ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอให้กำลังใจแด่ลูกพระธัมฯ พิง ลำพระเพลิง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 44 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 middleway

middleway
  • 114 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 02:30 PM

เย็นนี้รีบกลับบ้านไปฟังช่วงความในใจของเจ้าของเคสดีกว่า

#32 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 02:38 PM

เป็นกำลังใจคุพิง ด้วยนะค่ะ
และอนุโมทนาบุญ กับคุณโน๊ต ด้วยนะค่ะ
สาธุ .._/l\_..

#33 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 03:28 PM

พอจะทราบมาเหมือนกันค่ะ เรื่องของคุณพิง และที่มาของหนังโครตรักเอ็งเลย
เป็นกำลังใจให้นะคะ
อนุโมทนาบุญกับพี่โน้ส อุดม ด้วยค่ะ (เป็นแฟนตัวยงคนนึงของพี่โน้สเลยล่ะ)
Relax & Alert

#34 puay

puay
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 03:50 PM

ถึงเวลาที่ต้องหันมาเอาจริงเอาจังเรื่องของบุญแล้วนะคะ เดี๋ยวนี้กำลังแข็งแรงอยู่ เอาเลยคะเข้าถึงธรรมกายให้ได้แล้วรีบไปช่วยคนรัก

#35 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 04:04 PM

เป็นเคสที่ฟังแล้วซึมนะคะ

นึกไม่ถึงว่าจะมีใครที่จะมีความรักยาวนานและฝังใจแบบนี้

เจ้าของเคสอย่าเศร้าไปเลยนะคะ..เพราะมันผ่านไปแล้ว

ทำใจให้ใสๆ รีบทำบุญ รักษาศีลให้ครบทุกข้อ

และถ้ามีโอกาสก็บวช และอุทิศส่วนกุศลให้ภรรยา

อย่างนี้เรียกว่า รักแท้ที่ยิ่งกว่ารักค่ะ
ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#36 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 05:34 PM

หลวงพ่อถาม ใช่ลูกฉันหร๋อเนี่ย..........ใช่หรอ

ไม่เคยเห็นลูก ร้องไห้

. ........ทำใจใสๆนะคะพี่พิง ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

แล้วก็ขอชื่นชมกัล^พี่โน๊ตด้วยค่ะ

อยากให้พี่พิง หัวเราะไม่อยากให้พี่พิงร้องไห้

***ไม่อยากให้ลูกของหลวงพ่อใจหมองค่ะ

เราลูกพระธัมฯ เหมือนกัน ทำใจใสๆนะคะ

กันเอง เพาะช่าง (ประติมากรรมสากล)

ลูกพระธรรมกำแพงเพชร072

#37 สัมมาอะระหัง

สัมมาอะระหัง
  • 235 โพสต์
  • Interests:computer,dhamma

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 06:27 PM

[attachmentid=7634]ขอเป็นกำลังใจให้คุณพิงได้ส่งบุญไปให้เทพธิดาในดวงใจให้สำเร็จนะครับ ผมขอเสนอเพิ่มเติม 2 วิธี คือ
1. ทั้งคุณพิงและลูกชายได้ให้โอกาสแก่ตนเองในการบวชแล้วอุทิศส่วนกุศลที่เกิดขึ้นจากการบวชให้
2. ถ้าลาสิกขาแล้ว คุณพิงน่าจะได้สร้างภาพยนตร์ที่มีสาระในการถ่ายทอดความเข้าใจเรื่อง กฏแห่งกรรม ให้สาธารณชนได้เรียนรู้อย่างกว้างขวาง เชื่อว่าวิธีที่ 2 นี้คงเป็นเรื่องถนัดของคุณพิงอยู่แล้ว ที่ได้ใช้ความสามารถทางการละครในการเพิ่มพูนบุญให้กับตัวเองและคนที่คุณรักอีกทางหนึ่งด้วย โดยทั้งนี้ถ้าในบางตอนของภาพยนตร์ได้มาถ่ายทำบริเวณอุโบสถของวัดพระธรรมกายจะยิ่งดีมากๆ
หวังว่าจะทำได้สำเร็จนะครับ สาธุ อนุโมทนาบุญล่วงหน้า laugh.gif happy.gif

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  candle.gif   8.06K   11 ดาวน์โหลด

ศีล..เป็นเบื้องต้น เป็นที่ตั้ง เป็นบ่อเกิดแห่งคุณความดีทั้งหลาย และเป็นประธานแห่งธรรมทั้งปวง บุคคลใดชำระศีลให้บริสุทธิ์แล้ว จะเป็นเหตุให้เว้นจากความทุจริต จิตจะร่าเริงแจ่มใส และเป็นท่า หยั่งลงมหาสมุทร คือ นิพพาน

#38 ริมคลอง

ริมคลอง
  • 44 โพสต์
  • Location:772 ริมคลองชักพระ แขวลคลองชักพระ เขตตลิ่งชัน กทม.10170

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 06:43 PM

และถ้ามีโอกาสก็บวช และอุทิศส่วนกุศลให้ภรรยา

คิดว่า ลูกพระธัมทุกคน เป็นกำลังใจให้คุณพิงค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับกุศลกรรมทุกอย่าง ที่ตั้งใจทำเพื่อภรรยานะคะ

และขออนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตร คุณโน๊ต ด้วยค่ะ

สาธุ _/\_

#39 DREAMLOVER

DREAMLOVER
  • 84 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 08:00 PM

คุณพิง และคุณโน๊ต เป็นต้นบุญใหญ่ไปทั่วโลกเลยนะ
อนุโมทนา และเป็นกำลังใจให้อีกแรงด้วย
สาธุ
สาธุ

#40 คนไทย

คนไทย
  • 95 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 10:01 PM

คุณพิงครับ มาร่วมสร้างบารมีทางธรรมเพื่อช่วยภรรยาคุณนะครับ เธอคงทุกข์ทรมานมากๆขณะนี้

#41 สู้โว้ยยยยยย

สู้โว้ยยยยยย
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 10:03 PM

สู้ต่อไปนะจ๊ะ ขอเป็นกำลังใจให้ด้วย คน ให้ถึงดุสิตบุรีเลย อย่าลืมมาสร้างบารมี กะ พวกเรานะจ๊ะ

#42 บุษบา

บุษบา
  • 131 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 10:48 PM

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าเลยค่ะ และเป็นกำลังใจให้ได้บวชเช่นกัน
อนุโมทนาบุญกับคุณโน้สด้วยเช่นกันค่ะ

หลวงพ่อท่านบอกว่า ลูกฉันเหรอ ไม่เคยเห็นร้องไห้
น่าจะเป็น พระเอก และนางเอก นะคะ
คือคุณโน้ส และ น้องไหม วิสา สารสาสค่ะ

#43 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 03:26 PM

เห็นหลายท่านมาร่วมโพสต์แล้ว อยากให้คุณพิงเข้ามากอ่าน จริงๆ เลยครับ จะได้ทราบว่า มีคนเป็นกำลังใจให้ อยู่อย่างเนื่องแน่น สู้ๆ ครับผม

#44 iMac24

iMac24
  • 437 โพสต์
  • Interests:เกิดมาสร้างบารมี

โพสต์เมื่อ 29 September 2006 - 11:22 PM

ชอบมากเลยครับเพลงเคศดดนใจวัยรุ่นมากๆๆ
จงสู้และอย่าท้อ ลูกเอย
ต้องถึงธรรมอย่างเสบย แน่แท้
ให้ทำอย่างที่เคย สอนสั่ง
นั่ง บ่ มีข้อแม้ จักได้ธรรมครอง

สุนทรพ่อ

มาร่วมกันสร้างสันติสุขให้กับโลกกันเถอะ

#45 Dok_Bua

Dok_Bua
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2006 - 09:18 PM

ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าของเคสนี้ด้วยนะคะ และเป็นกำลังใจให้ด้วย ส่งตรงจากประเทศอังกฤษค่ะ มีโอกาสได้ฟังเคสนี้ด้วย มีทั้งประโยชน์และสาระดีมากๆ ฟังแล้วอยากจะร้องให้ตามเลยค่ะ และสัญญาว่าจะนำสิ่งที่ดีๆที่ได้ฟังจากเคสนี้มาใช้เป็นข้อคิดในการใช้ชีวิตคู่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
...ขอสร้างบารมี เอาชีวีเป็นเดิมพัน ...