ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ตอบเรื่องการเชิญคุณทองต่อมาออกคุยกันถูกคอ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 botanie

botanie
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 August 2007 - 09:23 AM

ก่อนอื่นผมขอขอบพระคุณทุกท่านที่ชมรายการคุยกันถูกคอนะครับ เพราะตอนที่ทำตอนแรกๆก็ยังกลัวๆว่าจะมีคนดูรึป่าว เพราะมันเป็น talk showที่ค่อนข้างจะฉีกออกไปจากเดิมๆหน่อย คือไม่ใช่ว่าจะมานั่งถามตอบธรรมดา ถ้ามีความไม่เหมาะสม หรือผิดพลาดใดๆก็ขออภัยด้วยครับ

เรื่องการเชิญคุณทองต่อนั้น ก็ได้มีการติดต่อไปแล้ว แต่ด้วยเหตุผลบางประการ คิดว่าคงยังไม่เหมาะสมที่จะมาเปิดเผยช่วงนี้นะครับ อาจจะเป็นสัมพาทย์เสียง หรือเป็นรูปแบบอื่นๆ เดี๋ยวจะพยายามคิดนะครับ

สุดท้ายฝากถึงผู้ดูแลเว็ปนะครับ คือทำไงถึงจะได้username กับพาสเวิดอ่ะครับ คืออันนี้ผมยืมเพื่อนมา และถ้ารายการคุยกันถูกคอจะมีblog เป็นของตัวเอง และฝากโฆษณาlink ไว้ที่ www.dmc.tv จะได้ป่าวครับ ต้องติดต่อใครครับ

สมคะเน

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  IMG008.JPG   54.68K   43 ดาวน์โหลด

#2 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 August 2007 - 09:26 AM

สาธุ...ครับ

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 August 2007 - 09:39 AM

1. สมัครสมาชิก ได้ที่หน้านี้เลยค่ะ http://www.dmc.tv/register.php
2. blog ทำแล้วค่ะ ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วง test + check error ค่ะ คงจะเปิดตัวได้ภายในเดือนนี้ค่ะ
3. ส่วนเรื่องฝาก link โฆษณา ติดต่อมาที่ info @ dmc.tv หรือโทรมาคุยได้ที่ 02-831-1771 ค่ะ (ติดต่อ webmaster)
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#4 ลุกพระธรรมคนใหม่

ลุกพระธรรมคนใหม่
  • 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 August 2007 - 09:53 AM

เฮ ดีใจจัง คุณสมคะเณมาตอบแล้ว จะรอ ชมน่ะค่ะ
ถ้ามี BLOG ของ คุยกันถูกคอ ช่วยบอกด้วยน่ะ จะเข้าไปเที่ยว ค่ะ

#5 bluelotus

bluelotus
  • 45 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 August 2007 - 08:14 PM

รายการสนุก น่าสนใจ คุณสมคะเนคุยได้ถูกคอจริงๆ laugh.gif

#6 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2007 - 02:45 PM

ชอบรายการนี้มากค่ะ สนุกแล้วก็มีสาระเป็นธรรมชาติมากๆ สาธุๆๆๆๆค่ะ

ชอบรายการนี้มากค่ะ สนุกแล้วก็มีสาระเป็นธรรมชาติมากๆ สาธุๆๆๆๆค่ะ

#7 กลุ่มตะวันแก้ว

กลุ่มตะวันแก้ว
  • 88 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2007 - 06:29 PM

แล้วคุณทองต่อนี่เป็นใครกันเหรอ ไม่รู้จัก ช่วยบอกที

นี่ขนาดพิธีกร DMC จะมาตอบ ยังไม่มี user เลยนะเนี่ย แปลว่าทำงานแยกเป็นสัดส่วนจริงๆ นึกว่าจะเดินเจอกันบ่อยๆ ซะอีก

#8 Peace_Pls

Peace_Pls
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2007 - 09:00 PM

ดีจังเลยคุณสมคะเนมาตอบด้วย... ยังจำได้ที่คุณสมคะเนแต่งกลอนอวยพรวันครบรอบ 5 ปีโรงเรียนอนุบาลฯ เป็นอะไรที่โดนมากๆ 55++ ก็จะติดตามรายการไปเรื่อยๆนะคะ สนุกดีค่ะ..
~ สักวันฉันจะต้องโตใหญ่ เป็นตะวันสดใสดับความสลัว ในดวงใจชาวโลกที่หมองมัวส่องสว่างทั่วอนันต์จักรวาล ~

#9 N22

N22
  • 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2007 - 10:50 PM

อยากให้มี สัมภาษคุณ โน๊ต อุดม แต้พานิชน์ ผมว่าพี่เค้าสนุกแบบให้ข้อคิดดี เชื่อว่าหลายท่านคงอยากชม

#10 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 August 2007 - 01:28 PM

ขอยืนยันอีกคนนะคะ..ว่าคุณสมคะเน จัดรายการได้ดี และเป็นธรรมชาติมากค่ะ ได้ความรู้ด้วย และขอเชียร์ให้ สัมภาษณ์
คุณอุดม แต้พานิชย์ มาให้ข้อคิดดี สบาย ๆ ก็คงดีมากเลยค่ะ ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#11 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 08 August 2007 - 01:58 PM

wink.gif นักเรียนอนุบาล ASIA พิมพ์ว่า
อยากให้มี สัมภาษคุณ โน๊ต อุดม แต้พานิชน์ ผมว่าพี่เค้าสนุกแบบให้ข้อคิดดี เชื่อว่าหลายท่านคงอยากชม

tongue.gif นักเรียนอนุบาล น้ำใส พิมพ์ว่า
ขอยืนยันอีกคนนะคะ..ว่าคุณสมคะเน จัดรายการได้ดี และเป็นธรรมชาติมากค่ะ ได้ความรู้ด้วย และขอเชียร์ให้ สัมภาษณ์
คุณอุดม แต้พานิชย์ มาให้ข้อคิดดี สบาย ๆ ก็คงดีมากเลยค่ะ ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

laugh.gif ตามนี้เลยครับ smile.gif
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#12 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 August 2007 - 09:16 PM

คุณน้องสมคะเนช่วงนี้น้ำหนักขึ้นหรือเปล่าจ๊ะ..

เห็นมั๊ยว่าเราใส่ใจพิธีกรคนโปรดขนาดไหน.. มาช่วยเชียร์ด้วยอีกคนจ้า cool.gif

ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#13 บุษบา

บุษบา
  • 131 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 August 2007 - 01:35 AM

ชอบรายการคุยกันถูกคอ เช่นกัน
อยากให้สัมภาษณ์ คุณโน๊ส เช่นกันค่ะ

ไม่ทราบว่าจะเป็น คุณถาวร ด้วยจะยากไหมคะ
พระเดชพระคุณหลวงพ่อ เคยกล่าวถึง
ขอบพระคุณค่ะ