ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก Somsakul V.

ค้นพบทั้งสิ้น 9 รายการโดย Somsakul V. (จำกัดการค้นหาจาก 28-April 23)

#141645 ช่วยแนะนำวิธีนำวีดีโอYoutube มาแปะในกระทู้ให้หน่อยค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย Somsakul V. บน 04 January 2009 - 07:50 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

yTliqYSPqg8

[youtube ]yTliqYSPqg8[/youtube ]

#138923 แฟนสวย มีเมตตา อ่อนโยน แต่ผมเป็นทุกข์

โพสต์เมื่อ โดย Somsakul V. บน 16 December 2008 - 05:26 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อิอิ ผมสอนผู้หญิงเสมอเรยนะว่า
ผู้ชายอ่ะ มันจะมีความคิดทะลึ่ง สอดละเอียดอยู่เสมอ

ดังนั้นแล้ว ถ้าผู้ชายพูดอะไรในทำนองเช่น
1. ทีเล่นทีจริง
2. ถามเรื่องไม่ควร แบบหน้าตาเฉย
3. มาทำตลก แบบขำๆ
4. ดูดีเกินจริง

ระวังให้ดี มันเป็นการแสดงออกขั้นแรกถึงความปราถนา *0* Expression of needs
มันเป็นสัญญาณเตือน ผู้หญิงมักจะคิดว่า "ไม่หรอกมัง คิดมากไปหรือเปล่านะเรา พี่น้องกันล่ะน่า"

เปรียบเทียบเหมือน เวลาเราจะจับแมว เราก็ร้องเมี๊ยวๆ แล้วย่องเข้าไปเงียบๆ
แมวไม่ตื่น เราก็ตะครุบเลย ฉันใด ฉันนั้น

จะจับหญิง ผู้ชายก็จะส่งสัญญาณ ด้วยคำถาม คำพูด โดยมีสีหน้า หน้าตาเฉย เพื่อทอดสะพาน
ให้ระวังให้ดี อิอิ

เราควรมีเส้น เช่น ไม่อยู่ด้วยกันสองคน หรือว่าไม่ไปไหนด้วยกันสองคน และถ้าไปมากกว่าสอง
สองคนนั้นก็ควรเป็นพวกเดียวกับเรา ไม่ใช่ว่า ไปกันสามคน มีเราเป็นหญิงคนเดียว อีกสองคนพวกเขา ก็เตี๊ยมกัน
หรือไม่ไปไหนตอนกลางคืน เป็นต้น

นะ มันมีคำอธิษฐานบทนึง พูดว่า ให้รู้ทันเล่กลของพญามาร ประมาณนี้ เราก็ต้องศึกษาไว้

#138417 ท่านผู้รู้ช่วยตอยด้วยค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย Somsakul V. บน 13 December 2008 - 02:11 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ตำราบอกว่า มันเหมือนกับ เอ่อ
"กบต้มน้ำร้อน"

ปกติถ้าต้มน้ำให้เดือด แล้วโยนกบลงไป มันก็จะโดดหนีทันที
แต่ถ้าเอากบใส่น้ำเย็น แล้วค่อยๆให้ความร้อน

กบมันจะไม่หนีอ่ะ แล้วก็ถูกต้มจนสุกไปเรย เหวอ

เรื่องแบบนี้ กว่าจะรู้ว่าม่ายดี จิตใจก็ตกต่ำซะแร้ว อาทิเช่น
พูดกันจนเป็นเรื่องปกติ เป็นต้น
ถ้าใครพูดได้อย่างหน้าตาเฉย ก็นั่นแหละ จิตใจตกต่ำซะแร้ว

#138326 มาเดาข้อสอบ WorlPec แบบเขียนกัน

โพสต์เมื่อ โดย Somsakul V. บน 12 December 2008 - 03:28 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อิอิ ตะกี้หลวงพี่มาให้ทาย ว่าข้อสอบ World Pec สองข้อสุดท้าย ที่ให้เขียนอ่ะ
จะออกเกี่ยวกับอะไร ก็นึกไปในท้อง แล้วตอบไป โอ้ว แมน ถูก

ผมเลยให้พวกเราทายกัน อิอิอิ ว่าจะมีใครนึกได้มั่งมั๊ย

#121022 วันนี้วันเกิด ไปตักบาตรที่สิงห์บุรีมา เอาบุญมาฝากกครับ

โพสต์เมื่อ โดย Somsakul V. บน 31 August 2008 - 10:44 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอให้มีความสุข ตลอดปีตลอดไป คิดสิ่งใดที่พี ขอให้สมความปราถนา
เม้นแร้วนะ เม้นกลับด้วย
รูปเธอสวย ให้ไฟว์ ไปแร้วจ้า

#111700 ข้อสงสัยเกี่ยวกับการบวชครับ

โพสต์เมื่อ โดย Somsakul V. บน 12 June 2008 - 08:32 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

บวชไปเลย ดี
เราเป็นผู้นำ บวชก่อน เด๋วคนต่างประเทศเขาเอามั่ง

อีกอย่างนึง เชื่อพระอาจารย์นิดนึงนะ ท่านไม่ทำผิดหรอก

#111697 ช่วยที...วัดกระจายเสียงตามสายจนมีปัญหากับชาวบ้าน...

โพสต์เมื่อ โดย Somsakul V. บน 12 June 2008 - 08:21 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ไม่ยากหรอก ก็หาทางออกร่วมกันดิ
คุยกันสองฝ่าย ฝ่ายชาวบ้าน กะ ฝ่ายวัด

ผลัดกันพูดอ่ะ วัดพูดมั่ง ชาวบ้านพูดมั่ง
แล้วหาความต้องการร่วมกัน ให้เกิดเป็นสิ่งที่เรียกว่า
คิดแบบ ชนะ/ชนะ

ไม่ใช่วิธีของวัด
ไม่ใช่วิธีของชาวบ้าน
แต่เป็นวิธีของเราอ่ะ

#104201 เพราะบังเอิญหรือเพราะอานุภาพแห่งบุญและวิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ โดย Somsakul V. บน 17 March 2008 - 07:11 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เกิดผิดประเทศ ผิดจังหวัด ผิดครอบครัว น่ากัวคับ อย่าห่างหมู่คณะนะคับ

#104199 ไปขู่คนพาลให้กลัวเพื่อให้รีับมาชำระหนี้บาปไหม

โพสต์เมื่อ โดย Somsakul V. บน 17 March 2008 - 07:05 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

พลาดไปแล้วคับพี่น้อง ก่อนจะให้ใครยืมเงิน หลวงพ่อทัตตะบอกว่า
ต้องแน่ใจว่า ถ้าเขาไม่คืน เราจะไม่เดือดร้อน

ฉะนั้น ถ้าขอเยอะ เราไม่ให้ยืมครับ
ต้องหัดปฏิเสธคนด้วยนะครับ

แต่กรณีนี้ หลวมตัวไปแล้วใช่มั๊ยครับ
ถามว่า คุณกลัวอะไรมากกว่ากัน
กลัวเวน หรือกลัวไม่ได้คืน

เราไปทวง คือไปช่วยเขาคิดคับ ว่าจะหาเงินจากไหนมาจ่ายเรา
ขายบ้าน ขายรถ ขายสิ่งของ ก็ว่ากันไปคับ