ไปที่เนื้อหา

- - - - -

SUPER KIDS เป็นยังไงบ้าง ใครได้ชมแล้ว ช่วยบอกหน่อย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 52 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *DOM*

*DOM*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 14 February 2005 - 11:10 PM

SUPER KIDS เป็นยังไงบ้าง ใครได้ชมแล้ว ช่วยบอกหน่อย

#2 *pim*

*pim*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 15 February 2005 - 10:21 PM

ชอบค่ะ ดูเพลินดี ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

#3 *ผู้ชม*

*ผู้ชม*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 17 February 2005 - 08:21 PM

OK ดีนะครับ หลากหลายดี ให้เด็กๆออกมาแสดงความสามารถ น่ารักและน่าสนใจดี

#4 *POP*

*POP*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 18 February 2005 - 09:40 AM

เป็นรูปแบบรายการที่ดี พิธีกรเด็กน่ารัก คุณตุ๊กตาก็เข้ากันได้ดี มีเรื่องโปรดักชั่นที่ปรับมาได้ดี
สรุปว่า น่าดู น่าชมอีกรายการหนึ่ง

#5 *another face*

*another face*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 03 April 2005 - 09:09 PM

ถึงทางทีมงานรายการ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้มีโอกาสดูรายการ superkids ซึ่งถือได้ว่าเป็นรายการธรรมะสำหรับเด็กที่หาได้ยากในปัจจุบัน แต่ทว่าเป็นที่น่าเสียดายนะครับที่รายการทำออกมาได้ค่อนข้างน่าเบื่อพอสมควรเพราะ
1. มักจะนำเอากิจกรรมที่ซ้ำซากๆ ส่วนใหญ่ก็ไม่พ้นเรื่องร้องเพลง เต้นรำ นำเอากิจกรรมของเด็กอนุบาลมาเสนอ วนไปวนมาอยู่อย่างนี้
2. การนำเสนอในแต่ละช่วง มักจะนำเอาภาพกิจกรรมมาให้ดูกันสดๆ โดยขาดสริปต์ บางครั้งก็ดูไม่รู้เรื่องว่าทำอะไรกันอยู่ ยิ่งถ้าเป็นเด็กอนุบาลล่ะก็ แทบจะดูไม่รู้เรื่องเลยว่าคุยอะไรกัน
3. เป็นปัญหาต่อเนื่องจากข้อ 2 ถามจริงเถอะ ทางทีมงานมีคนเขียนสริปต์หรือเปล่า ถ้ามี ผมบอกได้เลยว่า ควรปรับปรุงด่วน เพราะไม่ได้สร้างความน่าใจเลย แม้จะมีกิจกรรมดีๆ ก็ตาม
4. ไม่รู้ว่าจริงๆ แล้วรายการต้องการอะไรกันแน่ เพราะเท่าที่ดูๆ มักจะนำเอากิจกรรมของทางสโมสรมานำเสนอ บางครั้งก็ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกันนักกับเด็กที่อยู่ทางบ้าน หรือจะว่าสอนคุณธรรมเด็กก็ไม่ชัดเจน ภาพออกมาทำได้คลุมเครือมาก
การทำรายการโทรทัศน์ต้องมี creativity สูง เพราะอย่าลืมว่า รายการทีวีข้างนอกที่ดีๆ มีเยอะ ถ้าเค้าพบว่ารายการของคุณไม่น่าดึงดูด ก็แค่กดรีโมทเปลี่ยนช่องเท่านั้น ไม่ยากเลย ที่สำคัญตอนนี้รายการที่นำมาเป็นอันดับแรกๆ คือ คนค้นคน ซึ่งเป็นสารคดีแนวดราม่าที่ทำออกมาได้น่าสนใจมากๆ ที่เขียนแบบนี้ไม่ได้ต้องการให้เลียนแบบนะครับ เพียงแต่อยากจะบอกว่า การทำรายการไม่ใช่แค่การเอาภาพกิจกรรม หรือการรับรางวัลอะไรมานำเสนอ มันไม่ได้ง่ายขนาดนั้น
ผมเสียดายที่รายการนี้เป็นการรายการที่ไม่ได้แสวงหากำไรทางการค้าเหมือนรายการเด็กอื่นๆ มีความตั้งใจดีในการพัฒนาเยาวชน แต่สิ่งที่นำเสนอออกมาตอนนี้ เป็นปัญหาที่ต้องแก้ไขนะครับ เลยอยากลองเสนอแนวทางแก้ไขคือ
1. ให้ลองไปดูรายการทีวีเด็กที่ทำออกได้ดี น่าสนใจ ของประเทศอื่นดูบ้าง เพื่อนำมาเป็นไอเดียในการทำรายการ เพราะหากทำรายการโทรทัศน์แต่ไม่ได้ติดตามความเคลื่อนไหว ของวงการทีวีเด็กแล้ว รายการจะดูล้าหลัง
2. เวลานำเสนอกิจกรรมอย่าพยายามเอาเด็กอนุบาลมาเป็นตัวนำเสนอเพราะคุยไม่ชัด ฟังไม่รู้เรื่อง แม้จะดูน่าเอ็นดูก็ตาม
3.อยากให้เสนอเป็น series สั้นๆ เกี่ยวกับคุณธรรมเด็กที่ควรจะมี เช่น ความสะอาด ความเคารพ มารยาทในการกินอาหาร โดยจำลองสถานการณ์จริงที่เกิดในบ้านมาเป็นtheme ในการนำเสนอ เพราะใกล้ตัวและนำไปใช้ได้จริง
4. ภาพกิจกรรมของทางสโมสรให้ออกเฉพาะช่วงข่าว หรือไม่ถ้าหากอยากทำให้น่าสนใจ ก็ควรสร้างตัวละครขึ้นมาคนหนึ่งมาเร้าความสนใจ เช่น สมมุติว่า น้องเอ กำลังจะไปสมัครทำกิจกรรมร้องเพลง ( อีกแล้ว ) ก็ถ่ายทำกันตั้งแต่ปรึกษากับพ่อแม่ ตอนไปสมัคร ส่งไปทำกิจกรรม เพราะคนดูจะคอยลุ้นและเอาใจช่วย
เอาเป็นว่าที่เขียนมาทั้งหมด เพราะความเป็นห่วงนะครับ แม้จะติมากกว่าชมก็ตามที การทำงานก็แบบนี้ล่ะครับ ต้องฟังเสียงวิพากษ์วิจารณ์ได้ และนำไปปรับปรุงแก้ไข

#6 *Superkids staff*

*Superkids staff*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 04 April 2005 - 10:04 PM

ขอบคุณทุกความเห็นที่แนะนำทั้งติและชมรายการมานะคะ
ทั้งท่านแรก จนถึงคุณanother face
จะพยายามปรับปรุงแก้ไขกันน่ะค่ะ
โดยเฉพาะคำติติงหลายๆประเด็น
พวกเรารับทราบข้อมูลแล้ว จะต้องนำไปแก้อย่างแน่นอน
แต่เนื่องจากทีมงาน ประสบการณ์ และเวลาในการผลิตเรามีจำกัด (จริงๆไม่อยากบอกข้ออ้างนี้เลย เพราะเป็นเรื่องปกติของการทำรายการ แต่ก็ขอบอกก่อนแล้วกัน) โดยเฉพาะประสบการณ์ของเราในการผลิตรายการยังไม่มากพอ ที่จะทำให้ท่านผู้ชมพอใจได้ทั้งร้อยเปอร์เซนต์ คงต้องพัฒนาเพิ่มขึ้นอีก
ก็คงค่อยๆแก้ไขไปทีละเรื่อง ๆ จนกระทั่งท่านผู้ชมพึงพอใจให้ได้ นั่นคือเป้าหมายลำดับแรกของพวกเราค่ะ
อย่าลืมแนะนำรายการเพิ่มได้นะคะ
และขอบคุณมากๆ สำหรับการติดตามรายการ

#7 *z*

*z*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 08:27 AM

ทำสิ่งที่เยี่ยม...
เป็นการยาก....
ใครทำได้เป็น ยอด......

รายการเด็ก ชื่อเหมือนไม่ยาก แต่ก็ยากกว่าทุกรายการ เพราะ

1.การจะฝึกเด็กให้กล้าแสดงออก เช่นการพูด การท่องบท บุคลิกภาพ อื่นๆ
2.กว่าจะนำเด็กมารวมตัวกันได้ก็ โฮ สุดยอดดดด
3.กว่าจะถ่ายได้แต่ละช็อต เหนื่อยยยย

แต่ก็มีจุดเด่นคือ
1.ความน่ารักและเป็นธรรมชาติของเด็ก
(แต่ต้องระวังเรื่องการพูดเพราะเด็กจะสื่อไม่ได้อยากที่ใจเราต้องการ)
2.เด็กทำอะไรก็ดูน่ารัก (ไม่ว่าจะถูกหรือผิด smile.gif ....)
3.ถ้าทำรายการได้ดีจะเป็นรายการที่น่าดูรายการหนึ่งทีเดียว

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานด้วย....

#8 *another face*

*another face*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 10:05 AM

ท่องคาถานี้ไว้นะครับ ทำการบ้าน ทำการบ้าน ทำการบ้าน ก่อนจะทำงาน ยุคนี้ไม่จำเป็นที่เราจะต้องไปเริ่มที่บันไดขั้นแรก แต่มันเป็นยุคของการต่อยอดความรู้ครับ ซึ่งมันก็อยู่ที่ว่าคุณทำการบ้านมามากแค่ไหน- เป็นกำลังใจให้นะครับ

#9 *ส้ม*

*ส้ม*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 06 April 2005 - 07:29 PM

หนูชอบ ซุป ซุป ซุปเปอร์คิด ค่ะ
หนูจะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

I LoVE SUP

#10 *z*

*z*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 06 April 2005 - 07:31 PM

อืม!! เห็นใจคนทำงาน

#11 *char*

*char*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 06 April 2005 - 10:45 PM

The programme is only 1-2 years old (?), isn't it? I'm sure the staffs do their best, with all the limitations. Please allow them some time to improve.

However the programme doesn't look that bad though. I loved it since the first time I watched it.

Keep up!!!

#12 *rosicky*

*rosicky*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 April 2005 - 04:35 PM

come on lad, they should have done better. Anyhow the critics weren't that destructive. The program sometimes wasn't leading the viewers anywhere but singing camps and thier own activities. if you like the show it is your own pleasure, ok ?

#13 *balloon*

*balloon*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 08 April 2005 - 05:50 PM

ผมว่ารายการนี้ดีนะครับ แต่ก็อยากจะเสนอแนะเล็กน้อยนะครับว่า รายการนี้ต้องการให้ใครดูครับ เด็ก หรือผู้ใหญ่ดู ผมรู้สึกว่าเหมือนเป็นรายการให้ผู้ใหญ่ดูมากว่านะครับ หรือไม่ก็เป็นเด็กโต ไม่น่าจะเป็นเด็กนะ
ถ้าเป็นไปได้ ลองตรวจเรตติ้งดูบ้างน่าจะดีนะครับว่า เด็กๆ ดูกันมากหรือเปล่า หรือว่าที่ดูเป็นผู้ใหญ่
จะได้ไม่เหนื่อยฟรี ที่เขียนมาก็แสดงความเป็นน่ะครับ ไม่ต้องคิดมาก จะนำไปพิจารณาหรือไม่ก็ไม่เป็นไรนะครับ เพราะทำได้ถึงขนาดนี้ก็ดีมากแล้ว (คนวัดคิดอย่างนี้ครับ แต่คนใหม่เค้าคิดยังนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้)

#14 *balloon*

*balloon*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 08 April 2005 - 06:01 PM

ต้องขออภัยนะครับ สำหรับข้อเสนอข้างบน เผอิญเสนอความคิดเห็นผิดรายการ ข้างบนเป็นความเห็นรายการ Super Kids น่ะครับ

#15 *dede*

*dede*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 10 April 2005 - 07:26 PM

นั่นน่ะสิ ผมเห็นด้วยกับคุณ balloon นะ จริงๆ แล้วไม่รู้ว่ารายการนี้ เด็กๆ เค้าดูกันบ้างหรือเปล่า หรือว่าทำให้ผู้ใหญ่ดู เพราะเนื้อหารายการไม่ค่อยดึงดูดเด็กๆ เท่าไหร่ เนื่องจากเป็นการเสนอกิจกรรมทั่วๆ ไปมากกว่า แต่ถ้าเป็นผู้ใหญ่ก็พอดูได้

#16 *one*

*one*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 10 April 2005 - 10:32 PM

ได้ชมรายการเป็นประจำ นั่งดูกับครอบครัวค่ะ
ชอบที่ทีมงานนำกิจกรรมสำหรับเด็กๆและน่ารักๆมาให้ดูกัน
ชอบที่ให้เด็กๆมาแสดงความสามารถในการอ่านข่าว ขอให้ทำต่อไปนะคะ
ถ้าจะเสริมอีกนิด ก็คือ น่าจะมีเด็กๆ มาเป็นพิธีกรหลัก คู่กับคุณตุ๊กตาด้วย จะทำให้บรรยากาศ
ในรายการดูน่ารักขึ้นอีกค่ะ เด็กสมัยนี้เก่งๆเยอะๆ นะคะ ถ้าได้รับการพัฒนาอย่างเต็มที่
เด็กวันนี้ จะมาแทนที่ผู้ใหญ่ได้อย่างดีเลยล่ะค่ะ
ขอให้รักษาความตั้งใจและอุดมการณ์ไว้ให้ดีนะคะ
ผู้ชมอย่างพวกเราจะเป็นแรงใจให้แน่นอน

#17 *mos*

*mos*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 April 2005 - 10:50 AM

ผมว่านะจะสัมภาษณ์เด็ก ที่เก่งและดี จากการชมจานดาวธรรม เช่นช่วยแม่กวาดบ้าน ล้างจาน ความเป็นคนว่าง่าย ความตั้งใจเรียน สัมภาษณ์ ที่บ้านเด็กพร้อมผู้ปกครอง หรือ ที่โรงเรียนก็ดีนะ สัมภาษณ์เด็กและครู มีกิจกรรมให้ดู ทำแค่นี้ก็ทั้งปีทำไม่หมดครับ

#18 *พาวเวอร์*

*พาวเวอร์*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 April 2005 - 06:29 PM

เท่าที่ดูรูปแบบสบายๆ ดี แต่ขอให้มีการ์ตูน และช่วงเบรคคั่นรายการด้วย จะดีมากครับ
หรือมีเด็กๆมาพูดคั่นรายการเป็นช่วงๆ เช่น ข้อคิดคำคมคารมเด็ก หรือ ความใฝ่ฝันของเด็กๆ

#19 *witaya*

*witaya*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 April 2005 - 10:10 PM

อยากให้เพิ่มกิจกรรมที่น่าสนใจของเด็กๆ ที่ทำในบ้านกับครอบครัว เช่น ให้เด็กๆ มีส่วนร่วมในการเปิดบ้านตัวเองให้เป็นที่สวดมนต์ของเพื่อนๆ ญาติพี่น้อง การทำหน้าที่ชวนเพื่อนๆ มาดูดาวธรรม และชวนติดจาน จะทำให้รายการมีส่วนร่วมในการขยายจานด้วย

#20 *แป้ง*

*แป้ง*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 April 2005 - 10:24 PM

หนูชอบรายการนี้มากค่ะ ที่ได้เห็นเพื่อนๆแต่ละคนออกมาแสดงความสามารถ
และชอบการ์ตูน ภาพสวย และตลกดีค่ะ ให้ทำต่อไปนะค่ะ พี่ๆทีมงาน

#21 *นอ้งแนน*

*นอ้งแนน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 April 2005 - 10:31 PM

แคมซุบเปอรคิด สนุกมากค่ะ หนูได้ไปดูสัตว์น้ำ ได้เล่นกิจกรรมมากมาย ได้ลอดถ้ำเสือ ได้ไต่เชือกโจเรนเจอร์ แล้วยังได้ฟังธรรม แล้วได้สวดมนต์ นั่งสมาธิแบบง่าย พี่เลี้ยงก็ใจดีค่ะ ที่ชอบที่สุดได้ดูการ์ตูนธรรมะ

#22 *เด็กแนว {๑_๑}*

*เด็กแนว {๑_๑}*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 April 2005 - 10:36 PM

มีมุขใหม่ๆ บ้างปะเพ่ อยากดูมุขใหม่คาบเพ่

#23 *ขัน*

*ขัน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 April 2005 - 10:53 PM

เด็กๆ วัยใสเบิกบานใจกับการเรียนรู้ใน Super Kids Academy Camp รุ่นที่ 3

เมื่อวันที่ 7-10 เมษายนที่ผ่านมา สโมสร Super Kids ได้จัดกิจกรรม Super Kids Academy Camp รุ่นที่สาม โดยมีหนูน้อยวัยใส หัวใจอินเทรนด์ ทั้งเก่งและดี วัย 7-12 ปี จำนวนกว่า 50 คนเข้าร่วมขบวนแห่งความสุข พร้อมสนุกกับกิจกรรมสร้างสรรค์ ภายใต้สโลแกน “โลกแห่งความสุขและการเรียนรู้ของหนูน้อยวัยใส”
น้องๆ ได้ร่วมกิจกรรมฝึกเป็นพิธีกรและผู้ประกาศข่าวเพื่อฝึกบุคลากรรุ่นเยาว์ไว้รองรับการผลิตรายการเด็กและเยาวชนของ DMC ต่อไป พร้อมร่วมเบิกบานใจไปกับ walk rally อย่างสนุกสนาน – เปิดโลกแห่งการทัศนศึกษากับพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำและสถานที่อันสวยงามตามธรรมชาติ พร้อมทั้งได้ศึกษาธรรมะสบายๆในหัวข้อ ศีล - กฎแห่งกรรม - ความกตัญญู และได้รับประสบการณ์ที่มีคุณค่ากับชีวิต มิตรภาพ ทั้งยังทำให้เด็กๆ ทุกคนได้เกิดแรงใจในการพัฒนาความสามารถและคุณธรรมอีกด้วย

#24 *ขัน*

*ขัน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 April 2005 - 10:59 PM

ขอเสริมอีกนิดค่ะ กิจกรรมต่อไปของสโมสร super kids คือ super kids training ครั้งที่ 12 ในวันอาทิตย์ที่ 17 เมษายน 2548 ตั้งแต่เวลา 12.30 น. ที่หมู่บ้านปฏิบัติธรรม งานนี้เชิญผู้ปกครองมาฟังธรรมะสุดพิเศษในวาระโอกาสวันแห่งครอบครัว
และอีกข่าวหนึ่ง คือ แคมป์รุ่นสุดท้ายของSummer นี้ ค่ะ นั่นคือ Super Kids Academy Camp รุ่นที่ 4 ในช่วงวันที่ 27 – 30 เมษายนนี้ เด็กๆและผู้ปกครองท่านใดสนใจสามารถสอบถามได้ที่ โทร.09-7702372 หรือติดตามข่าวสารได้จาก รายการsuper kids ทาง DMC. ทุกวันเสาร์ เวลา 17.20 น. และ วันอาทิตย์ 19.00 น. หรือ www.superkids.tv

#25 *ขัน*

*ขัน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 April 2005 - 11:07 PM

ส่วนน้องๆ ทั้งที่เป็นสมาชิกและยังไม่ได้สมัครก็มาร่วมงานได้ค่ะ เรามีกิจกรรมสนุกๆรออยู่มากมาย มีทีเด็ดที่แสนประทับใจด้วยนะ
และน้องๆที่เข้าแคมป์กับพี่ๆ ทั้งรุ่นหนึ่ง ถึง รุ่นสาม ก็จะได้มานัดพบเจอกัน เหมือนงานคืนสู่เหย้า
น่ะค่ะ มากันให้ได้นะ มีขนม และเครื่องดื่มเย็นๆ อร่อยๆรออยู่เพียบเลยค่ะ
อย่าลืมนะ วันอาทิตย์ที่ 17 เมษายนที่หมู่บ้านปฏิบัติธรรมค่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำกิจกรรมและติชมรายการมานะคะ จะทำให้ดีขึ้นแน่นอนค่ะ
แล้วติดตามต่อไปนะคะ สำหรับรายการซุปเปอร์คิดส์ สัปดาห์นี้ จะพบกับเด็กเก่งและดีคนไหน จะมาทำอะไรให้เราดูกัน และสารคดีเรื่องอะไรหนอ ที่เราจะนำมาฝากท่านผู้ชม รับรองน่าสนใจแน่ๆ
พบกันวันเสาร์ 17.30 และอีกทีรอบทบทวน วันอาทิตย์ 19.00 ค่ะ

#26 *balloon*

*balloon*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 12 April 2005 - 12:35 AM

ไหนๆ ก็วิพากษ์วิจารณ์ไปแล้ว ก็อยากเสนอแนะด้วย ผมว่ารายการเด็ก หรือรายการทุกรายการ มันต้องหาจุดร่วมระหว่างวัตถุประสงค์หรือความต้องการที่จะให้ของผู้ผลิต กับความต้องการที่จะรับของผู้บริโภคสื่อ ถ้าเรามองแต่ความต้องการที่จะให้ฝ่ายเดียวหรือมากไปหน่อย รายการก็ไม่เป็นที่ต้องการของกลุ่มเป้าหมาย แต่ถ้าทำรายการตรงความอยากดูของกลุ่มเป้าหมาย ก็อาจทำให้ออกนอกกรอบของรายการธรรมะไป
ดังนั้นผมอยากให้มันสมดุลย์กันระหว่าง 2 ฝ่ายน่ะครับ สำหรับรายการที่ทำอยู่ ผมว่าคงต้องเพิ่มให้รูปแบบรายการน่าดึงดูด ตรงความต้องการของเด็กให้มากขึ้น ถ้าผู้ทำรายการคิดว่าจะทำเพื่อเด็กดู ไม่ใช่ผู้ใหญ่ดู ซึ่งการเช็คว่ารายการจะตรงใจเด็กไหมผมว่าไม่น่าจะยากนะ เราๆ ดู ก็น่าจะวิเคราะห์กันออก ว่าเด็กเค้าจะดูกันหรือเปล่า
ผมชอบละครที่นาโอมิ กับน้องแป้งแสดงวันนี้นะ อย่างนี้ก็น่าทำ แต่ต้องให้สนุกกว่านี้อีกนิด แบบรายการวัยซนคนมหัศจรรย์ ทาง#####น่ะครับ ซึ่งถ้าซุปเปอร์คิดส์ สามารถทำอย่างนั้นได้ แล้วสอดแทรกคุณธรรม หรือการชักชวนเข้าร่วมกิจกรรมของสโมสรเข้าไป ผมว่าน่าจะได้ผลดีกว่านะครับ
ผมว่า การเสนอผลงานกิจกรรมที่ผ่านมา เป็นเรื่องง่าย แต่มันออกไปทำนองข่าวสารมากกว่า เด็กเล็ก คงไม่น่าจะชอบข่าวนะครับ

#27 *เอ็ม เทคคอม*

*เอ็ม เทคคอม*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 12 April 2005 - 09:40 AM

อืม.. พูดง่าย แต่ทำยาก

#28 *one*

*one*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 12 April 2005 - 10:01 PM

ทำต่อไปเถอะครับ แล้วจะดีเอง เพราะที่ผ่านมาก็ ok อยู่แล้ว
เพียงแต่รายการเด็กๆ มันเป็นเรื่องแล้วแต่มุมมอง เด็กๆเองก็มีความสนใจที่หลากหลาย
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องภาพการ์ตูน สีสัน ความฉับไว ความตื่นเต้น กิจกรรมสนุกๆ เครื่องเล่น กีฬา ดนตรี เล่นขายของ โดดยาง งัดข้อ หมากเก็บ ว่าว อะไรต่างๆ ตามยุคสมัยของเด็กซึ่งมันก็เปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา
แม้แต่สเก็ต บีเอ็มเอ็กซ์ เกมวีดีโอเองที่บางคนชอบ เด็กบางคนก็ไม่ค่อยชอบ นั่นเป็นเพราะกิจกรรมเหล่านี้ยังมีโอกาสเปลี่ยนไปตามยุค เหมือนทรงผม บางปีฮิตทรงสกินเฮด บางปีต้องไว้ยาว บางทีก็ย้อมซะแดงทั้งหัว อันนี้ไม่น่าซีเรียส แต่จุดหลักของรายการที่ควรคงไว้ คือเรืองการปลูกฝังเรื่องบุญ เรื่องสมาธิ การเชื่อฟังพ่อแม่ ไม่เกเร อย่างนี้มากกว่า
ค่อยทำไปเถอะครับ

#29 *you let me down*

*you let me down*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 13 April 2005 - 07:44 PM

"แต่จุดหลักของรายการที่ควรคงไว้ คือเรืองการปลูกฝังเรื่องบุญ เรื่องสมาธิ การเชื่อฟังพ่อแม่ ไม่เกเร อย่างนี้มากกว่า" - มีด้วยเหรอครับ ที่เห็นชัดๆ ก็อาหมวยกราบแม่อะไรซักอย่าง นอกนั้นก็ประมาณว่า

super kids training ครั้งที่ 12
Super Kids Academy Camp รุ่นที่ 4 ในช่วงวันที่ 27 – 30 เมษายนนี้

จากนั้นก็เอากิจกรรมพวกนี้มาออกวนไปวนมาแทบจะ 80 เปอร์เซ็นต์ของรายการ ค่อนข้างออกไปในเชิงข่าวสาร (Boring stuff for kids ) ปรับเปลี่ยนรูปแบบรายการไวๆ นะครับ จะคอยดู

#30 *Superkids staff*

*Superkids staff*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 13 April 2005 - 09:26 PM

ได้อ่าน และได้ปรินท์ข้อความที่ท่านผู้ชมผู้หวังดีได้ชี้และแนะมาให้กับทีมงานทั้งหมดได้รับทราบแล้ว ทุกๆคนในทีมรู้สึกดีใจที่มีผู้ปรารถนาดีมายังทีมงานอย่างมากมาย ทั้งติทั้งชมและให้กำลังใจมา ทุกความคิดเห็น เราได้นำมารับฟัง และพร้อมทีจะปรับปรุงพัฒนาตามกำลัง อย่างเต็มที่
ทั้งเรื่องเนื้อหา รูปแบบ และแนวไอเดีย
เรามองหนทางแก้ไขกันตลอด และรับรองว่า อีกไม่นานเกินรอ ท่านผู้ชมที่ติดตามเราทั้งรายการและกิจกรรมซุปเปอร์คิดส์ คงได้เห็นอะไรเปลี่ยนแปลงไปตามลำดับอย่างแน่นอน ในฐานะคนทำสื่อเพื่อเยาวชน ครอบครัว และเพื่อสังคม เสียงทุกเสียงจากมวลชนมีผลต่อเราอยู่แล้ว ต้องไม่รอช้าอยู่แล้วที่จะพัฒนา
กรุณาติดตามและชี้แนะอย่างใกล้ชิดด้วยนะคะ