ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

DOU E-Library รับสมัคร Editor ธรรมะจำนวนมาก

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 rchind2001

rchind2001
  • 10 โพสต์
  • Interests:Dhamma

โพสต์เมื่อ 16 March 2006 - 02:41 PM

เรียน สมาชิก DMC

ผมขอประชาสัมพันธ์ DOU ได้นำระบบ Web Application ซึ่งพัฒนาให้สามารถ จัดเก็บ สื่อธรรมะ ในรูปแบบต่างๆ ซึ่งนักศึกษา DOU และผู้สนใจทั่วไปสามารถเข้ามาศึกษาได้ เราพัฒนาเป็น 2 ภาษา Thai-Eng
เรายังขาดสื่อธรรมะดีๆหลายๆเรื่อง ซึ่งต้องการผู้ที่สามารถอุทิศเวลามาจัดทำสื่อธรรมะเหล่านี้ให้สมบรูณ์ เพียงแต่ท่านใช้ Internet ที่บ้านก็สามารถสมัครเป็น Dhamma Editor ได้ครับ รับสมัครจำนวนมาก
สนใจ Email มาที่ [email protected]

#2 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 18 March 2006 - 03:21 PM

สมัครแล้วจะต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

#3 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 March 2006 - 11:18 AM

อยากทราบว่างานที่ต้องการให้ช่วยมีอะไรบ้างคะ เขียนอีเมล์มาบอกได้ที่ [email protected] ค่ะ อยากทราบรายละเอียดค่ะ

เปิ้ล
Ple

#4 rchind2001

rchind2001
  • 10 โพสต์
  • Interests:Dhamma

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 09:44 AM

สวัสดีครับผู้มีบุญทุกท่าน

ก่อนอื่นผมขอกราบอนุโมทนาบุญทุกท่านมีมีความตั้งใจเพื่อจะทำให้ ห้องสมุด Electronic ของ DOU เสร็จสมบรูณ์ เพื่อเผยแพร่วิชชาธรรมกายไปทั่วโลกนะครับ
แต่ละท่านคงมีประสบการณ์และความถนัดต่างๆกัน ผมจึงอยากเรียนให้ท่านลองเข้าไปดูใน DOU E-Library ว่าเป็นอย่างไรบ้าง มี Catalogue อะไรบ้าง เพื่อท่านจะได้เลือก CAtalogue ที่ท่านสนใจทำนะครับ

http://202.142.206.217/main.php

สำหรับท่านที่อยากทำ Programming หรือ HTML ลองเข้าไปศึกษานะครับว่า DOU E Library เราควรปรับปรุงด้านไหนบ้าง เพื่อให้ระบบเราสมบรูณ์ขึ้นครับ เราพัฒนาด้วย PHP database ใช้ SQL Server

หวังว่าเราจะได้ร่วมงานเพื่อรับบุญนี้ด้วยกันนะครับ
กราบอนุโมทนาบุญครับ

http://202.142.206.217/main.php

#5 คนรักวัด

คนรักวัด
  • 626 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2006 - 02:51 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ
โก หิ นาโถ ปโร สิยา
อตฺตนา หิ สุทนฺเตน
นาถํ ลภติ ทุลฺลภํ . . . ฯ ๑๖๐ ฯ

เราต้องพึ่งตัวเราเอง
คนอื่นใครเล่าจะเป็นที่พึ่งได้
บุคคลผู้ฝึกตนดีแล้ว
ย่อมได้ที่พึ่งที่ได้แสนยาก

Oneself indeed is master of oneself,
Who else could other master be?
With oneself perfectly trained,
One obtains a refuge hard to gain

#6 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 09:44 PM

อนุโมทนาด้วย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#7 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 10:43 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ