ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รูปโลหะหลวงปู่สดที่ใหญ่ที่สุดในโลก!!

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ~ได้ดีเพราะมีกัลยาณมิตร~

~ได้ดีเพราะมีกัลยาณมิตร~
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 April 2006 - 10:03 AM

สวัสดีพี่ๆทุกคนค่ะ ^_^ พอดีว่าเมื่อวานนี้ตอนกำลังเดินทางกลับนครสวรรค์ เจอวัดๆนึงค่ะ เค้ามีป้ายเขียนว่ามี รูปโลหะหลวงปู่สดที่ใหญ่ที่สุดในโลก!! ประดิษฐานอยู่ที่มหาวิหารหลวงปู่สดค่ะ อยู่ที่วัดจันทรังษี ต.หัวไผ่ อ.เมืองฯ จ.อ่างทองค่ะ เข้าไปกราบมาแล้วนะคะ

รูปโลหะหลวงปู่สดที่นี่ มีขนาดหน้าตักกว้าง 6 เมตร 9 นิ้วค่ะ สูง 9 เมตร เปิดให้เข้าชมเวลา 8.00 - 18.00 น. นะคะ ที่วัดนี้มีกิจกรรมให้ร่วมบุญซื้อที่ดินวัด ร่วมเป็นเจ้าภาพบรรจุกรุพระรุ่นหนึ่งของวัดจันทรังษีค่ะ นำมาบอกกันนะคะ เผื่อว่าพี่ๆกัลยาณมิตรอยากจะไปกราบไหว้ค่ะ ไปให้ได้นะคะ ... :) สาธุ!

#2 tor

tor
  • 356 โพสต์
  • Interests:meditation

โพสต์เมื่อ 15 April 2006 - 05:31 PM

ผมเคยเห็นป้ายเหมือนกัน รู้สึกว่าท่านเจ้าอาวาสวัดนี้จะศรัทธาหลวงปู่ท่านมากๆ
สาธุ สาธุ สาธุ
อัตตาหิ อัตตโนนาโถ = กายเป็นที่พึ่งแห่งกาย

#3 จ.ใจเดียว

จ.ใจเดียว
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 April 2006 - 08:54 PM

ยังไม่เคยไปเลยครับ จะต้องหาโอกาสไปสักครั้ง

#4 Talent_book

Talent_book
  • 95 โพสต์
  • Interests:นั่งสมาธิ

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 12:00 PM

อนุโมทนาบุญ สาธุ
ดุจแสงเทียนแสงธรรมนำชีวิต
พระอุทิศกายใจทำไมหนอ
เพียงลำพังพระเองก็สุขพอ
ใยต้องรอผองเราเข้าถึงธรรม

สุนทรพ่อ

I Love You หลายเด้อ

#5 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 June 2006 - 04:11 PM

อนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#6 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 09:49 PM

อนุโมทนาด้วยนะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#7 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 11:16 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ