ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รูปประจำตัวสื่อถึงอะไร.......เอ่ย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 49 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 04:15 PM

เวบบอร์ดนี้ ดีที่สุด อ่านแล้วทำให้ใจใสๆๆๆขึ้น เราเป็นสมาชิกใหม่ เอาไว้จะหารูปเป็นสัญญลักษณ์ประจำตัวมาลงด้วยครับ

#32 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 05:01 PM

ถ้างั้นฝนขอหอมพี่แมรี่ได้ไหมค่ะ หุหุ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#33 เพียงพอ

เพียงพอ

I |\|EE|) S()|\/|E |3()DY |_()\/E.

• 724 โพสต์
  • Interests:ไม่มีข้อมูล

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 05:59 PM

หึหึหึ เรียกป้าดีกว่า หุหุหุ 5555+
เพียง. . .เพื่อดำรงชีวิตอยู่ให้มีคุณค่า
พอ. . .แล้วกับความรู้สึกที่ว่าอยากมีอยากเป็น
One word will suffice.

เพียงพอ

#34 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 07:11 PM

ได้เลยค่ะ ท่านธรรมจักร จะเป็นยาย เป็นทวด ก็ดีค่ะ แสดงว่ายังมีสัมมาคารวะ

พี่แมรี่ใจดีค่ะ จะเรียกน้องก็ได้นะ หรืออะไรก็ได้ มันอยู่ที่สภาพจิตใจคนเรียกเองแหละ

สบายมาก ไม่เครียดอยู่แล้วค่ะ เป็นเรื่องหนุกๆ แซวกันได้บ้างอยู่แล้ว

#35 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 07:28 PM

อิ อิ เปลี่ยน icon แล้ว อะ - -*

ที่ ใช้ icon เช่นนั้นเพราะ แสดงถึงวันสำคัญ ที่จะถึง หรือ ที่ผ่านไปแล้ว

เหมือนกับตอนนี้ใช้ icon วันวิสาขบูชาก็ จะถึงวันวิสาขบูชาอีกไม่นานนี้

(。◕‿◕。)พี่Merry - -* เอ้อคือว่า รูปเงินดูจะ เก่าแล้วน่ะค๊าบ - -* แต่ว่าชำระหนี้ได้ตามกฏหมาย(ชำระหนี้รักไม่ได้น่ะอิอิ)
รูป icon ของพี่ Merry ถ้าเปิดเพลงนี้ ก็จะ คล้องจองกับรูปเลยค๊าบ

#36 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 08:07 PM

ไม่ใช่คะพี่แมรี่ ฝนจะเอาไปทำกับข้าวนะค่ะเผอิญบ้านฝนขาดหอม คิดอะไรค่ะเนี๋ย 555+
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#37 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 08:18 PM

สาธุค่ะ คุณ Ideal เพลงระบำดอกบัว Lotus Dance ไพเราะจับในใจมากค่ะ

คือพี่ก็ยังงงอยู่ค่ะ โปรแกรมในเว้ปมีแบบเปลี่ยนรูปประจำตัวให้
คือเราโหลดรูปขึ้นไปใหม่ แล้วเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาให้เองได้ยังไงไม่ทราบค่ะ

แต่เป็นไอเดียที่ดีค่ะถ้าหากว่า ทำเป็นIcon สำหรับวันวิสาขะบูชา

ขอเชิญชวนทุกท่าน มาร่วมทำทาน รักษาศีล บำเพ็ญภาวนากัน
นับตั้งแต่บัดนี้ จนถึงวันวิสาขะบูชา 12 พฤษภาคม 2549
เพื่อบูชาพระคุณอันไม่มีประมาณแห่งพระศาสดาพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

ตั้งจิตอธิษฐานร่วมปฏิบัติบูชากันเลยนะคะ (ท่านใดร่วมด้วย คลิ๊กบนรูปค่ะ)

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#38 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 08:30 PM

คือพี่ก็ยังงงอยู่ค่ะ โปรแกรมในเว้ปมีแบบเปลี่ยนรูปประจำตัวให้

เอ๊เปลี่ยนรูปอะไรรึ นี้

คือเราโหลดรูปขึ้นไปใหม่ แล้วเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาให้เองได้ยังไงไม่ทราบค่ะ

เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาคือ - *- ถ้า ทำให้ภาพเคลื่อนไหวรึเปล่าคับ ถ้าจะทำให้เคลื่อนไหวต้องใช้โปรแกรม Adobe ImageReady ในการทำ ให้เคลื่อนไหว คร๊าบ

สาธุค่ะ คุณ Ideal เพลงระบำดอกบัว Lotus Dance ไพเราะจับในใจมากค่ะ

เพลงระบำดอกบัว อยู่ในอัลบั้ม แสนคำนึง 2 โดย อ.ชัยภัค ภัทรจินดา และ อ.ท่านนี้ ร่วมวง ในบรรเลงเพลง ในละครสี่แผ่นดินด้วยนะครับ

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#39 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 11:43 PM

เยอะจริงๆเลย
แต่เขาไม่ให้เปลี่นรูปประจำตัว
หรือ
ผมเปลี่ยนเองไม่ได้???
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#40 แจ่ม

แจ่ม
  • 196 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 11:43 PM

สนุกกันใหญ่เชียว รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้บอร์ดคึกคักเป็นพิเศษ เป็นเพราะงานรวมพลังคนรักdmc.tv หรือเปล่าคะเนี่ย
รูปของดิฉัน อืม แหม อยากจะหาคำนิยามที่ฟังแล้วดูดีจัง แต่ที่จริงตอนที่เลือกรูปมาก็ไม่ได้คิดอะไรมากหรอกค่ะ พอดีชอบดอกบัว แล้วก็เห็นว่าเข้ากันกับเรื่องธรรมะดี พอดีรูปนี้พอย่อแล้วยังเห็นภาพชัดดีน่ะค่ะ รูปอื่นที่รายละเอียดเยอะพอย่อเล็กๆแล้วมองไม่รู้เรื่อง ลองรูปดอกบัวหลายรูป ปรากฏว่าเอามาแค่กลีบเดียวดูสวยกว่า

#41 บุญรักษา

บุญรักษา
  • 189 โพสต์
  • Interests:ขอชีวิตงดงามตามที่ฝัน ขอทุกวันเป็นวันอันสดใส ขอทุกก้าวคือก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม

โพสต์เมื่อ 29 April 2006 - 01:03 AM

ของข้าน้อยก็ เป็นรูปพระพุทธองค์ฉบับจิ๋วน่ะครับ ที่เลือกเพราะสื่อถึงพระอุปัชฌาจารย์คนแรกของโลก แล้วก็เวลาเห็นชุดสีเหลือง ๆ อร่ามเคลือบใบไม้แล้ว อยากบวชพระเร็วไวครับ ยังติดวิบากกรรมทางโลก ยังไม่เคยบรรพชาเป็นธรรมทายาทเลย ครับ

แต่ก็ยังรู้สึกโชคดีกว่า โรนัลดินโย่ หรือ แบคแฮม เพราะเราได้อยู่ได้ร่มเงาบวรพระพุทธศาสนาและพระเดชพระคุณหลวงพ่อไงครับ

#42 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

โพสต์เมื่อ 29 April 2006 - 12:34 PM

นี่ตัวฝนเพิ่งทำเสร็จเมื่อวานค่ะ หน้าคล้ายกันค่ะ แต่ปากฝนจะเล็กนิดหนึ่ง นะค่ะ แหะๆ

ไฟล์แนบ

#43 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 April 2006 - 11:54 PM

รูปของผมสื่อถึงการทำความดีครับ...
(รูป JD - ในรูปช่วงนั้นลานธรรมยังเป็นพื้นเป็นดิน) ทำให้นึกถึงภาพบุญเก่าๆ ในช่วงการประกอนพิธีงานวันครูธรรมกาย 24 กันยายน 2542 ณ ลานธรรมมหาธรรมกายเจดีย์ ที่แม้ฝนจะตกกระหน่ำและทำให้พื้นลานธรรมแฉะสักเพียงใด นักสร้างบารมีทุกท่านก็ไม่ท้อถอยและไม่หวั่นไหว ยังคงนั่งประกอบพิธีจนเสร็จ.

อนุโมทนาบุญครับ smile.gif

#44 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 05:35 PM

ของผมตรงตัวครับ ไม่ต้องแปล

#45 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 07:29 PM

สงสัยผมต้องหา icon บ้างแล้ว อ่านแล้วอดคิดตามไม่ได้ สนุกกันจริงๆ

#46 BOG-BOG

BOG-BOG
  • 293 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 10:46 PM

สงสัยผมต้องหา icon บ้างแล้ว อ่านแล้วอดคิดตามไม่ได้ สนุกกันจริงๆ

ก็หามาสิจ๊ะ จะได้จำได้ง่ายๆจำรูปรู้เลยว่าเป็นใคร กระทู้นี้ไม่เครียดเบาๆสบายๆจ๊ะเลยคุยได้สนุกนะจ๊ะ

คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว คนชั่วชอบทำลาย คนมักง่ายชอบทิ้ง คนจริงชอบทำ คนระยำชอบติ !!!!

#47 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 02:31 PM

โอ้โห net ผมขัดข้อง 7 วัน กำลังเคลม pci card LAN กับ D-com ต้องมาใช้บริการที่ net cafe
แวะมาอีกที ช่าง Alert & relax กันดีจังครับ

สาธุ กับ คุณ BOG-BOG ที่นำความบันเทิงแฝงธรรมะ มาประดับเวบบอร์ด DMC ให้เป็นเวบบอร์ดที่เป็น
The Best of Good-deed นะครับ

ผมเองมิกล้า คาดเดาที่มาของรูปภาพประจำของเพื่อนสมาชิกหรอกครับ
เอาเป็นว่า ผมมาช้าแล้ว ขอเฉลยที่มา รูปประจำที่ผมใช้ดีกว่า

หะแรก ก็ไม่คิดใช้รูปประกอบหรอกครับ
ต่อมา เห็นรูปประจำตัวเพื่อนสมาชิก ที่เกี่ยวกับพระรัตนตรัย ทำให้ใจใสดีครับ
จึงคิดเอาอย่างทางที่ดีบ้าง คือ มีรูปเป็น sign-logo ประจำตัว เห็นรูปแล้วได้นึกถึงพระรัตนตรัย

จึงไปค้นภาพเกี่ยวกับพระรัตนตรัย ที่เก็บไว้ ภาพที่ชอบที่มากๆก็มี แต่เป็นภาพขนาดใหญ่

ครั้งแรกผมเลือก ภาพ 3d สีเขียวมีใครนั่งสมาธิข้างใน แต่พอลงแล้วภาพเล็กมาจนมองไม่เห็น
จึงเปลี่ยนเป็น ภาพรอยพระพุทธบาท อย่างที่เห็นที่แหละครับ
แนบไฟล์  pic01.jpg   58.8K   46 ดาวน์โหลด
ภาพรอยพระพุทธบาทนี้ มีนัยยะหลักคือ ให้ผมเองระลึกถึงพระพุทธเจ้า พระพุทธคุณ

ถ้าจะมี hidden agenda บ้างก็คือ ให้พุทธะโอวาทปาติโมกข์ ซึมลึกในใจ เป็นแม่บทในการดำเนินชีวิต
ให้ผมสามารถปฏิบัติตนอยู่ในโอวาทปาติโมกข์ อย่างสะดวก ง่ายดี มีความสุขใจเหมือนอยู่ในอายตนนิพพาน
สามารถปฏิบัติตนอยู่ในรอยพุทธบาทพระบรมศาสดา อย่างสะดวก ง่ายดี มีความสุขใจเหมือนอยู่ในอายตนนิพพาน.

ป.ล. 1 ถ้ามีการ vote รูปประจำตัวเพื่อนสมาชิกที่ชอบ ผมขอเลือกภาพของ
คุณ trai072 , คุณ neung , คุณ niwat , คุณ wish , คุณ dust in the wind , คุณ pp 072
ส่วนความหมายของภาพ คุณ Xlmen อรรถาธิบายโดนใจ ดีจัง ยกให้เป็นอันดับหนึ่งของผมเลยครับ

ป.ล. 2 เวบบอร์ดนี้นับวันยิ่ง Hot hit อุดมด้วยสาระธรรม และความผ่อนคลาย สบายใจ

ขอแสดงความยินดีกับผู้ดูแลระบบและเพื่อนสมาชิก ด้วยครับ สาธุ

ทำให้นึกถึงแนวการสร้างบารมีของหมู่คณะเราว่า มีทั้งการเรียนธรรมะอันประเสริฐและได้บันเทิงใจในธรรมด้วย

คือ การสร้างบารมีและเรียนธรรมะแบบไม่เคร่งครัด จนเคร่งเครียด แบบมีแต่ภาษาบาลี หรือสำนวนธรรมแบบโบราณ

แต่เติมความสนุกในการสร้างบารมี เติมความทันสมัยนิยมในการเรียนธรรมะ
เมื่อทำความดีแบบสนุก Relax & alert ก็มีความสุข
เมื่อมีความสุข คนก็อยากทำความดีซ้ำแล้วซ้ำอีก ๆ ๆ

เช่นว่า

* มีกิจกรรมเพื่อให้ระลึกถึงการสร้างกุศล คือ เตรียมงาน เก็บงานต่างๆ เช่น ทำความสะอาดเสนาสนะ
พับผ้าไตร เตรียมไทยธรรม ฯลฯ นำไปสู่ความปีติ มากกว่าการร่วมปัจจัย ( เงิน )

** มีพระของขวัญหลายแบบ มีเพลงทันสมัยไพเราะ , มีเสื้อแบบต่างๆประจำแต่ละเทศกาลงานบุญ

*** มีใบอนุโมทนาบัตร , มีภาพสวยๆ แต่ละเทศกาลงานบุญ
ให้ย้อนรำลึกถึงการทำความดีที่ผ่านมา
ดวงบุญแห่งการทำความดี ดวงโตยิ่งขึ้น ใส สว่างยิ่งขึ้น
ความเบิกบานในบุญที่ได้สร้างทำก็ทับทวีขึ้น
**** มีสื่อสีขาว แบบ DMC Channel & www.dmc.tv ดีที่สุด

แต่สิ่งเหล่านี้ มีได้เพราะมีคณะบุกเบิกสร้างวัดพระธรรมกาย มีผู้นำที่ genius
มีผู้เป็นตัวแทนแห่งพระนิพพาน นำการสร้างบารมี
มีคุณยายอาจารย์ มหารัตนอุบาสิกา จันทร์ ขนนกยูง
มีพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ธมฺมชโยและหลวงพ่อทตฺชีโว
มีมนุษย์มหัศจรรย์ ทำหน้าที่กัลยาณมิตรและเป็นผู้นำบุญ สืบทอดกันมา

เฮ้อ ช่างดีเหลือเกิน ที่ มนุษย์มหัศจรรย์ ได้มาพบกันเพื่อสร้างบุญบารมี.

ขออนุโมทนาบุญ กับ มนุษย์มหัศจรรย์ ที่ไม่สันโดษในการกุศล และขยันสร้างบารมี ทุกท่านด้วยครับ สาธุ ๆ ๆ

#48 BOG-BOG

BOG-BOG
  • 293 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 08:24 PM

โอ้โห net ผมขัดข้อง 7 วัน กำลังเคลม pci card LAN กับ D-com ต้องมาใช้บริการที่ net caf&eacute;
แวะมาอีกที ช่าง Alert & relax กันดีจังครับ

สาธุ กับ คุณ BOG-BOG ที่นำความบันเทิงแฝงธรรมะ มาประดับเวบบอร์ด DMC ให้เป็นเวบบอร์ดที่เป็น
The Best of Good-deed นะครับ

ผมเองมิกล้า คาดเดาที่มาของรูปภาพประจำของเพื่อนสมาชิกหรอกครับ
เอาเป็นว่า ผมมาช้าแล้ว ขอเฉลยที่มา รูปประจำที่ผมใช้ดีกว่า

หะแรก ก็ไม่คิดใช้รูปประกอบหรอกครับ
ต่อมา เห็นรูปประจำตัวเพื่อนสมาชิก ที่เกี่ยวกับพระรัตนตรัย ทำให้ใจใสดีครับ
จึงคิดเอาอย่างทางที่ดีบ้าง คือ มีรูปเป็น sign-logo ประจำตัว เห็นรูปแล้วได้นึกถึงพระรัตนตรัย

จึงไปค้นภาพเกี่ยวกับพระรัตนตรัย ที่เก็บไว้ ภาพที่ชอบที่มากๆก็มี แต่เป็นภาพขนาดใหญ่

ครั้งแรกผมเลือก ภาพ 3d สีเขียวมีใครนั่งสมาธิข้างใน แต่พอลงแล้วภาพเล็กมาจนมองไม่เห็น
จึงเปลี่ยนเป็น ภาพรอยพระพุทธบาท อย่างที่เห็นที่แหละครับ

ภาพรอยพระพุทธบาทนี้ มีนัยยะหลักคือ ให้ผมเองระลึกถึงพระพุทธเจ้า พระพุทธคุณ

ถ้าจะมี hidden agenda บ้างก็คือ ให้พุทธะโอวาทปาติโมกข์ ซึมลึกในใจ เป็นแม่บทในการดำเนินชีวิต
ให้ผมสามารถปฏิบัติตนอยู่ในโอวาทปาติโมกข์ อย่างสะดวก ง่ายดี มีความสุขใจเหมือนอยู่ในอายตนนิพพาน
สามารถปฏิบัติตนอยู่ในรอยพุทธบาทพระบรมศาสดา อย่างสะดวก ง่ายดี มีความสุขใจเหมือนอยู่ในอายตนนิพพาน.

ป.ล. 1 ถ้ามีการ vote รูปประจำตัวเพื่อนสมาชิกที่ชอบ ผมขอเลือกภาพของ
คุณ trai072 , คุณ neung , คุณ niwat , คุณ wish , คุณ dust in the wind , คุณ pp 072
ส่วนความหมายของภาพ คุณ Xlmen อรรถาธิบายโดนใจ ดีจัง ยกให้เป็นอันดับหนึ่งของผมเลยครับ

ป.ล. 2 เวบบอร์ดนี้นับวันยิ่ง Hot hit อุดมด้วยสาระธรรม และความผ่อนคลาย สบายใจ

ขอแสดงความยินดีกับผู้ดูแลระบบและเพื่อนสมาชิก ด้วยครับ สาธุ

ทำให้นึกถึงแนวการสร้างบารมีของหมู่คณะเราว่า มีทั้งการเรียนธรรมะอันประเสริฐและได้บันเทิงใจในธรรมด้วย

คือ การสร้างบารมีและเรียนธรรมะแบบไม่เคร่งครัด จนเคร่งเครียด แบบมีแต่ภาษาบาลี หรือสำนวนธรรมแบบโบราณ

แต่เติมความสนุกในการสร้างบารมี เติมความทันสมัยนิยมในการเรียนธรรมะ
เมื่อทำความดีแบบสนุก Relax & alert ก็มีความสุข
เมื่อมีความสุข คนก็อยากทำความดีซ้ำแล้วซ้ำอีก ๆ ๆ

เช่นว่า

* มีกิจกรรมเพื่อให้ระลึกถึงการสร้างกุศล คือ เตรียมงาน เก็บงานต่างๆ เช่น ทำความสะอาดเสนาสนะ
พับผ้าไตร เตรียมไทยธรรม ฯลฯ นำไปสู่ความปีติ มากกว่าการร่วมปัจจัย ( เงิน )

** มีพระของขวัญหลายแบบ มีเพลงทันสมัยไพเราะ , มีเสื้อแบบต่างๆประจำแต่ละเทศกาลงานบุญ
*** มีใบอนุโมทนาบัตร , มีภาพสวยๆ แต่ละเทศกาลงานบุญ
ให้ย้อนรำลึกถึงการทำความดีที่ผ่านมา
ดวงบุญแห่งการทำความดี ดวงโตยิ่งขึ้น ใส สว่างยิ่งขึ้น
ความเบิกบานในบุญที่ได้สร้างทำก็ทับทวีขึ้น**** มีสื่อสีขาว แบบ DMC Channel & www.dmc.tv ดีที่สุด

แต่สิ่งเหล่านี้ มีได้เพราะมีคณะบุกเบิกสร้างวัดพระธรรมกาย มีผู้นำที่ genius
มีผู้เป็นตัวแทนแห่งพระนิพพาน นำการสร้างบารมี
มีคุณยายอาจารย์ มหารัตนอุบาสิกา จันทร์ ขนนกยูง
มีพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ธมฺมชโยและหลวงพ่อทตฺชีโว
มีมนุษย์มหัศจรรย์ ทำหน้าที่กัลยาณมิตรและเป็นผู้นำบุญ สืบทอดกันมา

เฮ้อ ช่างดีเหลือเกิน ที่ มนุษย์มหัศจรรย์ ได้มาพบกันเพื่อสร้างบุญบารมี.

ขออนุโมทนาบุญ กับ มนุษย์มหัศจรรย์ ที่ไม่สันโดษในการกุศล และขยันสร้างบารมี ทุกท่านด้วยครับ สาธุ ๆ ๆ

อ่ะ..แฮ่ม
ความเบิกบานในบุญที่ได้สร้างทำก็ทับทวีขึ้น**** มีสื่อสีขาว แบบ DMC Channel & www.dmc.tv ดีที่สุด

ใช่เลยจ๊ะพี่แดงดี สื่อสีขาว แบบ DMC ดีที่สุด

#49 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 July 2006 - 08:52 PM

ก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ ก็เห็นรูปนี้น่ารักดี เด็กๆ คนคงชอบ
และหลวงพ่อก็ยังเคยบอกไว้ว่า ให้หลอกตัวเองบ้างสิ หลอกตัวเองบ้างสิ ว่าเราเป็นคนหล่อ สวย รวย ฉลาด
ก็เลยหลอกตัวเองว่ายังเด็กอยู่ เท่านั้นเอง

#50 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2007 - 02:09 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ มาเก็บเกี่ยวประวัติของเว็บบอร์ด และผู้ถามตอบ ว่าเป็นใครกันบ้าง อย่างน้อยวันนี้ก็ได้เห็นหน้าพี่แมรี่ ชัด ๆ มิเสียหลายครับ