ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

กองทุนยามีถวายวันไหนบ้างค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 jeab18

jeab18
  • 60 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2010 - 06:46 PM

เห็นมี่ประกาศบางที่แจ้งว่าวันเสาร์ที่ 28 ด้วยค่ะ

ตกลงมีทั้ง 2 วันหรือว่ามีแค่ 27 วันเดียวอะค่ะ

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 21 August 2010 - 08:41 PM

...จริงๆ มีตลอดนะครับ ที่หอฉันคุณยายไง ทำตรงนั้นก็ไปเป็นสังฑทานคิลานเภสัชของพระภิกษุทุกรูปโดยไม่เจาะจงอยู่ดี ก็เข้ากองทุนอยู่ดี ถวายตรงนั้นก็ได้นะ ผมก็เคยไปถวายอยู่ หลังรัปประทานอาหารก็ถวายในพิธีกรรมได้เลย
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 จีวร

จีวร
  • 149 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2010 - 08:25 AM

ตอนแรกประกาศว่า 28 สิงหาคม แต่จัดงานไม่ตรงวันจริง มันไม่แรง

*** เลยจัดเป็น วันที่ 27 สิงหาคม 2553

28 สิงหาคม มีถวายภัตตาหารที่หอฉันตามปกติ

#4 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2010 - 12:24 PM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

#5 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2010 - 06:55 AM

อนุโมทนาครับ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"