ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพระอาจารย์ และอนุโมนาบุญกับทีมงาน+อาสาสมัคร DMC.tทุกท่านค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 41 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 10:07 PM

ขอกราบอนุโมนาบุญกับพระอาจารย์ทุกรูป รวมทั้งทีมงาน และอาสาสมัคร งานบุญ DMC.tv ทุกท่านด้วยนะคะ

แหมวันนี้คุณครูไม่ใหญ่ออกเคสพระอาจารย์ น่าปลื้มใจในบุญจริงๆ กับกองทัพธรรมชาวITทั้งหลาย

ช่วยกันโพสต์เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญกันด้วยนะคะ สาาาาาาาาธุคะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#2 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 10:10 PM

อนุโมทนาอย่างยิ่งค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#3 พบพาน ผ่านภพ

พบพาน ผ่านภพ
  • 236 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 10:15 PM

โอ....
เพิ่งจบ Case Study
ก็ตั้งกระทู้เลยนะครับ
ไวจริงๆ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่มีส่วนในความสำเร็จของเว็บนี้ด้วยครับ
รวมทั้งกองเชียร์ด้วยครับ

สาธุ

" พบพาน _ผ่านภพ "
เ พี ย ง พ บ พ า น . . . _ เ พื่ อ ผ่ า น ภ พ
Passing by to meet you.

#4 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 10:33 PM

อดได้เมาส์รัตนชาติ cry_smile.gif

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#5 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 10:33 PM

ช่ายๆ อนุโมทนากับทุกท่านทั่วโลกเลยนะคะ ทั้งผู้จัดทำ ผู้จัดการ ผู้จัดชม ผู้จัดเชียร์ ฮิฮิ
ปลื้มมม ไม่มีที่ติค่ะ ได้แง่คิดเยอะแยะมากมายก่ายกอง รีบๆ มาเป็นอาสาสมัครทำเว็บกันให้เร็วไว นะนะ (กราบขอบพระคุณเจ้าของเคส...หุหุ )
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#6 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 10:39 PM

อดได้เมาส์รัตนชาติ

biggrin.gif กราบอนุโมทนาบุญเช่นเดียวกันค่า สาธุ
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#7 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 11:10 PM

ขอกราบอนุโมนาบุญกับพระอาจารย์ทุกรูป รวมทั้งทีมงาน
และอาสาสมัคร งานบุญ DMC.tv ทุกท่านด้วยอีกคนครับ สาธุ ๆ ๆ

555 ...

เมื่อบุญถึง + ความปรารถนา
ผมว่าอย่างน้อย หัวแหวนรูปเม้าส์ คุณ หยุดอะตอมใจก็ต้อได้ีบ้างล่ะครับ

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#8 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 12:49 AM

nerd_smile.gif ขอให้ทุกท่านพึงมีส่วนแห่งบุญในการให้ธรรมทานของผมโดยถ้วนหน้ากันเลยนะครับ happy.gif
"ปญฺญา นรานํ รตนํ ปัญญาเป็นรัตนะของนรชน"
พระพุทธภาษิต

ตถาคตรู้วาจาใด ไม่จริง ไม่แท้ ไม่ประกอบไปด้วยประโยชน์
ทั้งวาจานั้นไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตไม่ตรัสวาจานั้น

ตถาคตรู้วาจาใด เป็นของจริง ของแท้ แต่ไม่ประกอบด้วยประโยชน์
ทั้งวาจานั้นไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ แม้วาจานั้นตถาคตก็ไม่ตรัส

อนึ่ง ตถาคตรู้วาจาใด เป็นของจริง เป็นของแท้ ประกอบด้วยประโยชน์
แต่วาจานั้นไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตย่อมรู้กาลอันควรที่จะใช้วาจานั้น

ตถาคตรู้วาจาใด ไม่จริง ไม่แท้ ไม่ประกอบไปด้วยประโยชน์
แต่วาจานั้นเป็นที่รัก เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตไม่ตรัสวาจานั้น

ตถาคตรู้วาจาใด แม้เป็นของจริง เป็นของแท้ และไม่ประกอบด้วยประโยชน์
แต่วาจานั้นเป็นที่รัก เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ แม้วาจานั้นตถาคตก็ไม่ตรัส

อนึ่ง ตถาคตรู้วาจาใด เป็นของจริง เป็นของแท้ ประกอบด้วยประโยชน์
ทั้งวาจานั้นเป็นที่รัก เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตย่อมรู้กาลอันควรที่จะใช้วาจานั้น
พระอมตะวจนา แห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

[/color]
"...พระพุทธศาสนา บริบูรณ์ด้วยสัจธรรมที่เป็นสาระ และเป็นประโยชน์ในทุกระดับ
แต่จะต้องศึกษาให้มีความรู้ความเข้าใจ และปฏิบัติให้เหมาะสมแก่ภาวะปัจจุบัน
ด้วยศรัทธาและปัญญาที่ถูกต้อง จึงจะเกิดเป็นประโยชน์ขึ้นได้..."

พระบรมราโชวาท พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
๑๗ ธันวาคม พุทธศักราช ๒๕๑๒

"รู้ใดก็ไม่ประเสริฐ เท่ารู้แจ้งด้วยปัญญาธรรมอันเกิดมีในตน"

"อัศวินปฏิญาณตนเป็นคนกล้า
ดวงใจเปี่ยมคุณธรรม
ซื่อตรงยึดมั่นในวาจาสัตย์
อุทิศชีวิตพิชิตมาร"

[color="#990000"]ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

#9 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 12:53 AM

Sathhu Sathu Sathu kah , as for me if I can get a baby chak-kaew to come and get me back to my celestical mansion in Dusita... and go back as a male anggel ...WOW!!
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#10 ดวงแก้ววิเศษ

ดวงแก้ววิเศษ
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 01:13 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพระอาจารย์ และทุกๆ ท่านที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในการให้แสงสว่างแก่โลกผ่าน DMC.TV นี้ด้วยนะคะ

ได้ฟังอานิสสงค์แล้วน่าปลื้มปิติจังค่ะ ถึงแม้ว่าจะอดได้เม้าท์รัตนชาติ แต่ก็สร้างกำลังใจให้ webmaster น้องใหม่ได้เป็นอย่างดีค่ะ

ขอฝาก http://www.dhammakaya.be ไว้ในอ้อมใจทุกท่านด้วยนะคะ

สาธุ สาธุ สาธุค่ะ..... happy.gif

เอ.. จะว่าไป อย่าเอาเมาส์รัตนชาติเลยค่ะ เอาเป็นแลปท็อป รัคนชาติ + ทิพยจักษุความเร็วสูงดีกว่า

#11 Laity reborn

Laity reborn
  • 68 โพสต์
  • Interests:ได้ดีเพราะเข้าวัดฯ โดยมีหลวงพี่ฐานะเป็นกัลยาณมิตรคนแรก ท่านชวนบวชตั้งแต่ครั้งแรกที่พบ จึงได้ตั้งใจบวชธรรมทายาทรุ่นที่ 22.. จากนั้นก็เข้าวัดโดยตลอด แม้ยามที่วัดฯ พบอุปสรรคใหญ่ เพราะว่าเชื่อในบุญ ผลของบุญก็เลยได้ทุนเรียนจากรัฐบาลญี่ปุ่น จนจบ MBA และได้มาเป็นผู้บริหารบริษัทฯเอกชนแห่งหนึ่ง ณ ปัจจุบัน

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 06:07 AM

ได้อ่านเคส ของพระอาจารย์แล้วปลื้มใจด้วยครับ และขอกราบอนุโมทนาบุญกับพระอาจารย์ และเจ้าหน้าที่ชาว IT ทุกท่าน มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

#12 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 06:13 AM

ฟังเคสไปยิ้มไป อยากได้ทิพยสมบัติไอทีบ้างจัง 555 ชอบ ครับ เม้าส์รัตนชาติ ขออนุโมทนาบุญกับพระอาจารย์เจ้าของเคส และทีมงาน dmc.tv ทุกท่านด้วยครับ

#13 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 07:37 AM

อนุโมทนาบุญสาธุค่ะ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#14 พลุ

พลุ
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 07:49 AM

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ

#15 Dsu

Dsu
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 08:05 AM

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#16 marissa

marissa
  • 82 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 08:22 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

#17 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 08:32 AM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ

#18 BiBi

BiBi
  • 240 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 08:36 AM

ใช่ค่ะ หนูก็ขอ กราบอนุโมทนาบุญ อีกคนนะค่ะ กับพระอาจารย์ และ ผู้ร่วมงานที่ทำ web site DMC.tv ทุกท่านค่ะ
ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#19 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 08:53 AM

เอ ผมฟังเมื่อวานแล้ว ที่ว่า มีทีมงาน 7 คน และอาสาสมัคร 10 กว่าคน ไม่รู้ว่า อาสาสมัครอีก 10 กว่าคน ใน DMC รวมผมด้วยหรือเปล่าน้าๆๆๆๆๆๆ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#20 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 09:10 AM

คีย์บอร์ดกับซีดีรัตนชาติก็ไม่ได้ด้วยอ่ะ sick_smile.gif
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#21 น้อมเศียรเกล้า

น้อมเศียรเกล้า
  • 365 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย การรักษาโรคด้วยวิธีธรรมชาติ <br />รำนาฏศิลป์ เล่นดนตรีไทย เล่นดนตรีสากล

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 09:12 AM

อนุโมทนากับทีมงานทุกท่านค่ะ

#22 asama

asama
  • 157 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 09:49 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ
พลังลูกพระธัมฯ

#23 รักดวงแก้ว

รักดวงแก้ว
  • 74 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 09:56 AM

กราบอนุโมทนากับทีมงานทุก ๆ ท่านค่ะ

#24 ไอเดีย

ไอเดีย
  • 48 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 10:40 AM

อิอิ ขอกราบอนุโมทนาบุญ กับทีมงาน DMC.TV
ทีมงานและอาสาสมัครทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสรรคงาน IT เพื่อการเผยแผ่พระพุทธศาสนาทุกๆท่านด้วยน๊ะค่ะ
ฟังเคสแล้ว ชอบมากค่ะ ลุ้น สุดสุด
มาร่วมงานกฐินหลวงปู่กันน่ะค่ะ

#25 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 10:47 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ
สาธุ
สาธุ
สาธุ
Relax & Alert

#26 arraya

arraya
  • 298 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 11:08 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ
สาธุ
สาธุ
สาธุ
web นี้ดีจริงๆนี
แล้วคนขยันโพสต์ระดับจักรวาลจะได้ keyboard รัตนชาติด้วยมั้ยน้า 555

#27 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 11:09 AM

กราบอนุโมทนาบุญกับพระอาจารย์และทีมงานค่ะ

เมื่อคืนนี้ได้ไปฟังที่โรงเรียนด้วย ... บรรยากาศดีมากเลย..

เคสนี้ให้ข้อคิดมากๆเลยในเรื่องของการอธิษฐานจิต

เมื่อคืนนี้เลยได้ใช้คำอธิษฐานที่คุณครูไม่ใหญ่บอกด้วยค่ะ

นั่นคือ ..

ขอให้ได้รู้เห็นธรรมอย่างถูกต้องตรงไปตามความเป็นจริง

อย่าให้มีความปรารถนาลามก เป็นผู้อยากเด่นอยากดัง

ไม่อยากเป็นใหญ่และให้เป็นผู้ที่มีอัธยาศัยอ่อนน้อมถ่อมตน

ให้ดำรงชีวิตอยู่ด้วยความไม่ประมาท อย่าหลุดจากการสร้างบารมี"

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#28 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 11:36 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพระอาจารย์และทีมงาน DMC.TV ทุกท่านด้วยคนครับ สาธุ...
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#29 สว่างไสว

สว่างไสว
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 01:26 PM

เพราะมี web dmc ใจจึงอยู่ในบุญ ตลอดเวลา ได้สนทนาธรรม ได้ฟังธรรม ได้เห็นภาพการทำความความดีเป็นหมู่คณะใจจึงมีความสุข ขอปฏิบัติตามคำสั่งสอนของครูไม่ใหญ่ตลอดไป จะพยายามทำใจหยุดนิ่งให้ได้ ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพระอาจารย์และทีมงานทุกท่าน case ของพระอาจารย์เตือนสติได้ยอดเยี่ยมสำหรับผู้เคยอ่านหนังสือปราบมาร หากเขาไม่ตำหนิครูบาอาจารย์ หลวงปู่ ครูไม่ใหญ่ การมุสาวาทของเขาอาจทำให้น่าเชื่อถือมากกว่านี้ จะรีบนำหนังสือไปเผาแล้วค่ะ ขอกราบอนุโมทนาบุญค่ะ

#30 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 06:32 PM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาด้วยนะครับ