ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากทำบุญ... ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 t2524ster

t2524ster
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2009 - 11:34 AM

อยากทำบุญ
1. กองทุนถวายภัตตาหาร ทุกเดือน หรือกองทุนบูชาข้าวพระ ครับ (จะได้อุดมสมบูรณ์ไปด้วย อาหารการกินไม่อดยาก)
2. กองทุน พระปริยัติ ครับ (จะได้ฉลาดเรียนเก่ง)
3. กองทุนบุญอื่นๆ
---------
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

#2 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2009 - 12:26 PM

glare.gif ก็ไปวัดวันอาทิตย์ แล้วก็เดินไปแถวเสาM N O P 7-8
ซึ่งมีบู๊ทหลากหลายให้ร่วมบุญครับ
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#3 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 30 August 2009 - 05:47 PM

และบริจาคทำบุญบุญต่างๆ ได้ที่ตู้รับบริจาค ในสภาธรรมกายสากล ทุกวันอาทิตย์
สอบถามรายละเอียดจากเจ้าหน้าที่ ได้ค่ะ
อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#4 มุนิวโร

มุนิวโร
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2009 - 07:54 PM

ทำทานสุดใจ โดยที่กายไม่ลำบากครับ จะได้บุญสุดๆ

และก่อนนอนนั่งสมาธิ ซะหน่อยทุกวันก็ดีนะครับ เพราะการนั่งสมาธิทำให้เราอยู่ใกล้พระนิพานมากที่สุด กระแสบุญหลั่งไหลเข้ามามากสุด
และอยากได้อะไร หลังนั่งสมาธิเสร็จ ก็ขอได้เลย เพราะบุญเป็นธาตุสำเร็จครับ

#5 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2009 - 08:37 PM

ว้าว สาธุค่ะ

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#6 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 September 2009 - 08:49 AM

สนใจ ให้ชีวิตสัตว์เป็นทาน และบุญยารักษาโรค ด้วยใหมครับ
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ ...................