ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

DMC Contest

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Moderator

Moderator

Thai buddhist monk

• 328 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 18 January 2006 - 10:49 PM

ตอนนี้กำลังเปิดสมัครชาวต่างชาติ ต่างภาษา ต่างศาสนา มีคุณสมบัติ อยากพูดภาษาไทย โดยมีกติกา ดังนี้ พูดคำว่า

1. กราบนมัสการหลวงพ่อ (ค่ะ/ครับ)
2. สัมมาอะระหัง
3. อนุโมทนาสาธุ

และอาจจะพูดอะไรอย่างอื่นเพิ่มเติม เกี่ยวกับรายการดีเอ็มซี หรือการทำความดี การปฏิบัติธรรม เป็นต้น
หมายเหตุ มีรางวัลพิเศษมอบให้สำหรับชาวต่างชาติที่ชนะการประกวดจ้า !!!

#2 crystal.mind

crystal.mind
  • 280 โพสต์
  • Interests:Book Music

โพสต์เมื่อ 18 January 2006 - 11:38 PM

ขอรายละเอียดมากกว่านี้อีกนิดนะคะ เช่น

สมัครที่ไหน อีเมล์อะไร
ต้องพูดใสเทป แล้วส่งไป หรือ ไปด้วยตนเอง
อายุ มีจำกัด หรือไม่
ฯลฯ

" เกิดมาเพื่อ ทำพระนิพพานให้แจ้ง + แสวงบุญ + สร้างบารมีค่ะ "
"รักษา อารมณ์ดี + อารมณ์เดียว + อารมณ์สบาย ทั้งวัน "

#3 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 19 January 2006 - 05:10 PM

สวัสดีค่ะ..... สำหรับรายละเอียด DMC CONTEST เพิ่มเติม มีดังนี้

คุณสมบัติของผู้เข้าประกวด
1. ไม่จำกัดอายุ เชื้อชาติ ศาสนา เผ่าพันธ์ ความเชื่อ
2. เป็นชาวต่างชาติ (ไม่ใช่คนไทย)
3. อยากพูดภาษาไทย

[b]กติกาง่ายๆๆ
1. พูดคำว่า "กราบนมัสการหลวงพ่อ (ค่ะ/ครับ)" "สัมมาอะระหัง" "อนุโมทนาสาธุ"
2. อัดเป็นไฟล์เสียง MP 3 หรือ อัดเป็น VDO ไฟล์ AVI ส่งมาที่ [email protected]
3. ระบุชื่อ-นามสกุลให้ชัดเจน ทั้งภาษาอังกฤษและภาษาไทย

หมายเหตุ : *** กรณ๊ที่ส่งเป็นไฟล์เสียง ให้แนบรูปถ่ายที่เห็นหน้าได้ชัดเจนมาด้วย

สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่ +(66)-2831-1148 ถึง 9
+(66)-1558-5800

#4 ปาลินารี

ปาลินารี
  • 258 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2006 - 08:45 PM

ไอเดียน่ารักดีจังเลย

ถ้านำมาให้ฟังในโรงเรียน คงน่ารักมาก

#5 Nu

Nu
  • 224 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2006 - 04:41 PM

แล้วไงต่อค่ะ แค่ประกวดเฉย ๆ เหรอค่ะ

หรือว่าทางทีมงานจะให้คนเหล่านี้ช่วยทำงานอื่น ๆ ต่อไปด้วยเอ่ย
ถ้าใช่ งานเหล่านั้นมีหน้าที่อย่างไร ทำงานกี่โมงถึงกี่โมง เป็นอาสาสมัคร หรือจ่ายเบี้ยเลี้ยง หรือจ่ายค่าจ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#6 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2006 - 07:03 PM

ง่ายดีค่ะ ไอเดียแจ๋ว จะช่วยเผยแพร่ผู้ที่สนใจค่ะ
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#7 Pro

Pro
  • 134 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 January 2006 - 10:36 AM

ไอเดียดีครับ
ยิ้มแล้วรวย อ่านกระทู้อยู่ก็ยิ้มได้ครับ

#8 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2007 - 10:17 AM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ