ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอให้มี case study ทุกวัน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 จิระ

จิระ
  • 13 โพสต์
  • Interests:พระ

โพสต์เมื่อ 27 April 2004 - 05:02 PM

ชอบ case study มาก อยากฟังทุกวัน วันไหนไม่มี รู้สึก :cry: เศร้ามาก อยากให้หลวงพ่อมาเล่าให้ฟังทุกวันเลยครับ
พระมหาจตุรงค์
พระมหาจตุรงค์

#2 *ดอกบัวตูม*

*ดอกบัวตูม*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 29 April 2004 - 02:58 PM

แต่ก็ชอบเรื่องพุทธประวัติเหมือนกันนะคะ ถ้าเอาทั้ง case study แล้วก็พุทธประวัติเลยก็ดีแต่เกรงใจครูไม่ใหญ่ เพราะพวกเราดูอย่างเดียวไม่เหนื่อย แต่ท่านพูดตลอดเป็นชั่วโมงๆ แถมพูดทุกวันอีกต่างหาก ก็ถึงเคสกะพุทธประวัติจะอยู่คนละกันยังไงหนูก็ดูอยู่ดีค่ะ รายการยอดฮิดเลย

แต่ตอนนี้สิ่งที่หนูอยากให้ความตั้งใจของครูไม่ใหญ่สำเร็จอีกอย่างหนึ่งก็คือ ขยายจานดาวธรรม ยังไงหนูจะชวนเพื่อนๆ ติดให้ได้มากที่สุดนะคะ

กราบนมัสการค่ะ

#3 *เสาวนีย์*

*เสาวนีย์*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 24 August 2004 - 07:32 PM

หากมีทุกวัน คุณครูไม่ใหญ่ ไม่ได้มีโอกาสพักเลยซิค่ะ
แค่วันจันทร์-เสาร์ ท่านก็ทำงานมากแล้วนะค่ะ รวมไปถึงทึมงานด้วยค่ะ
ให้ท่านพักสักวันก็ดีค่ะล
หากจะมีทุกวัน สงสัยต้องนำพระลูกชายสลับกันกับคุณครูไม่ใหญ่ก็ดีไปนะค่ะ
ก็น่าจะดีเหมือนกันค่ะ

#4 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 25 August 2004 - 02:33 AM

เรื่อง case เป็นเรื่องที่หลวงพ่อท่านเองมีความสุขทุกครั้งที่ได้ค้น และได้เล่าให้ฟัง เพราะเรื่องราวไม่ซ้ำกันเลย
แต่บางทีเวลาในโรงเรียนมีน้อย ก็อาจทำให้ต้องเลื่อนไปบ้าง แต่ไม่มีหายไปแน่นอนครับ

#5 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 12 March 2006 - 12:51 AM

happy.gif To teach us through DIDK 6days a week ,that-s a lot for LP. I am very thnakful toward LP a lot kah.
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#6 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 14 March 2006 - 10:05 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ที่เขียนมาให้ความรู้/แนะนำผมและทุกๆคนครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#7 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 January 2007 - 12:53 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ