ไปที่เนื้อหา

- - - - -

คำสั้นๆ จากใจลูกพระราช

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *nook*

*nook*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 14 April 2004 - 11:02 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อค่ะ

ลูกอยากบอกคำหนึ่งคำจากใจค่ะว่า ลูกรักหลวงพ่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หลวงพ่อเมตตาสอนความจริงที่ควรรู้ให้ลูกๆ และได้เมตตาปิดอบายให้พวกเรา พระคุณนี้นับไม่ถ้วนเลยค่ะ

เดิมลูกก็เชื่อเรื่องการเวียนว่ายตายเกิด, นรก, สวรรค์ อยู่แล้ว แต่ถ้าพูดออกไป ชาวโลกก็หาว่าเพ้อเจ้อ แต่พอได้ฟังเรื่องราวในฝันในฝันที่หลวงพ่อได้เมตตาเล่าให้ฟัง ยิ่งทำให้ลูกมั่นใจและกล้าพูดให้คนอื่นฟังได้เต็มปากเลยค่ะ เพราะตอนนี้มีหลวงพ่อยืนยันอยู่แล้ว อะไรก็ไม่ต้องกลัวแล้ว คิดถึงหลวงพ่อทีไรลูกอุ่นใจทุกทีเลย ลูกรักและคิดถึงหลวงพ่อมากๆ เลยนะคะ

ขอให้อานุภาพแห่งบุญที่พระพี่ชาย (พระณัฐพงษ์ กิตติวัฒโท) ได้บวชรุ่นเนื้อนาบุญ และอานุภาพแห่งบุญที่ครอบครัวลูกได้ทำ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงเป็นเนื้อนาบุญให้พวกเราลูกพระราชได้ติดตาม ตามติดไปทุกภพทุกชาติตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรมเลยนะคะ สาธุ กราบนมัสการค่ะ

ณัฐสิน ตีรวัฒนประภา (นุก)

#2 ntnook

ntnook
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2004 - 02:30 AM

รักหลวงพ่อ the only one word to LP...

#3 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 11 March 2006 - 11:53 PM

I feel the same kah!! May หลวงพ่อ have a long and healthy life na kah happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#4 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 14 March 2006 - 09:59 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ที่เขียนมาให้ความรู้กับผมและทุกๆคนครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#5 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 January 2007 - 12:49 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#6 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 20 May 2007 - 09:54 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุณด้วยนะครับ สาธุ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#7 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 June 2007 - 11:31 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุๆๆ