 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 07:39 PM

สุขสันต์วันเกิดนะขอให้มีความสุขทุกๆวันด้วยจ้ะ

#17 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 07:40 PM

Happy Birthday , clean and bright all day all nigth krub.
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#18 onair

onair
  • Guests
  • 45 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 08:33 PM

็Happy Birthday to P'Alice ka!
May all the wishes you wish for and those that you received today come true.
laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

#19 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 09:04 PM

สุขสันต์วันเกิดฟ้าร้างนะคะ

ขออาราธนาคุณพระรัตนตรัย และหลวงปู่สดที่เป็นที่พึ่งที่เคารพของข้าพเจ้า

ช่วยดลบันดาลให้คำอวยพรที่ คุณสิริปโภ เขียนไว้เกิดขึ้นกับ คุณฟ้าร้าง ฉับพลันทันใด ทันตาเห็นด้วยเทอญญญญญญญ happy.gif

(คำอวยพรดีมาก ๆ ขอcopyด้วยค่ะ)

#20 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 09:10 PM

ตามนั้นแหละ.. ตามที่บอกไป.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#21 บุญเลี้ยง

บุญเลี้ยง
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 09:33 PM

Happy birthday น้องฟ้าร้างค่ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ happy.gif

#22 วันใส

วันใส
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 10:43 PM

happy.gif สุขใดไหนจะเท่า เข้าถึงธรรม wink.gif

cool.gif วันนี้วันประเสริฐ คล้ายวันเกิดของคุณ ขอกุศลผลบุญช่วยค้ำจุนให้สุขสบาย
วันเกิดปีนี้ขอให้มีสมบัติมากมาย เข้าถึงพระธรรมกาย คิดสิ่งใดให้สมใจปอง...

ขอร่วมแสดงความยินดีอวยพรวันเกิดคุณฟ้าร้างด้วยคนค่ะ
แม้มืดตื้อมืดมิดก็มีสิทธิเข้าถึงธรรม

#23 yoodgon

yoodgon
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 10:44 PM

ให้วันเกิดปีนี้มีความสุข ไร้โรค-ทุกข์สุขสดใสใจไม่หมอง
ขอให้รวยเป็นล้านโกฎิทั้งกองทอง องค์พระผ่องผุดเป็นสายทุกเวลา
ขอผลบุญที่เผยแผ่ธรรมผ่านเว็บ ให้ทวยเทพคุ้มครองให้สุขหรรษา
ให้เข้าถึงธรรมกายก่อนนิทรา สมปรารถนาคือใจหยุดจนสุดธรรม

Happy Birthday ค่ะ

#24 SoOooOk-Jai

SoOooOk-Jai
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 10:54 PM

สุขสันต์วันเกิด และมีความสุขสดชื่นในทุกๆๆ วันด้วยนะคะ

คิดหวังสิ่งใด...ขอให้สมหวัง สมปรารถนา

ปฏิบัติธรรมก็ขอให้เข้าถึง ธรรมะใส...ใสค่ะ

อนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันกับคุณฟ้าร้างนะคะ...สาธุ๊ happy.gif

#25 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 11:06 PM

ขอให้น้องฟ้าร้าง มีความสุขทั้งกาย และใจ ให้ได้มหาสมบัติครบทุกๆด้านและตลอดไปจนถึงนิพพานสมบัติ

ให้ได้ธรรมะใสๆ ได้เข้าถึงธรรม เห็นแจ้งแทงตลอดในเดือนเกิดนี้เลยนะคะ

ให้ได้ปิดกองเป็นอัศจรรย์ โดยเร็วพลันด้วยจ้า

จาก Sunshine

#26 Crystal Man

Crystal Man
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 11:11 PM

Happy Birthday สำหรับคนสำคัญมากกก...คนหนึ่งของ www.dmc.tv ครับ

ด้วยความทุ่มเทดูแลเวปนี้ขอให้เข้าถึงพระธรรมกายโดยเร็วแรงและขอให้สมปรารถนาในทุกๆสิ่งที่ปรารถนาโดยเร็วพลันนะครับ

Happy Birthday อีกครั้งนึงครับ

แต่สงสัยจริงว่าทำไมถึงใช้นามแฝงว่า "ฟ้าร้าง" ครับ เพราะตามปกติแล้วฟ้าไม่เคยร้างจากดวงดาว...ดวงจันทร์...ดวงตะวัน...ฯลฯ เลยนะครับ

#27 พุทธรักษา

พุทธรักษา
  • 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 October 2008 - 01:58 AM

สุขสันต์วันเกิดจ้า คงไม่ช้าไปนะจ๊ะ เพราะที่บ้านพี่ตอนนี้ยังเป็นวันที่ 12 อยู่ ขอให้น้องมีความสุข สมปรารถนา พระคุ้มครองจ้า

#28 ขวัญแก้ว

ขวัญแก้ว
  • 87 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 October 2008 - 03:08 AM

สุขสันต์วันเกิดนะคะอลิส

คิดหวังสิ่งใดขอให้สมดังปรารถนาทุกอย่างค่ะ smile.gif

หนุ่ยจ้า laugh.gif

#29 อาม่า

อาม่า
  • 218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 October 2008 - 08:02 AM

สุขสันต์วันเกิดจ้า
คณฟ้าร้าง ไป ฉลองวันเกิด ที่ธุดงคสถานล้านนา ด้วยกันเนาะ

#30 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 October 2008 - 08:24 AM

สุขสันต์วันเกิดนะครับคุณฟ้าร้าง