ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอแสดงความยินดีกับผลสอบ World-PEC ของเพื่อนสมาชิก DMC.tv

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 23 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 February 2009 - 11:40 PM

หลังจากที่รอคอยกันมานาน ในที่สุดผลสอบ World-PEC ครั้งที่ 3 ก็ออกมาแล้ว ก่อนอื่นผมต้องขออนุโมทนาบุญและขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับรางวัล รวมถึงผู้เข้าสอบทุกท่าน

ส่วนของพวกเราทีม DMC.tv ก็ได้รวมตัวกันส่งเข้าประกวดร่วมสิบทีม ก็เป็นที่น่าภาคภูมิใจครับที่ 1 ในของพวกเราทำได้ ผมก็ต้องขออนุญาตใช้พื้นที่บอร์ดแสดงความยินดีกับเพื่อนสมาชิก

ชนะเลิศอันดับที่ 2 ระดับศูนย์สอบ (สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย)
ผู้เข้าประกวดได้แก่ Inner spot, Sky Noi และ ต้นกล้าธรรม
ขอแสดงความยินดีกับเพื่อนสมาชิกทั้งสามท่านด้วยครับ

ส่วนใครได้คะแนนเท่าใหร่ ก็เอามาเล่าสู่กันฟังมั่งนะครับ ทีมผมได้ 73 คะแนน เย้ ภูมิใจสุดๆ คราวหน้าต้องอ่านให้ปึ้กกว่านี้

ปล: ใครยังไม่ทราบผล ดูได้ที่นี่เลยครับ worldpec.dmc.tv

#2 love-is-love

love-is-love
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 02:11 AM

my team has got score at 68 but no prize ....so sad!

next year....I'll come back ....see ya!

KORNWIPA

#3 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 04:53 AM

จริงหรือเนี่ย อุ้ยต้าย ว้าย กรี๊ด ดีใจค่ะ ดีใจด้วยจริงๆ กับ น้อง Innerspot, Sky Noi ต้นกล้าธรรม เก่งจริงๆ เล้ย เย้

#4 ต้นกล้านิพพานไม่ถอดกาย

ต้นกล้านิพพานไม่ถอดกาย
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 07:22 AM

ยินดีด้วย อย่างแรง เย้...เย้... เก่งจังเลย...

#5 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 07:43 AM

จริงหรอ...ผมทำไม่ค่อยได้เลยอ่ะครับ...ต้องขอขอบคุณคุณ n00m ด้วยนะครับที่เอาข่าวดีมาแจ้งให้ทราบแต่เช้าเลย

#6 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 08:01 AM

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ยอดเยี่ยมจริงๆครับ ไม่เสียแรงที่เต้นปอมปอมเชียร์อยู่ข้างหลัง

อย่างนี้ต้องตบรางวัล เอาอะไรดีหว่า อือ....อือ....อือ...ปุ้ง หัวระเบิดอีกและ แย่จัง

my team has got score at 68 but no prize ....so sad!

Why' so sad? I think 68 is so cool, don't wotty about the score because you are a great man you can do it ! Hope to see you next time.
ปล.แล้วตูจะพิมพ์ภาษาอังกฤษให้ขายขี้หน้าเขาทำไมฟ่ะเนี้ย

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#7 usr26098

usr26098
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 08:26 AM

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ เยี่ยมไปเลย happy.gif

แล้ว ชนะเลิศอันดับที่ 2 ระดับศูนย์สอบ (สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย) ได้รางวัลเป็นอะไรคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ได้ด้วยเหมือนกัน (อยู่ีทีม AJ นิกกี้) เย้ๆ happy.gif

#8 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 10:14 AM

glare.gif ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ สาธุ สาธุ
....
ได้81แต้มล่ะ ...

คราวหน้าต้องขยันมากขึ้นละ
เอาใจช่วยทุกคนนะ..สาธุ

ไฟล์แนบ

#9 WISH

WISH
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 10:37 AM

biggrin.gif Congratulation biggrin.gif

สอบครั้งนี้มีแต่ได้ กับ ได้ ครับ.... nerd_smile.gif

ไฟล์แนบ

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#10 ความสุข....อยู่ที่ใจนะครับ

ความสุข....อยู่ที่ใจนะครับ
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 10:43 AM

ทีมผมได้ 79 คะแนนครับ

#11 embryo_sun

embryo_sun
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 10:53 AM

ดีใจด้วยสำหรับท่านสมาชิกนะคะ

เราพึ่งสอบ WP ครั้งนี้เป็นครั้งแรก

เห็นด้วยนะคะ การสอบครั้งนี้มีแต่ได้กับได้ค่ะ

ผลบุญเป็นของทุกท่าน ผลงานเป็นของทุกคนค่ะ

พวกเราเป็นที่หนึ่ง ตั้งแต่พี่หัวหน้าขั้น ให้พวกเราปรบมือให้ตัวเองตอนที่เวลาสอบสิ้นสุดแล้ว

วันมาฆบูชาเราจะได้มาร่วมกันแสดงความยินดี สำหรับผู้ที่สอบได้กันอีกครั้งค่ะ

ช่วยกันปรบมือดัง ๆๆๆๆ กันอีกครั้งให้กับผู้เป็นตัวแทนพวกเราไปรับรางวัล และปรบมือให้กับตัวเอง

ที่เปิดโอกาสให้เราเองได้ศึกษาธรรมะเล่มนี้กันนะคะ

#12 Geng

Geng
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 10:56 AM

ยินดีด้วยครับ แต่สงสัยจัง คะแนน ลำดับที่ 8 กับ 9 กระโดดห่างกันเป็นสิบคะแนนเลยหนะครับ

#13 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 12:51 PM

ขอขอบคุณพี่ n00m มากเลย ส่งข่าวดีมายินดีกัน 00.00 น. แหม ตื่นมาดูแล้วหลับต่อนึกว่าฝันไปซะอีก
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ยอดเยี่ยมจริงๆครับ ไม่เสียแรงที่เต้นปอมปอมเชียร์อยู่ข้างหลัง

เอ..วันนั้นมีปอมปอมเชียร์ด้วยหรอ

#14 อาม่า

อาม่า
  • 218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 01:50 PM

เก่ง จังเลย อนุโมทนาบุญด้วยนะจ๊ะ

#15 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 02:11 PM

สุดยอดเลยนะครับ อยากมีปัญญาเท่าจังเลย

#16 100กะรัต

100กะรัต
  • 209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 02:17 PM

ดีใจด้วยจ้า ขอปรบมือดัง ๆ ให้ร้อยครั้งเลยค่ะ เย้....

100กะรัต

#17 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 02:19 PM

ดีใจ ดีใจ ดีใจด้วย ทีมเก่งคนเก่ง น้อง innerspot น้อง sky noi และน้องต้นกล้าธรรม

อย่างนี้ต้องฉลองด้วยการ.........................มานั่งสมาธิที่เสา D9 ให้มาก ๆ อย่าให้ขาดนะ

เอ......แล้วน้ำใสกะเด็ก ๆ ได้กีคะแนนกันล่ะ เดี๋ยวแอบดูก่อน ...... ..... ...... tongue.gif

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#18 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 05:23 PM

ดีใจด้วยจริง ๆ ค่ะ
ขอแสดงความยินดีด้วย
จากใจเลยค่ะ happy.gif

#19 แก้วกาญจน์

แก้วกาญจน์
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 06:02 PM

ได้ 82 ค่ะ

ขออนุโมทนาและแสดงความยินดี กับผู้ที่ได้รับรางวัลทุกๆ ท่านนะคะ

อ้อ! อยากให้มีเฉลยคำตอบจังเลย จะได้เข้าใจได้ถูกต้องค่ะ

#20 ขันติธรรม

ขันติธรรม
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 09:37 PM

ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุค่ะ

#21 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2009 - 11:40 PM

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ

เก่งจิงๆเลย

เก่ง & ดี

#22 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 February 2009 - 02:01 PM

โอ๋ สาธุ ขอแสดงความยินดีด้วยคนคับ ดีใจมากมากที่ทีมงานได้รับรางวัล

เอ๋แล้วผมต้องกลับไปรับรางวัลได้ไหมเนี๊ย ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคับ ถ้าไงไปฉลองที่ไหนบอกด้วยนะคับ

#23 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 February 2009 - 10:42 PM

สาธุ ครับผม

#24 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2009 - 09:53 AM

ขอแสดงความยินดี ด้วยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย