ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ร่วมบุญบริจาคถุงยังชีพเพื่อผู้ประสบภัยประเทศพม่า

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 10:36 AM

เมื่อวานได้ยินคุณครูไม่ใหญ่ประกาศให้นักเรียนอนุบาลทุกท่าน มาร่วมบุญบริจาคถุงยังชีพ "สู้โว้ย" เพื่อนำไปบริจาคให้กับผู้ประสบอุทกภัย ที่ประเทศพม่า (คนละ 1 ถุง)

เชิญติดต่อได้ที่
02-831-1000

ขอกราบอนุโมทนาบุญค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 02:01 PM

ถ้าจำไม่ผิด ร่วมบุญถุงละ 350 บาทครับ

#3 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 03:40 PM

ผมโทรแจ้งผู้ประสานงานแล้วครับ

แบ่งบุญให้กับทุกท่านครับ

สาธุ

#4 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 03:47 PM

วันอาทิตย์นี้ไปร่วมบุญได้ใช่ไหมครับ๐๐ smile.gif
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#5 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 04:52 PM

Sa Thu

#6 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 08:52 PM

ช่วยๆกันนะครับ

ถึงจะเป็นประเทศปิด ปกครองระบอบทหาร

แต่ความยึดมั่นในพระพุทธศาสนาก็เต็มร้อยนะครับ

ถือซะว่า ช่วยเหลือชาวพุทธด้วยกัน

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#7 Permbhoka

Permbhoka
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 May 2008 - 01:53 PM

ค่ะ กำลังชักชวนญาติ ๆ และทำเองด้วย 1 ถุง (หลวงพ่อให้ทำแค่คนละ 1 ถุงเพื่อกระจายให้ทำบุญทั่ว ๆ กันนะค่ะ)

อนุโมทนาบุญด้วยนะตะ สาธุ

#8 นิ่งในนิ่ง

นิ่งในนิ่ง
  • 34 โพสต์
  • Interests:แนวทางการดำเนินชีวิต

โพสต์เมื่อ 08 May 2008 - 10:59 PM

ดีจัง อนุโมทนาสาธุเป็นที่สุด อยากช่วยมากๆ เคยได้ช่วยผู้ประสบภัยสึนามิมาก่อนเมื่อครั้งอยู่ภูเก็ต บรรยากาศมันแย่มากๆ แต่การช่วยเหลือกันตลอดเวลา หลายรูปแบบมากๆ ทำให้คลายความหม่นหมองไปได้ระดับหนึ่ง จำได้ว่า น้ำดื่มเป็นสิ่งหนึ่งที่จำเป็นมาก และบางอย่างที่นึกไม่ถึงคือผ้า/พลาสติกสำหรับห่อศพก็เป็นที่ต้องการอย่างต่อเนื่อง แต่ที่ประทับใจมากคือการทำบุญให้ผู้จากไปที่สนามกีฬาเทศบาลเมืองภูเก็ต และที่ตะกั่วป่า ใครหนอเป็นผู้ดำเนินการ ปลื้มไม่จบจริงๆ