ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รับบริจาคหนังสือ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สามเณรเสกสิทธิ์ ด้วงโพธิ์

สามเณรเสกสิทธิ์ ด้วงโพธิ์
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2008 - 04:06 PM

ด้วยทางโรงเรียนพระปริยัติธรรมแผนกสามัญศึกษา วัดศิริมงคล มีความต้องการ รับบริจาคหนังสือเรียน หนังสือความรู้ทั่วไป เพื่อให้พระภิกษุ-สามเณร ใช้ในการเรียนการสอน ผู้ที่มีความสนใจร่วมบริจาคได้ที่ โรงเรียนพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา วัดศิริมงคล ๒๗ ม.๗ บ้านหนองเม็ก ตำบลหนองเม็ก อำเภอหนองหาน จังหวัดอุดรธานี ๔๑๑๓๐ โทร.๐๘๐-๔๐๐๘๒๐๖ , ๐๔๒-๒๓๕๑๕๖

#2 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2008 - 05:11 PM

จะช่วยประชาสัมพันธ์ให้เจ้าค่ะ สาธู๊
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#3 about

about
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2008 - 04:51 PM

โทรไปสอบถามแล้ว เดี๋ยวส่งผ่านขนส่งไปดีกว่า

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2008 - 06:22 PM

มีรายการหนังสือไหมครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2008 - 07:55 PM

สาธุ

#6 Marina

Marina
  • 171 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2008 - 09:07 PM

สาธุ มีรายการหนังสือหรือประเภทที่ต้องการไหมคะ จะได้ชักชวนกันให้หาไปให้ถูก

#7 hung

hung
  • 51 โพสต์
  • Location:19/3 ซ.สาธุประดิษฐ์ 57 บางโพงพาง ยานนาวา กทม. 10120
  • Interests:พระพุทธศาสนา ฟูตบอล

โพสต์เมื่อ 21 November 2008 - 04:30 PM

เดี๋ยวส่งไปให้ทางไปรษณีย์ 1 กล่องครับ