ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เชิญร่วมบุญถวายรองเท้าแด่พระภิกษุสามเณรกับพี่โน้ส อุดม แต้พาณิช ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 49 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2006 - 02:57 PM

อนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#32 ปลึ้มในบุญ

ปลึ้มในบุญ
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 September 2006 - 03:41 PM

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
จะร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากนะคะคุณอุดม
เบญจา เดนมาร์ก

#33 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 September 2006 - 07:07 PM

ถึงพี่โน๊ต สุดหล่อ 555

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ แมรี่จะร่วมบุญด้วยนะคะ
จะโทรไปหาพี่กบค่ะ

พี่โน๊ตช่วยเข้าไปดูกระทู้ที่ตั้งขึ้นให้กับคุณพี่พิง ลำพระเพลิงด้วยค่ะ
พวกเราร่วมกันให้กำลังใจกับพี่เค้านะคะ

http://www.dmc.tv/fo...?showtopic=6527

ขอฝากพี่โน๊ตเอาให้พี่พิง ได้อ่านได้รับรู้ความในใจของพวกเราด้วยค่ะ

The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#34 witoon

witoon
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2006 - 12:48 PM

อยากจะร่วมบุญด้วยคนครับ จะโอนเข้าบัญชีอะไร ช่วยบอกหน่อยครับ

#35 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 29 September 2006 - 08:24 PM

โอนปัจจัยร่วมบุญได้ที่

ธ.กสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์บางกะปิ
ชื่อบัญชี นายอุดม แต้พานิช
เลขที่บัญชี 732-2-74988-5

ขอกราบอนุโมทนาคับ
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#36 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2006 - 02:18 AM

โอโห เรตติ้งไม่ตกเลยค่ะ แล้วจะฝากคนไปร่วมด้วยนะค่ะ อนุโมทนาบุญกับพี่ค่ะ
จาก เยอรมัน
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#37 สายธาร

สายธาร
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2006 - 12:04 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะพี่โน๊ต สาธุ

#38 Dok_Bua

Dok_Bua
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2006 - 09:07 PM

โมทนาบุญกับพีโน๊ต ด้วยนะคะ และจะไปร่วมด้วยที่วัดนะคะวันที่ ๗ แต่ถ้าไปไม่ได้่จะโอนเงินเข้าบัญชีพี่โน๊ตค่ะ จดหมายเลขบัญชีไว้แล้วค่ะ
...ขอสร้างบารมี เอาชีวีเป็นเดิมพัน ...

#39 ณ.ใจ

ณ.ใจ
  • 84 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2006 - 02:08 PM

ดิฉัน ร่วมบุญไปเรียบร้อยแล้วค่ะ
ไม่มีอะไรใหม่ต้องแสวงหาอีกแล้ว
[email protected]

#40 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2006 - 07:55 PM

อนุโมทนาบุญกับคุณโน้ตด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ แล้วจะให้น้องไปร่วมบุญวันงานนะคะ ถ้าน้องไม่ว่างเดี๋ยวไปโอนเงินให้ค่ะ

#41 boomy072

boomy072
  • 45 โพสต์
  • Location:ที่อยู่ในอนาคตคือ ดุสิตบุรีวงบุญพิเศษเขตบรมโพธิสัตว์เจ้าค่า

โพสต์เมื่อ 01 October 2006 - 08:12 PM

เย้ เย้ เย้ ไปด้วยยยยยค่า ขอกราบอนุโมทนาบุญพี่โน้สด้วยคนนะคะ

#42 สงบสุข

สงบสุข
  • 83 โพสต์
  • Location:น.ส. ธัญชนก สุมารินทร์ 211/23 ถ.มนตรีสุริยวงศ์ ซ.13 อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000
  • Interests:เกิดมาทำไม เกิดมาแล้วแก่ แล้วเจ็บ แล้วตาย<br />พอมาเจอหลวงพ่อถึงเข้าใจค่ะ<br />เกิดมาเพื่อสร้างบารมี<br />เกิดมาเพื่อพระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 02 October 2006 - 01:36 PM

ดีใจจังเลย
เมื่อวันอาทิตย์ต้นเดือน 1 ตุลาคม 2549
ได้เห็นโน้สกลับมาสร้างบารมี
ด้วยความเบิกบาน
ถือถุงกระสอบเงินที่เต็มเปี่ยม
บอกบุญญาติโยมให้ร่วมบุญรองเท้า
ด้วยใบหน้ายิ้มแย้ม
ขอบคุณนะโน้ส
ที่ทำให้เพื่อนๆ พี่ๆได้ทำบุญร่วมด้วย
เลิกท้อและลุยสู้กันต่อไปนะ
ขอให้ทุกคนมีสันติสุขในใจค่ะ

#43 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2006 - 05:40 PM

อนุโมทนาบุญกับพี่โน้ตและลูกชายด้วยนะคะ...

#44 mintini

mintini
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2006 - 11:08 AM

ร่วมทำบุญด้วยคนนะคะ อยู่ไกลค่ะ แถวนี้ไม่มีวัดไทยเลย หาโอกาสทำบุญยากมาก อนุโมทนาบุญกับทุกคนด้วยค่ะ

#45 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2006 - 11:19 AM

รายงานตัวค่ะ เรียบร้อยแล้วนะคะ พี่โน้ส mission complete
จึงยังคง เชื่อมั่นและศรัทธาใน "รัก" เหมือนอย่างที่เคย...เสมอมา...และจะตลอดไป
แด่
เธอ...ผู้นำแสงสว่างสู่...กลางใจ

#46 pakawadee

pakawadee
  • 26 โพสต์
  • Interests:ชอบฟังและอ่านหนังสือเรื่องบุญบาป

โพสต์เมื่อ 12 October 2006 - 05:59 PM

อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ

#47 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 17 October 2006 - 10:09 AM

อนุโมทนาด้วยนะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#48 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 01:07 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#49 OOI

OOI
  • 62 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 June 2007 - 07:47 AM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#50 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 November 2007 - 09:04 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์