ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

กระผมมีความประสงค์อยากได้ดวงแก้วขนาด 12 cm กับ 23 cm นะครับ ไม่ทราบทางวัดใหญ่ พอจะมีให้ร่วมบุญใหมครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 SHO

SHO
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2014 - 10:06 AM

ถ้ามี กรุณาแจ้มให้ทราบด้วยครับ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2014 - 12:10 PM

เอ่อ...ต้องขอประทานโทษนะครับ   ทางวัดใหญ่จะมี  หรือไม่มีผมไม่ทราบ   คงต้องให้ท่านเจ้าของกระทู้ไปเรียนถามทางวัดใหญ่โดยตรงอีกทีนะครับ

แต่ทางวัดพระธรรมกายไม่มีให้ร่วมบุญ  หรือพูดภาษาง่ายๆ  คือ  ทางวัดพระธรรมกายไม่มีของพวกนี้ขายครับ  คงต้องหาซื้อตามร้านทั่วไปแล้วหล่ะครับ  

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 SHO

SHO
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2014 - 01:07 PM

ที่ว่าไม่มีให้ร่วมบุญ ผมว่าน่าจะนะครับ เพราะผมได้มาดวงหนึ่งจากวัดใหญ่ขนาด 4cm ประมาณ 200 บาท

และยังมีขนาดที่ไม่มีองค์พระ กับมีองค์พระภายใน ราว 1000 - 1500 บ. น่ะครับ

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2014 - 01:55 PM

ไม่ทราบเราพูดถึงวัดเดียวกันหรือเปล่าครับ  ผมพูดถึงวัดพระธรรมกายเท่านั้น  ถ้าเป็นคนละวัดก็ขออภัยด้วย

และวัดพระธรรมกายมีวัดเดียวเท่านั้น  ไม่มีวัดใหญ่  ไม่มีวัดเล็ก  มีวัดเดียวโดดๆ เลยครับ

ส่วนที่ว่าท่านได้ไปซื้อมาจากวัดนั้น  มีใบอนุโมทนาบัตรหรือเปล่าครับ  ขอดูด้วยครับ  เพราะผมก็อยากทราบเหมือนกันว่า  วัดพระธรรมกายขายของจำพวกนี้ด้วย  

ร้านค้าที่อยู่หน้าวัด  ไม่ใช่ของวัด  เป็นของเอกชนที่มาตั้งขายของ

ของที่ระลึกตามบูธต่างๆ  ก็ไม่ใช่การขายของวัด  แต่เป็นของที่เจ้าหน้าที่ประจำบูธจัดหามา  หรือเจ้าภาพที่มีของอยู่เอามาเป็นของที่ระลึกให้กับผู้ที่มาร่วมทำบุญกับที่บูธต่างๆ ด้วย  เช่นบูธ DMC.tv ของพวกเราที่เสา E6 ก็จะมีของที่ระลึกต่างๆ ทั้งที่ได้รับมาจากงานบุญต่างๆ  เจ้าภาพมอบให้มา  และที่ผมจัดหามาเอง  ไว้สำหรับจัดกิจกรรมกับสมาชิก  แต่ก็ไม่ใช่การรับของวัดมาขายแต่อย่างใด

ของที่ระลึกที่ทางวัดพระธรรมกายแจกให้กับท่านเจ้าภาพผู้มีบุญงานต่างๆ จะมีการแสดงแบบให้เห็นทาง DMC เท่านั้น  นอกเหนือจากนี้จะไม่ใช่ของที่วัดพระธรรมกายจัดทำขึ้นมา

ขอความกรุณาทำความเข้าใจตามนี้  และถ้าจะกรุณาให้เกียรติกัน  ขอความกรุณาเรียกวัดของเราว่า วัดพระธรรมกาย  ด้วยครับ  อย่าเรียกชื่ออื่นให้เกิดความสับสน   

ขอบพระคุณมากครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 ตะกร้าอีกใบ072

ตะกร้าอีกใบ072
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2014 - 02:41 PM

เมืองแก้วมณี มีหลายร้านนะครับ ไปเดินดูเเละเลือกซื้อได้ แต่ในวัดไม่มีขายครับ 

ถ้าเป็นดวงแก้วจุบเจยจะราคาสูงกว่าแก้วสังเคราะห์นะครับ

#6 SHO

SHO
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 July 2014 - 07:02 PM

ดวงแก้วจุยเจยที่ว่า เป็นรัตนะชาติหรือเปล่าครับ แล้วเมืองแก้วมณี อยู่ตรงใหนครับ แล้วแถวมงคลเศษฐีมีใหมครับ

#7 ตะกร้าอีกใบ072

ตะกร้าอีกใบ072
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 July 2014 - 08:28 PM

ที่เดียวกันครับ วันไหนมาวัดก็เดินไปได้ครับ แต่ถนนยาวหน่อย อย่าไปนานนะเดี๋ยวไม่ทันพิธีกรรม อนุโมทนาบุญครับ สาธุ

แก้วที่เกิดขึ้นตามธรรมชาติครับ เอาไว้ใช้ตรึกเวลานั่งสมาธิครับ

#8 SHO

SHO
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2014 - 12:10 PM

ขอบคุณครับ