ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขออนุญาตบอกบุญใหญ่ให้แก่ทุกท่าน โดยเฉพาะชาวยุโรป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2006 - 05:58 AM

ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่า 10 วัด ครั้งแรกและครั้งเดียว
ณ วัดพุทธปารีส ประเทศฝรั่งเศส
ในวันพฤหัสบดีที่ 6 เมษายน พ. ศ. 2549 เวลา 10.00 น.

เนื่องจากในวันพุธที่ 5 เมษายน 2549 จะมีการจัดการประชุมของเจ้าอาวาสวัดสาขา
ในภาคพื้นยุโรปทั้งหมดจำนวน 10 วัด ณ วัดพุทธปารีส ประเทศฝรั่งเศส
คณะกรรมการจึงกำหนดให้มีการทอดผ้าป่า 10 วัดขึ้น
ในวันพฤหัสบดีที่ 6 เมษายน 2549 เพื่อให้กัลยาณมิตรและญาติโยมสาธุชนผู้ใจบุญ
ได้มีโอกาสร่วมบุญใหญ่ในการสนับสนุนงานเผยแผ่พระพุทธศาสนาในภาคพื้นยุโรป ครั้งนี้

ท่านที่ประสงค์จะรวมบุญเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่า 1 กอง 99 ยูโร
เท่ากับได้ทำบุญทั้งสิบวัด โดยแบ่งทอดวัดละ 9.9 ยูโร
พร้อมรับพระของขวัญไว้เป็นที่ระลึกให้ตรึกนึกถึงบุญ
เป็นพระล็อกเก็ตหลวงปู่วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ ล้อมกรอบ
พร้อมกล่องลายทอง จำนวน 1 องค์
ทั้งนี้ เรียนเชิญทุกท่านร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธา

สอบถามรายละเอียดได้ที่ วัดสาขาของวัดพระธรรมกายในภาคพื้นยุโรปทุกแห่ง
หรือวัดพุทธปารีส tel. 33+1.64.77.28.37

สำหรับสาธุชนในประเทศอิตาลีสามารถสอบถามได้ที่ tel. 39+35.84.77.47
กราบอนุโมทนาบุญค่ะ

Attachment

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  img1.jpg   37.79K   8 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  img2.jpg   5.77K   8 ดาวน์โหลด

#2 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 19 February 2006 - 06:30 AM

All right another boon to do!!! Splenid!! happy.gif I will start @ 1 กอง 99 ยูโร and will give the money to LP Pritsadang when he come to Sweden on 3-7 th March! happy.gif Ah, I must spread the news about this happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#3 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2006 - 01:49 PM

ขอร่วมด้วยคะ แล้วเจอกันที่ปารีสแน่นอนคะ อนุโมทนาบุญ สาธุ คะ
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#4 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 19 February 2006 - 07:49 PM

"แม้ตัวจะอยู่ไกล แต่ใจเราถึงกัน" ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ... สาธุ... สาธุ...

#5 abcd

abcd
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2006 - 08:44 PM

Please provide the address, map, or web link of:
ณ วัดพุทธปารีส ประเทศฝรั่งเศส

And tentative program the day: start-finish?
ในวันพฤหัสบดีที่ 6 เมษายน พ. ศ. 2549 เวลา 10.00 น

For travel plan.
Anumothana boon.

#6 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 February 2006 - 03:02 AM

วัดพุทธปารีส
ใกล้สถานีรถไฟ RER เมือง Bussy St. Georges
เมล์ไปได้ที่ อุบาสก [email protected]
พระอาจารย์ [email protected]

ส่วนรายละเอียดกำหนดการ ขอถามทางวัดก่อนนะคะ
วัดที่สามารถติดต่อได้มีดังนี้ค่ะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  scan0001.bmp   1.07MB   97 ดาวน์โหลด

#7 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 February 2006 - 08:22 PM

ถึงจะอยากไปร่วมบญมากแค่ไหน แต่ก็ไม่สามารถไปได้นะค่ะ ยังไงก็นำบุญมาฝากกันบ้างนะค่ะ หยั่งที่บอกอ่ะค่ะ "ถึงตัวไกล แต่ใจใกล้กันนะคะ" อนุโมทนาบุญ ล่วงหน้าเลยนะค่ะ ..สาธุค่ะ..
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#8 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 February 2006 - 02:34 PM

ขอเพิ่มเติมกำหนดการงานบุญวัดปารีสค่ะ
รบกวนท่านผู้ดูแลกระทู้ช่วยเอาไปโพสต่อข้างบนได้ไหมค่ะ

สำหรับพิธีกรรมในวันที่ 6 เมษายน มีดังนี้

09.30 น. คณะสงฆ์นำสาธุชนเจริญสมาธิภาวนาเพื่อกลั่นกาย วาจา ใจ
ให้ใสสะอาดบริสุทธิ์

10.00 น. พิธีทอดผ้าป่า 10 วัด

10.30 น. พิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทานแด่คณะสงฆ์และให้พร

11.00 น. สาธุชนร่วมใจกันประเคนภัตตาหารแด่คณะสงฆ์

12.00-13.00 น. สาธุชนรับประทานอาหารร่วมกัน / เสร็จพิธี

สาธุค่ะ

#9 laity

laity
  • 214 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2006 - 09:24 AM

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

และอยากร่วมบุญนี้ด้วยครับ จะให้โอนเงินไปที่บัญชีไหนครับ

โอไดบะ โตเกียว
อย่าให้อุปสรรคใด ๆ มาขัดขวางในชีวิตการสร้างบารมี และ
อย่าให้ความตั้งใจที่ดี เปลี่ยนแปลงไป กับกาลเวลา
เพราะเราไม่รู้ว่า่วันพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร เราอาจจะอยู่หรือตาย
สิ่งที่เอาไปได้มีแต่บุญกับบาปเท่านั้น ฉนั้น เราต้องอยู่กับวันนี้
วันที่เราบอกตัวเองว่า วันนี้เป็นวันที่ดีที่สุด ในวันหนึ่งของชีวิตการสร้างบารมีของเรา

โอไดบะ
โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

#10 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 09:36 PM

อนุโมทนา
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#11 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 10:33 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ