ไปที่เนื้อหา

- - - - -

ขอเพิ่มค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *Paul Tam*

*Paul Tam*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 15 April 2004 - 11:56 AM

กราบนมัสการหลวงพี่เจ้าคะ

Web นี้มีประโยชน์มากเจ้าค่ะ ขออนูโมทนาบุญหลวงพี่ด้วยเจ้าค่ะ

อยากจะรบกวนให้หลวงพี่แยกหัวข้อพุทธประวัติออกมาเหมือนแยก case study นะคะ เพราะจะได้เจาะฟังได้เหมือนกันนะคะ ตอนนี้ทั้งครอบครัวกำลังเรียนนักธรรมตรีกันอยู่เจ้าคะ จะสะดวกมากสำหรับลูกนะคะ

กราบนมัสการเจ้าค่ะ
ปรมาภรณ์

#2 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 12 March 2006 - 12:35 AM

I agree , coz then a handicap person can read it and all other can cath up with the case study of the day kah. Sathu kah! happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#3 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 14 March 2006 - 10:00 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ที่เขียนมาให้ความรู้กับผมและทุกๆคนครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 January 2007 - 12:49 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ