ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 4 คะแนน

รับสมัครนักเขียน (ระดับเซียน)

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 21 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2007 - 07:53 PM

@@ บุญใหญ่ของผู้มีทักษะด้านภาษาไทยและภาษาต่างประเทศ @@

ไม่มีภาษาใด จะยิ่งใหญ่ไปกว่าภาษาธรรม
เพราะการให้ธรรมทาน ชนะการให้ทั้งปวง

ใครมีความสามารถด้านภาษาไทย และภาษาต่างประเทศ โอกาสบุญใหญ่เป็นของท่านแล้ว!

ขอเชิญยอดเซียนนักเขียน และจอมยุทธ์นักแปล ผู้มีฝีไม้ลายมือ คุณวุฒิ ความสามารถ ความมั่นใจ และมีเวลาเพียงพอ ร่วมสร้างสรรค์หนังสือธรรมะ ทั้งเรียบเรียง ค้นคว้า หาข้อมูล ตรวจพิสูจน์อักษร หรือแม้กระทั่งแปลเป็นภาษาต่างๆ ทั้งอังกฤษ จีน ฝรั่งเศส เยอรมัน ญี่ปุ่น สเปน หรือภาษาอื่นใด เลือกได้ตามความถนัด ผลงานของท่านจะได้รับการเผยแพร่ไปทั่วโลก และชื่อของท่านจะปรากฏอยู่ในหนังสือในฐานะทีมงาน ไปตลอดนานเท่านาน
แม้เมื่อกลับวิมานแล้ว ก็ยังได้รับบุญตลอดต่อเนื่องจากทุกตัวอักษร

สนใจรับบารมีนี้ ส่งตัวอย่างผลงานการเขียน บทความแนะนำตัว พร้อมทั้ง Resume ไปได้ที่ [email protected]

หมายเหตุ: ขอความกรุณาสมัครหรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมผ่านอีเมล์ข้างต้นเท่านั้น คำถามและการสมัครผ่านเว็บบอร์ดจะไม่ได้รับการตอบรับครับ

#2 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2007 - 08:47 PM

Sa Thu Krub

#3 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 14 December 2007 - 10:04 AM

สาธุครับ

#4 น้องเอ็ม

น้องเอ็ม
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 January 2008 - 11:36 PM

ไม่เก่งภาษาแต่สนใจค่ะ

ทำดีต้องทำจริง ต้องตัวจริงเท่านั้นที่ทำได้

และนั่นคือพวกเรา ได้รวมพลังยิ่งใหญ่

เป็นดาวแห่งความดี ต้องดีจริงต้องตัวจริง

#5 ยัยตัวเล็ก072

ยัยตัวเล็ก072
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 January 2008 - 06:08 PM

อยากทำนะ แต่ว่ายังไม่เก่ง ถ้าใครได้ทำสาธุด้วยนะคะ

#6 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2008 - 10:01 AM

อนุโมทนากับผู้มีความสามารถทุกท่านครับสาธุ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  10.jpg   16.99K   9 ดาวน์โหลด

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#7 www.kidtumdee.com

www.kidtumdee.com
  • 3 โพสต์
  • Interests:Internet computerdmc and other

โพสต์เมื่อ 14 April 2008 - 10:50 PM

เป็นนักเขียนของไทยได้หรือเปล่า?ครับ

#8 บีบีน้อย

บีบีน้อย
  • 116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2008 - 09:46 PM

สมัครไปแล้วนะคะ อยากร่วมบุญด้วยนะคะ สักเล็กน้อยก็ยังดี ^^

#9 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 May 2008 - 10:53 AM

แปลอังกฤษไทยได้มั้ยคะ แปลไทยอังกฤษยังไม่เก่งพอนะคะ

Ple

#10 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 10:14 PM

อยากเขียนแต่ไม่เก่งครับ แต่ถ้ามีพล๊อตมาไห้ อาจลองดูได้

#11 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 August 2008 - 04:23 PM

ส่งไปที่[email protected] ไม่ได้ครับ พอจะมีเมล์อื่นสำรองไหมครับ

#12 พัชชา

พัชชา
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 August 2008 - 05:13 PM

ไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้

#13 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 August 2008 - 11:53 PM

คนเรามีความสามารถมากมาย
ลองหาความถนัดอย่างหนึ่ง อย่างใด
แล้วอาสาฯ ไปสิจ๊ะ

แล้วเวลาได้ทำงาน มีโอกาสบุญ
...จะได้ปลื้ม เหมือนผู้เขียน

#14 usr25464

usr25464
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2008 - 03:28 PM

ผมดีใจ และสนใจครับ นักเขียน นักบรรยายธรรม นักธรรม อภิธรรม ธรรมฑูตรุ่นเก่า พอเข้าข่ายหรือเปล่าครับ แต่แปลเป็นภาษาอื่นยังไม่ชำนาน วิธีการทำงานต้องไปอยูประจำหรือส่งแค่ผลงานครับ อยากทราบ มีโอกาศจะทำเพื่อการกุศล

#15 usr25580

usr25580
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 11:45 PM

ทำงานเขียนมานานแล้ว สนใจอยากเข้าร่วมเป็นทีมงาน [email protected]

#16 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 11:26 PM

ขอขอบคุณทุกท่านที่แสดงความสนใจเข้ามานะครับ สามารถส่งประวัติส่วนตัวคร่าวๆ พร้อมตัวอย่างผลงานไปได้ที่ [email protected] ครับ

#17 Theerasak

Theerasak
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2008 - 08:41 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ !

วันนี้ เป็นวันทอดกฐินของ พระผู้ปราบมาร "หลวงปู่สด พระมงคลเทพมุนี " ปลื้มกับบุญนี้มากๆ
และขออนุโมทนาบุญ กฐินกับผู้มีบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ

2 พฤศจิกายน 2551

#18 Vj-Mac

Vj-Mac
  • 123 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 November 2008 - 02:01 PM

อยากเป็นนักเขียนจัง แต่ยังอ่านน้อยอยู่

หยุดให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้ ง่ายนิดเดียว เดี๋ยวก็ได้

ทิ้งทุกอย่าง วางทุกสิ่ง นิ่งอย่างเดียว เดี๋ยวก็ได้ ง่ายนิดเดียว

ajvj

#19 พระมานะ จิรวฑฺฒโน

พระมานะ จิรวฑฺฒโน
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 December 2008 - 11:50 PM

nerd_smile.gif น่าจะบอกในเว็บแบบเจาะจงไปเลยว่า จะเอาผู้มีความสามารถแบบไหน เพราะพระกับโยมส่วนใหญ่ เต็มใจทำให้ฟรีอยู่แล้ว เช่น. ต้องทำงานที่วัดพระธรรมกายเลยไหม ทำงานกันกี่วัน เอาคนเก่งภาษาเท่านั้นไหม อะไรทำนองนี้ จะได้ไม่ต้องนั่งอ่านอีเมลมาก happy.gif อาตมาเองก็อยากสมัครทำงานช่วยพิมพ์คอมภาษาไทยให้ฟรีนะ แต่ยังไม่เก่งแปลภาษาต่างประเทศ biggrin.gif ว่างๆแวะไปดูเว็บอาตมาได้นะ อาตมากำลังพัฒนาวัด ในชนบทอยู่ http://www.dhammatoon.com

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  pra1234.jpg   62.72K   19 ดาวน์โหลด

คิดดี ทำดี

#20 tanatorn

tanatorn
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2009 - 05:06 PM

ขอสมัครด้วยคน ต้องทะอย่างไรบ้าง

E- mail : [email protected]

ขอบคุรครับ

ขอสมัครด้วยคน ต้องทำอย่างไรบ้าง

E- mail : [email protected]

ขอบคุณครับ

(ขออภัยใจร้อนอยากสมัคร)

#21 ใสสว่าง

ใสสว่าง
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2009 - 01:44 PM

งานนี้เปิดโอกาสให้มือใหม่ หัดขับมังไหม๊คะ

ชอบเขียน เคยทำสำนักพิมพ์เล็กๆ เคยแค่เขียนบท บรรณาธิการ เล็กๆน้อย ผลงานไม่น่านำเสนอ แต่อายุและวัย เวลา อยากจะทำค่ะ

#22 Bank <(BCCA)> Gu ZA Sod Lnw

Bank <(BCCA)> Gu ZA Sod Lnw
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 05:54 PM

อันนี้ผมแต่งเองนาครับ ฮิฮิ
แปลกไหมที่ เลือกจะ โสด
จิง ๆ มันก็ไม่แปลกหรอกนะ แค่โสด
คำว่าโสด แปลว่า. . .
พวกไม่มีความรัก หรือไม่อยากมีความรักและยังไม่อยากมีคู่รู้ใจ จิงๆน่ะมันก็ม่ายเกี่ยวหรอกน้า . . . . ถึงคนโสดจะอยากโสดแบบนั้นต่อไปเรื่อยๆ ซักวันก็จะค้นพบเนื้อคู่ที่ตรงตามที่เรา ช อ บ
ทุกอย่างน่ะมีขึ้นมีลง นั่นก็หมายความว่าความรักก็ต้องมีช่วง ที่ดี และ ช่วงที่ไม่ดี แล้วแต่ฤดูการ แต่การที่เราจะฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆไปได้ด้วยดีจนถึงเวลาที่ช่วงแห่งความสุขจะเข้ามาในชีวิตเรา นั่นแหละ ฤ ดู ก า ร เริ่มเปลี่ยนแล้ว แต่ถ้าเกิดเรารักกันไปเรื่อยๆ ก็จะเกิดความเบื่อหน่ายต่อความรัก เพราะว่าอยู่กันมานาน รู้อกรู้ใจกันดีจนคิดว่าเขาเป็นคนที่น่าเบื่อ แต่ถ้าเกิดมีรักใหม่ไม่นานก็เบื่อเช่นเดียวกันทั้งหมด
การที่จะโสดเป็นง่ายๆ
แค่ไม่มีใจให้ใคร ไม่สนใจคนที่รักเราและคนที่ไม่ใช่คนที่เราต้องการ ก็ต้องพิจราณาดูว่าตัวเองน่ะโสด หรือ ไม่โสดเพราะว่าบางคนมีคู่แล้วโสด ผิดประเภทนะครับ โสดที่ดีต้องเป็นคนใจเย็น เลือกที่จะสบาย ชีวิตเรียบง่ายราบรื่น ฝ่าอุปสรรคได้พร้อมเพรียง. . .
จบ . . . . . . แล้วงับ ติดต่อได้นะครับ นักประพันธ์แบงค์ 087-063-260-9