ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เมื่อคืนนี้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 43 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 01:29 PM

ใครที่มีวิดีโอ รบกวนเผยแพร่เป็นธรรมทานด้วยครับ สาธุ

#32 น้องเอ็ม

น้องเอ็ม
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 02:07 PM

ขอขอบคุณผู้ที่นำภาพมาให้ดูด้วยนะคับ สาธุ.... (ถ้ามีวีดีโอก็ส่งมาที่ [email protected] ด้วยนะคับ)

ทำดีต้องทำจริง ต้องตัวจริงเท่านั้นที่ทำได้

และนั่นคือพวกเรา ได้รวมพลังยิ่งใหญ่

เป็นดาวแห่งความดี ต้องดีจริงต้องตัวจริง

#33 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 04:15 PM

ฝนตกหนักมากๆ ฟ้าทั้งแลบ ทั้งผ่า ไฟดับไป 2 ครั้งครับ

#34 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 05:43 PM

wow!! sathu and thank you kah happy.gif LP SOD is the best!!
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#35 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 06:58 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

#36 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 07:50 PM

ขอบคุณทุกท่านที่นำภาพมาให้ได้เห็นเป็นบุญตานะคะ ใครมีอีกเอามาลงให้ดูอีกนะคะ สาธุค่ะ

#37 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 07:53 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

#38 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 08:49 PM

อนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างด้วยนะคะ สาธุ

นึกถึงหลวงปู่ฯ(พระมงคลเทพมุนี)ไว้ทุกวัน นะคะทุกๆ ท่าน happy.gif
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#39 ลูกศิษย์หลวงปู่สด

ลูกศิษย์หลวงปู่สด
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 03:00 AM

สวยงาม และ ตื่นตา ตื่นใจ มาก ขอบคุณ ที่ นำภาพมา ให้ชมกัน ^^

#40 ริมคลอง

ริมคลอง
  • 44 โพสต์
  • Location:772 ริมคลองชักพระ แขวลคลองชักพระ เขตตลิ่งชัน กทม.10170

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 01:13 PM

แต่อันนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวนะคะตั้งแต่ประดิษฐานหลวงปู่ในวิหารแล้วรู้สึกเหมือนฟ้าจะร้องดังขึ้น

ที่บ้านสังเกตได้เช่นกันค่ะ แต่จะมีฟ้าร้องเปรี้ยงสนั่นมากในเวลาเดียวกัน ครืนครั้งเดียวแล้วก็เงียบไป

เป็นอย่างนี้ 3 วันติดกันเลยค่ะ

และก็มาแบบไม่มีปีมีขลุ่ยเลย ตอนประมาณบ่ายกว่าๆ แดดเปรี้ยงๆด้วย

แต่ 2-3 วันมานี้ ไม่ได้มาแบบเก่า เวลาเดิมอีกแล้ว แต่สนั่นทั้งคืนเลย

ก็ได้แต่ สัมมาอะระหัง ทุกครั้งที่เปรี้ยงมา

แล้วก็บอกลูกน้องที่บ้านว่า ไม่ให้ตกใจโวยวาย ให้ สัมมาอะระหัง

ก็ดีค่ะ ได้โอกาสอยู่ในบุญ ไปโดยปริยาย

#41 คนรักวัด

คนรักวัด
  • 626 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 03:03 PM

อนุโมทนาบุญ สาธุครับ
อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ
โก หิ นาโถ ปโร สิยา
อตฺตนา หิ สุทนฺเตน
นาถํ ลภติ ทุลฺลภํ . . . ฯ ๑๖๐ ฯ

เราต้องพึ่งตัวเราเอง
คนอื่นใครเล่าจะเป็นที่พึ่งได้
บุคคลผู้ฝึกตนดีแล้ว
ย่อมได้ที่พึ่งที่ได้แสนยาก

Oneself indeed is master of oneself,
Who else could other master be?
With oneself perfectly trained,
One obtains a refuge hard to gain

#42 Miss M@ry 072

Miss M@ry 072
  • 84 โพสต์
  • Interests:สนใจแต่ศูนย์กลางกายของเราค่ะ

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 03:01 PM

โห ohmy.gif สาธุ laugh.gif

#43 iMac24

iMac24
  • 437 โพสต์
  • Interests:เกิดมาสร้างบารมี

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 07:20 PM

วิ่งไปถ่ายมาเหมือนกัน...

แต่รูปมันอยู่ในกล้องยังไม่ได้เอาลงเลย... มีวีดีโอด้วย

เสียดายวันนั้นกลับดึกมาดูไม่ทัน
คุณChocolatE เอารูปมาดูหน่อยดิ
จงสู้และอย่าท้อ ลูกเอย
ต้องถึงธรรมอย่างเสบย แน่แท้
ให้ทำอย่างที่เคย สอนสั่ง
นั่ง บ่ มีข้อแม้ จักได้ธรรมครอง

สุนทรพ่อ

มาร่วมกันสร้างสันติสุขให้กับโลกกันเถอะ

#44 สามารถ

สามารถ
  • 40 โพสต์
  • Interests:Meditation, Internet

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 09:10 AM

ผมอยู่เชียงใหม่ ไม่มีโอกาสสัมผัสอภินิหารของหลวงปู่ใกล้ๆ จึงขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้นำภาพมาโพสต์ให้ดู ขอบพระคุณครับ
บวชพระฟรี ที่ใหน ถามได้ที่ Google