ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พี่ๆdmc.tvทั้งหลายครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2008 - 05:25 PM

สวัดดีครับผม พี่ๆทีมงานผู้ตอบกระทู้ทั้งหลาย

ผมเป็นเด็กคนหนึ่งที่เป็นส่วนหนึ่งของdmc.tv
หลายสิ่งหลายอย่างที่ผมได้จากwww.dmc.tv เป็นความอบอุ่น เป็นกำลังใจ เป็นความสุข เป็นความรู้ เป็นความร่าเริงสนุกสนาน ป็นที่คลายเคลียด เป็นที่คลายทุกข์ เป็นที่เชื่อมต่อระหว่างเรา วงบุญพิเศษ เป็นสายใยแห่งความรัก ความเมตตา ความปรารถนาดี เป็นแหล่งสร้างบารมี เป็นแหล่งแห่งความสุขของผมมาตลอด ขอขอบคุณ ขอขอบคุณ

อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#2 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 25 September 2008 - 05:59 PM

สาธุ

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#3 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2008 - 07:29 PM

ชอบใจที่คุณ.เด็กตะกร้าอีกใบ ที่ใช้คำพูดถูกใจ ดิฉันมากๆๆๆเลยค่ะ และก็มีความคิด เห็นก็เหมือนกัน เลย ได้ดีมาทุกๆ

วันนี้ก็เพราะมี DMC ช่องนี้ช่องเดียวในโลก จริงๆค่ะ ไม่เคยเปลี่ยนใจไป ช่องไหนเลย มีช่องนี้ช่องเดียว อยู่ในดวง

ใจ และหัวใจค่ะ เพราะมีแต่ผู้มีบุญ คอยแต่ให้กำลังใจ มี หลวงพ่อ คุณครูไม่ใหญ่ ที่ใจดี มาคอยสอน คอยสั่งให้

ทำแต่ความดี อยู่ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ ที่จะหาช่องไหนก็ไม่มีอีกแล้ว ในโลกนี้ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#4 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2008 - 11:02 PM

เช่นกันเด้อ usr22432 พูดไปหมดแระ คงไม่ต้องพูดเพิ่มแว้ววว

อนุโมทนาบุญนะค่ะ happy.gif
หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#5 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2008 - 11:12 PM

ถ้าถามพี่..
คงต้องตอบว่า.. ก็เหมือนที่พี่เขียนจดหมายบอกหลวงพ่อไปนั่นแหละจ้า..
ว่า wec dmc.tv ดีอย่างไร..
แต่ท่านอ่านเฉพาะคำที่พี่สรุปย่อออกอากาศ..

ถ้าน้องรู้สึกว่า web นี้ดี.. อย่าเก็บไว้คนเดียวนะ..
บอกเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ด้วยจ้า..
แล้วเมื่อคนเหล่านั้นเข้ามา.. แล้วได้รับสิ่งดีๆ.. น้องก็จะมีส่วนในบุญทุกบุญนั้นด้วย.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#6 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2008 - 11:20 PM

รู้สึกอย่างนั้นเช่นกัน.... happy.gif

#7 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2008 - 12:31 AM

น้องเด็กตระกร้าอีกใบคะ

ดีใจจัง ถึงแม้ dmc.tv จะมีข้อมูลสำหรับเด็กๆ น้อยไปนิดนึง

แต่ไหนๆ น้องตระกร้าอีกใบก็ได้รับความสุขจาก dmc.tv แห่งนี้แล้ว อยากให้เพื่อนๆ รุ่นราวคราวเดียวกับน้องตระกร้าอีกใบ ได้รับความสุขแบบนี้บ้างหรือป่าวคะ

ถ้าอยาก

ไม่ว่าน้องตะกร้าอีกใบจะมีอายุเท่าไร

พี่ฟ้าร้างขอเรียนเชิญน้องตระกร้าอีกใบ มาเป็นคนเบื้องหลังกันดีกว่า เพราะตอนนี้เว็บ dmc.tv ยังไม่มี section ของเด็กๆ เลยค่ะ แล้วมาคุยกันหลังไมค์ จะได้ทำให้ทุกคนบนโลกนี้มีความสุขกัน
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#8 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 26 September 2008 - 01:18 AM

ผมเป็นเด็กคนหนึ่งที่เป็นส่วนหนึ่งของdmc.tv
ข้อความของน้องตะกร้าอีกใบ

ดีใจจัง ถึงแม้ dmc.tv จะมีข้อมูลสำหรับเด็กๆ น้อยไปนิดนึง
ข้อความของคุณฟ้าร้าง

ตอนนี้อ่ะ เวปเรายังไม่ค่อยจะมี อารายที่ดึงดูดวัยรุ่นอ่ะครับ ตอนนี้ผมอยากจะทำ Section ของวัยรุ่น หรือ เยาวชน ตั้งแต่ ระดับ ม.3 ม.4 ถึง มหาลัยปี 3-4 อ่ะครับ แต่ยังนึกไม่ออกซะทีว่าจะทำอะไรดี ไม่รู้ว่าเด็กสมัยนี้มันชอบอะไรกัน คือตอนผม แบบ 17-18 มันก็ไม่ได้ฮิต หรือชอบอะไรแบบเด็สมัยนี้ด้วย เลยคิดไม่ออกตอนนี้

แต่ตอนนี้จะเอาให้หน้าหลัก ของ dmc ไปให้รอดก่อนอ่ะครับ เด๋วจะจัดตั้งอาสาสมัครขึ้้นมาอีกที งานนี้จะเน้นเอาวัยรุ่นเลย แบบวัยรุ่นโลกไซเบอร์ว่าเขาทำไรกันบ้าง

ถ้ามีไปเดียไรจะมาบอกอีกทีนะครับ

#9 New

New
  • 95 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2008 - 01:28 AM

www.dmc.tv ก็เหมือนอากาศ ที่ขาดไม่ได้ happy.gif

ต้องเข้ามาดูทุกวัน ^^

#10 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 26 September 2008 - 09:12 AM

หลายสิ่งหลายอย่างที่ผมได้จากwww.dmc.tv เป็นความอบอุ่น เป็นกำลังใจ เป็นความสุข เป็นความรู้ เป็นความร่าเริงสนุกสนาน เป็นที่คลายเคลียด เป็นที่คลายทุกข์ เป็นที่เชื่อมต่อระหว่างเรา วงบุญพิเศษ เป็นสายใยแห่งความรัก ความเมตตา ความปรารถนาดี เป็นแหล่งสร้างบารมี เป็นแหล่งแห่งความสุขของผมมาตลอด

พี่ๆ ก็ได้เช่นเดียวกัน ครับ

#11 กุ้งรพ.หัวหิน

กุ้งรพ.หัวหิน
  • 201 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2008 - 01:08 PM

เป็นเด็กเก่งและดีที่น่ารักที่สุดเลยค่ะ สาธุค่ะ
(ตัวเองก็มีDMC เป็นทุกสิ่งทุกอย่าง เพราะอยู่บ้านคนเดียว แต่ก่อนอยู่กับลูกและแมวเหมียว ลูกก็ไปเรียนซะไกลลิบ แมวก็หนีไปไหนไม่รู้ ฮือๆ พูดแล้วเศร้า..แงๆ )
ตอนนี้โอเคค่ะ อยู่ได้ (ตายได้ อิอิ) ขอแค่มี DMC เท่านั้น สาธุค่ะ

#12 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2008 - 12:27 AM

ขาดไม่ได้เหมือนกันค่ะ แต่ส่วนใหญ่จะเข้ามาได้ตอนดึกๆ (แล้วไปแอบสับปะหงกช่วงบ่ายๆ )

จะคิดถึงชาวเวปมากสุดตอนทีต้องไปปฏิบัติธรรม 1 สัปดาห์ แล้วไม่ได้เข้ามาดูเลย

กลับมาอีกที ต้องย้อนกลับไปดูกะทู้เป็นหางว่าวเลย

#13 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2008 - 09:09 PM

ทุำกๆ คนพูดไปหมดแล้วล่ะ

และก็ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่ง และทุกคนต่างก็เป็นกำลังใจของซึ่งกันและกัน

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป