ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ภาพบรรยากาศ รวมพลคนรัก DMC.tv ครั้งที่ 1

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 55 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2006 - 11:20 PM

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน

ผ่านไปแล้วนะครับ สำหรับงานรวมพลคนรัก DMC.tv ครั้งที่ 1 ซึ่งก็ได้รับการตอบรับอย่างดีจากสมาชิกหลายๆ ท่านครับ วันนี้ผมก็มีรูปมาฝากทุกๆ ท่านนะครับ :D

ป.ล. ภาพไม่เรียงลำดับก่อนหลังนะครับ เพราะมีหลายกล้อง ปนกันไปหมดแล้ว แหะๆ

ภาพงานรวมพลคนรัก DMC จาก homepage ของพี่ tnawut

[attachmentid=3687]
สมาชิกร่วมรับประทานอาหาร #1

[attachmentid=3688]
สมาชิกร่วมรับประทานอาหาร #2

[attachmentid=3689]
พระอาจารย์ฉันภัตตาหาร

[attachmentid=3690]
พี่ tnawut

[attachmentid=3691]
น้อง Murarath และพี่ Marry Ma

[attachmentid=3692]
พี่ VCO

[attachmentid=3693]
พี่กั๊ม

[attachmentid=3694]
คุณ yosawat <- นี่ไง คนนี้แหละที่ย่อเคสให้พวกเราได้อ่านกัน

[attachmentid=3695]
พี่ crystal.mind

[attachmentid=3696]
น้อง Murarath <- พบกับเธอได้ที่หน้าห้องใจสบายนะครับ

[attachmentid=3697]
พี่คนนี้น่ารักมาก แต่แกไม่ให้ผมประกาศชื่อ ใครอยากรู้อธิษฐานเอาเองนะครับ
ป.ล. ห้ามซูมดูป้ายชื่อแกด้วยล่ะ เดี๋ยวมีเคือง

[attachmentid=3698]
นี่ไง ป้ายรวมพล คนรัก DMC ของเรา

[attachmentid=3699]
พี่ปริม พิธีกรรับเชิญ ผู้เป็นสีสรรของงาน

[attachmentid=3700]
พระอาจารย์สมศักดิ์ และพระอาจารย์สถาพร (kuna)

[attachmentid=3701]
ชาว dmc.tv รับฟังโอวาทจากพระอาจารย์

[attachmentid=3702]
อย่างตั้งใจ (ไว้ที่ 072 หรือเปล่า???)

[attachmentid=3703]
น้องฟ้าร้าง แม่งานใหญ่ สู้ตายค่ะ

[attachmentid=3704]
จุ๊ๆ คนนี้ใครเอ่ย ตอบได้ให้นั่งสมาธิฟรีทั้งคืน

[attachmentid=3705]
สมาชิกลงทะเบียนเข้างาน

[attachmentid=3706]
ช่วยกันจัดเตรียมอาหาร ถวายพระอาจารย์

[attachmentid=3707]
พี่ยศนันท์ไม่เคยมาวัดเลย แต่ก็มาร่วมด้วย

[attachmentid=3708]
คุณหมอหลิว extra ก็มาไกลจาก จ.เลย

[attachmentid=3709]
พอจ. ให้โอวาท

[attachmentid=3710]
พวกเราก็ตั้งใจฟังโอวาท

[attachmentid=3711]
งานนี้เปิดใจทั้งสมาชิก และทีมงาน

[attachmentid=3712]
คนนี้แหละ เป็น designer คู่บุญเว็บไชต์ DMC.tv

[attachmentid=3713]
พี่แอน บุณฑริกา แขกรับเชิญกล่าวถึงทิศทาง DMC

[attachmentid=3714]
นี่แหละคือ พี่หัดฝัน ที่ทุกคนอยากรู้จัก

[attachmentid=3715]
เสียดายที่แต่ละคนมีเวลาพูดแค่สั้นๆ

ไฟล์แนบ

#2 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2006 - 11:44 PM

เมื่อเปิดใจแล้วก็มีการเล่มเกมส์ แฟนพันธุ์แท้ DMC.tv

[attachmentid=3717]
ผู้ที่ชนะเลิศได้แก่คุณ extra ...

[attachmentid=3718]
รองชนะเลิศอันดับที่ 1 พี่ crystal.mind

[attachmentid=3719]
รองอันดับที่ 2 พี่ Merry Ma

[attachmentid=3720]
พี่ VCO ก็ได้ด้วย

[attachmentid=3721]
พี่ tnawut ได้อะไรเอ่ย?

[attachmentid=3722]
ของที่ระลึกสำหรับการมาวัดครั้งแรกจ้า

[attachmentid=3723]
โห โห ท่าทางคุณ extra จะมีบุญสลากพัฒน์ อย่างนี้น่าซื้อหวย
(ป.ล. การเล่นหวย ยิ่งเล่นยิ่งเรือหาย)

[attachmentid=3726]
พี่ ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม ก็ได้กะเค้าด้วยอ่ะ
(ผมตื่นเต้นกะแก จนมือผมสั่น ภาพเลยไม่ชัด โหสิ โหสิ)

[attachmentid=3727]
พี่ภา ผู้ปิดทองหลังพระ กล่าวเปิดใจ

[attachmentid=3728]
ร่วมกันบูชาพระ

[attachmentid=3729]
และถวายปัจจัยต่อพระอาจารย์

[attachmentid=3730]
พระอาจารย์ให้พร

ไฟล์แนบ

#3 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 11 April 2006 - 11:51 PM

สาธุ สาธุ สาธุ พี่ฟ้าร้าง น่ารัก ๆๆๆ >0<

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#4 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2006 - 11:59 PM

สาธุๆๆค่ะ ดูอบอุ่นดีจัง จัดคราวหน้า หนูต้องไปร่วมให้ได้เลยกิกิ
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#5 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 12:01 AM

สาธุ... สาธุ... สาธุ... ถึงแม้ว่าผมจะไม่ได้ไป แต่ก็ขอให้ทุกท่านได้บุญกับผมในช่วงนี้เยอะๆ
นะครับ

#6 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 12:15 AM

สาธุครับ พี่หัดฝันดูเป็นผู้ใหญ่ มีความรู้ทางธรรมดีมากครับ ส่วนคนที่ไม่เปิดเผยน่าจะเป็นพี่
อีกคนที่ตอบคำถามได้อย่างฉะฉานแน่ ๆ ผมก็ไม่ได้ไปครับเพราะภาระกิจค้าขายแบบไม่ได้
หยุดเลย

ที่มองหาคือคุณ "มองอย่างแมว" เพราะสะดุดชื่ออยากทราบความหมาย
หยุดคือตัวสำเร็จ

#7 บุญรักษา

บุญรักษา
  • 189 โพสต์
  • Interests:ขอชีวิตงดงามตามที่ฝัน ขอทุกวันเป็นวันอันสดใส ขอทุกก้าวคือก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 12:46 AM

ไม่ได้ไปร่วมอนุโมทนาบุญที่งาน ก็ขออนุโมทนาสาธุกันผ่านเวปล่ะครับ สาธุ สาธุ

สุขภาพแข็งแรงทุกท่านน่ะครับผม
ไม่มีสิ่งใดจะมอบให้ นอกจาก....ความจริงใจที่เต็มปรี่ เริ่มต้นผูกพันกันวันนี้ เพื่อมิตรไมตรีที่ดี..ตลอดไป เราต่างก็...มีไฟฝัน พร้อมจะสร้างสรรค์..เพื่อวันใหม่ ขอให้เรา....ต่างเป็นกำลังใจ เพื่อไปสู่จุดหมายที่...ยังรอ

#8 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 02:29 AM

เห็นหลายๆท่านเปิดเผยตัวกันในงานนี้แล้ว
ต้องมาวาดภาพในความคิดตัวเองใหม่เวลาอ่านความคิดเห็น
ให้อัพเดทเป็นรูปตามที่โพสไว้ใหม่นี้ซะแล้ว

คุณทศพลถ้าอยากเห็นหน้าผม
ไม่ยากครับ ดูที่รูปประจำตัวผมไปก่อน
ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง บวกลบไม่เกินสิบเปอร์เซนต์ smile.gif

ปล. พี่หัดฝันกี่ปีๆก็ยังไม่เปลี่ยนเลยนิ, ผมจะรีบเรียนรีบกลับนะพี่
"ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันรวนเร ต้องหยุดนิ่งสุดใจ หยุดมันเอาไว้ ฉุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันซวนเซ ต้องฉุดให้ใจหยุด"
- ไมโคร (เพลง หยุดมันเอาไว้)
"แค่หลับตา... (ลบเลือนทุกสิ่ง เหลือเพียงหนึ่งเดียว) เธอจะเห็นยามเธอหลับตา... (ใช้ใจสัมผัสและมองสิ่งนั้น) เธอจะเห็นตัวฉันเป็นอย่างที่เป็น"
- อุ๊ หฤทัย (เพลง แค่หลับตา)

#9 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 02:47 AM

สาธุ ครับ
น่าเสียดายจัง
วันนั้นผมก็ไปวัด
แต่ๆๆ
ไม่ได้แวะไปเยี่ยมครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#10 นลิน

นลิน
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 06:16 AM

สาธุคะ น่ารักจัง ดูอบอุ่นเป็นครอบครัวดีจัง ได้เห็นภาพ และชื่อทำให้รู้สึกใกล้ชิดขึ้นมาอีกหน่อย
ไม่ได้ไปร่วมด้วยแต่ก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุๆๆ

#11 ยิ่งหยุด ยิ่งเร็ว

ยิ่งหยุด ยิ่งเร็ว
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 08:08 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ
มาร่วมงานด้วยไม่ได้ แต่ก็ติดตามข่าวอยู่ตลอดครับ

อยู่ไกล ก็เหมือนใกล้ เพราะใจไม่ห่างจาก 072

#12 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 08:56 AM

เห็นภาพแล้วรู้สึกดีจังเลยค่ะ แต่เสียดายจังไม่ได้ไปค่ะ ยังไงก็อนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะค่ะ สาธุๆๆๆๆ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#13 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 11:10 AM

วันนั้น ได้เจอตัวเป็นๆ สมาชิก ทุกท่าน ก็รู้สึกดีใจครับ ที่รู้ว่า สมาชิกทุกคน มีตัวตนจริงๆอยู่ในโลก แล้ววันนี้ก็ได้มาคุยกันมาเห็นหน้าคร่าตากัน ได้มารับทราบถึงความเป็นมาของ การก่อตั้งเว็บDMC ตั้งแต่ยุคเริ่มแรก ได้ทราบถึง ความตั้งใจของทีมงานที่ร่วมกันพัฒนาเว็บไซด์ขึ้นมา แต่ที่น่าอัศจรรย์ก็คือ ทีมงานแต่ละคน ต่างก็ทำงานกันคนละซีกโลก...แต่ก็มาเป็น DMC.TVได้อย่างสวยงาม ต้องขออนุโมทนาอย่างสูงเลย ครับ

และทราบมาจากทีมงานว่า เว็บdmc ของเรา กำลังมาแรงติดโกอินเตอร์เข้าไปทุกวันๆ มีแนวโน้ม ที่จะมีสมาชิกเพิ่มเข้ามาอีกเป็นจำนวนมาก ซึ่งเป็นที่น่ายินดี กับการที่เราจะมีเพื่อน ญาติธรรมใหม่ๆเข้ามา พูดคุยแลกเปลี่ยน ธรรมะ และประสบการณ์ ในการสร้างบารมีต่างๆ หลายท่านที่มาใหม่ ก็มาศึกษาหาข้อมูลธรรมะต่างๆ บางท่านก็เอาธรรมะและความรู้ของตน มาแบ่งปัน ให้ผู้อื่นได้ศึกษากัน บางคนมีคำถาม ก็ได้รับคำตอบอย่างฉับไวรวดเร็วทันใจ จากบรรดาเพื่อนๆสมาชิกทั้งใหม่และเก่า

ก็เป็นการรวมกลุ่มสร้างบารมีกันอีกรูปแบบหนึ่ง ในโลกยุคดิจิตอล ซึ่งยังไม่เคยมีมาก่อน นับตั้งแต่ยุคพุทธกาล เป็นที่น่าภูมิใจว่ายุคของพวกเราเป็นรุ่นแรกๆ ที่ได้ สร้างบารมีกันในรูปแบบนี้ และต่อไปการเผยแพร่ ในลักษณะนี้ จะมีการพัฒนาไปอีกอย่างมีประสิทธิภาพขึ้นแน่นอน

ต้องขออนุโมทนาบุญกับ หลวงพี่สายชล หลวงพี่สมบัติพระอาจารย์ทุกรูป พี่จอน คุณโต และ บรรดา Adminทั้งหลาย ที่ได้สรรสร้าง เว็บdmcแห่งนี้ขึ้นมาให้พวกเราได้ใช้เป็นที่สร้างบารมีกันเรื่อยมานับจากจากอดีต จนถึงวันนี้...

( จริงๆวันนั้นอยากจะพูดอะไรแบบนี้อ่ะครับ แต่ด้วยความตื่นเต้น ที่ทีมงานเรียกชื่อขึ้นไปพูด และบวกกับไม่ได้เตรียมตัวมาก่อน แล้วยังมี น้องวิว นั่งจ้องหน้าอยู่อีก เลยตื่นเต้นพูดไม่ออกเลยครับ ขอเขียนมาแทนคำพูดวันนั้นละกันครับ )

#14 ปาลินารี

ปาลินารี
  • 258 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 12:43 PM

โอย ...แย่เลย ภาพขึ้นยังไม่หมด เดี๋ยวต้องกลับมาดูใหม่ให้ครบ

มีครั้งที่ 1 ...ไม่ได้ไป

คงมีโอกาสสักครั้ง เพราะดูภาพแล้วดูดีจัง

น้องฟ้าร้าง น่ารักจริง เห็นด้วยกับคนข้างบนนนนนนนนนน

นางแบบหน้าห้องใจสบายก็มาด้วย ชมรมเรามีคนดัง !

คุณยศนันท์ น่าทึ่งมาก มาวัดครั้งแรกเพราะรวมพลคนรัก dmc แท้ ๆ อย่างนี้เป็นสัญลักษณ์ของประวัติศาสตร์ได้เลย

คุณหมอหลิว มาไกล ด้วยหัวใจ dmc

อีกหลาย ๆ ท่าน ภาพยังไม่ขึ้น เดี๋ยวมาดูใหม่

อนุโมทนาบุญทุกท่านนะคะ

#15 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 02:09 PM

อุ๋ย บางคนเรารู้จักด้วย นะ เช่นพี่ CRYSTAL MIND แหมรู้จักบ้านช่องห้องหอด้วยนะ

#16 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 02:10 PM

ขออนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกๆท่านครับ

ภาพที่ผมถ่ายครับ ทำเก็บไว้ดูในเวป

IPB Image

ต้องใช้เวลาโหลดหน่อยครับเพราะไฟล์ค่อนข้างใหญ่ 2 M กว่าๆ เมื่อวานวันเดียวโหลดไปดูกัน 202 MB

แล้วโปรแกรมหน้าเมื่อไหร่ดีครับ
nawut.com

#17 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 02:44 PM

ขอบคุณนะค่ะที่เอารูปมาให้ดูนะค่ะ สาธุ
แย่จังไม่ได้ไปกับเขาด้วย พี่วิวน่ารักมากเลยค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#18 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 04:06 PM

โอโห น่าปลื้มจังคะ ดูอบอุ่นมาก ขอให้ทุกท่านอยู่คู่เวปนี้ตราบนานเท่านานนะคะ ถ้ามีโอกาส ครั้งหน้าอยากไปร่วมด้วยจัง laugh.gif
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#19 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 05:08 PM

ดีจังครับ แม้นไม่ได้ไป เหมือนได้ไป
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#20 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 09:13 PM

แหม...เสียดายจัง
ไม่ได้ไปร่วมด้วยค่ะ ดูแล้วดี๊ดีนะคะ น่ารักทุกคนเลย
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

#21 ~ได้ดีเพราะมีกัลยาณมิตร~

~ได้ดีเพราะมีกัลยาณมิตร~
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 10:43 PM

สาธุกับผู้ที่ไปด้วยนะคะ ถ้าจัดครั้งหน้าไม่พลาดโอกาสที่จะไปแน่นอนคะ
จัดอีกนะคะ สาธุๆ
สันติสุขภายนอก เริ่มจากสันติสุขภายใน

#22 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 13 April 2006 - 09:13 AM

สาธุ ครับ
น่าเสียดายจัง
วันนั้นผมก็ไปวัด
ไม่ได้เข้ามาดู DMC.TV ก็เลยไม่ทราบครับ
ถ้ามีอีกจะไปร่วมกิจกรรมแน่นอนครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านนะครับ สาธุ

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#23 Photchara

Photchara
  • 1 โพสต์
  • Location:40/15-17 ซ.สหกรณ์ ถ.สีหบรานุกิจ เขต/แขวง มีนบุรี กรุงเทพ 10510
  • Interests:เข้าร่วมสมาชิกในการพัฒนาเว็บไซต์ DMC.tv

โพสต์เมื่อ 13 April 2006 - 07:43 PM

unsure.gif อ่าๆ สวัสดีครับ ผมน้องใหม่อ่าครับ เมื่อวันอาทิตย์ผมก็ไปมานะ แต่ไม่กล้าเข้างาน ได้ไปนั่งใกล้ๆด้วย แต่ถ้ามีครั้งหน้าจะเข้าไปแน่ๆ ครับ

อ่าครับ เสียดายมากๆที่ไม่ได้เข้าไปลงทะเบียน ^^

#24 JOYSA

JOYSA
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 02:46 PM

เสียดายจัง แต่ตัวไม่ได้ไปส่งใจไปแทนแล้วกันค่ะ

#25 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 06:37 PM

ลืมไปครับ ลืมซะสนิทเลย

#26 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 20 April 2006 - 03:53 PM

ไปร่วมงานเสร็จก็รีบไปรายงานตัวที่ไซท์มัชฌิมธรรมทายาทเลยค่ะ
พี่ๆคนไหนอยากเป็นเจ้าภาพอาหารก็จะเป็นการดีมากเลยนะคะ 160 คนค่ะ รวมพระกับพี่เลี้ยงแล้ว

มาเยี่ยมกันบ้างก้ได้นะคะ
ตอนนี้หนูได้มาช่วยงาน 22 เมษา ที่กองอินเตอร์เน็ทค่ะ เลยได้มาเยี่ยมเว็บบ้านเก่าค่ะ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#27 sage_072

sage_072
  • 271 โพสต์
  • Interests:ต้องการเรียนรู้กฏแห่งกรรม และสนทนาธรรมกับเพื่อนกัลยาณมิตร

โพสต์เมื่อ 26 April 2006 - 09:23 AM

พี่น่ารักกันทุกคนเลย
ไปแอบจัดกันตรงไหนนะ
ตะวันแก้วจะได้ไปเปิดตัวเป็นคนรัก DMC มั้ง
แต่ก็อนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ
thamma_072.p

#28 pp_072

pp_072
  • 209 โพสต์
  • Interests:ดีครับ

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 10:47 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว

พุทธบริษัท 4 ต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนตะวันที่มีดวงเดียว

#29 glouy

glouy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 11:36 AM

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านนะครับ สาธุ

#30 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 June 2006 - 11:58 AM

พระของขวัญได้อะไรอ่ะครับ....