ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 2 คะแนน

ขอเชิญเพื่อนสมาชิกชาวบอร์ด DMC ทุกท่าน ได้ร่วมอนุโมทนากับมหากฐินทานต่อคณะศิษยานุศิษย์วัดปากน้ำภาษีเจริญกันนะครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 52 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 October 2006 - 10:46 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
หยุดคือตัวสำเร็จ

#32 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 20 October 2006 - 10:01 PM

ด้านล่างจ้า อันนี้เกิดจากความผิดพลาดทางเทคนิคเล็กน้อย นะครับ red_smile.gif smile.gif happy.gif

#33 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 20 October 2006 - 10:31 PM

แหมคิดว่าหายไปไหน ที่แท้ช่วงนี้ นักเรียนอนุบาล Peacefulness

เดินสาย สั่งสมกาลทาน งานทอดกฐินสามัคคี นี่เอง

ข้าพเจ้า ( อิอิ ขอลองใช้คำนี้บ้าง ) ขออนุโมทนาทุกบุญที่คุณ นักเรียนอนุบาล Peacefulness

สั่งสมไว้ดีแล้วด้วยนะครับ

นักเรียนอนุบาล dangdee

ไฟล์แนบ

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#34 Peacefulness ™

• Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 20 October 2006 - 11:00 PM

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน laugh.gif happy.gif smile.gif
เนื่องด้วย วันจันทร์ที่ 16 ตุลาคม 2549 ที่ผ่านมา ข้าพเจ้าได้มีโอกาศไปร่วม งานบุญกฐินพระราชทาน

ที่ วัดสุทัศนเทพวราราม
ประวัติโดยสังเขป คลิ๊กที่นี้

ข้าพเจ้าจึงได้มีโอกาศได้ถ่ายรูป มาให้เพื่อนๆ ทุกๆท่าน ได้ชม และร่วม อนุโมธนาบุญทุกๆบุญ ที่ ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว ด้วยครับ ขอให้ ทุกๆท่าน ได้บุญ เท่าๆกัน ทุกๆคน ด้วยเทอญ laugh.gif happy.gif laugh.gif

เสาชิงช้า หน้า วัดสุทัศนเทพวราราม (1024 X 768)

วัดสุทัศนเทพวราราม

เหล่าทหารมหาดเล็กรักษาพระองค์ฯ รอเสด็จทำพีธีเสร็จ (สมเด็จฟ้าชายเสด็จนะครับ smile.gif )

รถยนต์พระที่นั่งเตรียมรอรับเสร็จกลับ

หลังจากเสด็จกลับแล้ว

เหล่าทหารมหาดเล็กรักษาพระองค์ฯ ขึ้นรถกลับ

หลังจากเสด็จกลับไปไม่นาน เหล่าพระสงฆ์ ได้สวดอะไรก็ไม่ทราบเหมือนกัน ohmy.gif

เหล่าพระสงฆ์ กำลังสวดมนต์ อะไรก็ไม่ทราบเหมือนกัน smile.gif

ยามที่ใช้เก็บปัจจัย ที่ข้าพเจ้าได้ ร่วมทำ บุญกฐินพระราชทาน ครั้งนี้ laugh.gif

ข้าพเจ้าก็ได้ร่วม ถวายปัจจัย กับ พระท่านนี้ ด้วยมือของข้าพเจ้าเอง เพื่อร่วมทำ บุญกฐินหลวง อีกครั้งครับ happy.gif

พระราชวิจิตรปฎิภาณ ประธานที่ปรึกษา วัดสุทัศนเทพวราราม

พระวิสุทธาธิบดี ผู้อำนวยการ วัดสุทัศนเทพวราราม คลิ๊กที่นี้

บรรยากาศภายใน โบสถ์ วัดสุทัศนเทพวราราม

พระพุทธตรีโลกเชษฐ์ พระประธานที่ประดิษฐานอยู่ภายใน โบสถ์ วัดสุทัศนเทพวราราม คลิ๊กที่นี้

พระพุทธตรีโลกเชษฐ์ พระประธานที่ประดิษฐานอยู่ภายใน โบสถ์ วัดสุทัศนเทพวราราม คลิ๊กที่นี้

อีก บรรยากาศหนึ่ง ภายในโบสถ์นะจ๊ะ happy.gif laugh.gif happy.gif

ข้าพเจ้าใคร่ ขอประชาสัมพันธ์ งานนี้ด้วยครับ หากท่านผู้ใดสะดวก ก็ขอเชิญกัน ตามสบายเลยจ้า smile.gif happy.gif laugh.gif
ประวัติ พระศรีศากยมุนี ที่ประดิษฐานอยู่ภายใน พระวิหารหลวง วัดสุทัศนเทพวราราม คลิ๊กที่นี้

ด้วย บุญทุกบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจและกระทำไว้ดีแล้ว ใน วันจันทร์ที่ 16 ตุลาคม 2549 ที่ผ่านมา ข้าพเจ้าขอปราถนาโปรดให้ ทุกๆท่าน ที่ได้มีโอกาศ มาอ่าน มาเจอ กระทู้นี้ (แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ ลงในกระทู้นี้ หรือ แม้จะไม่ได้เป็นสมาชิกของ DMC webboard ก็ตาม) เพียงแค่ได้อ่าน หรือรับรูป ก็ตาม ขอได้โปรดท่านๆเหล่านั้น จงได้กุศลผลบุญเหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน ทุกๆคน ด้วยเทอญ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ smile.gif happy.gif laugh.gif

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดสุทัศนเทพวราราม คลิ๊กที่นี้ โพสต์ที่ 34
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้

ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง

#35 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 12:13 AM

ขอชอบคุณพี่ Peacefulness สำหรับภาพประวัติศาสตร์การสร้างบารมีที่หาดูได้ยากยิ่ง
และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับยอดกัลยาณมิตร ผู้ใจบุญทุกท่านด้วยครับ smile.gif สาธุ สาธุ สาธุ

#36 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 03:27 AM

ขอชอบคุณพี่ Peacefulness สำหรับภาพประวัติศาสตร์การสร้างบารมีที่หาดูได้ยากยิ่ง
และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับยอดกัลยาณมิตร ผู้ใจบุญทุกท่านด้วยครับ smile.gif สาธุ สาธุ สาธุ___By ท่าน 'niwat'
สิ่งที่ข้าพเจ้าทำลงไปทั้งหมดนี้ ข้าพเจ้าทำด้วย ด้วยความปิติยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ laugh.gif happy.gif smile.gif

และ ข้าพเจ้าใคร่ขอร่วม อนุโมธนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยเช่นกันจ้า

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ happy.gif happy.gif happy.gif

#37 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 07:33 AM

แหมคิดว่าหายไปไหน ที่แท้ช่วงนี้ นักเรียนอนุบาล Peacefulness

เดินสาย สั่งสมกาลทาน งานทอดกฐินสามัคคี นี่เอง

ข้าพเจ้า ( อิอิ ขอลองใช้คำนี้บ้าง ) ขออนุโมทนาทุกบุญที่คุณ นักเรียนอนุบาล Peacefulness

สั่งสมไว้ดีแล้วด้วยนะครับ

นักเรียนอนุบาล dangdee
อ่า ท่านนักเรียนอนุบาล dangdee ช่างชักเกตุอยู่เหมือนกันนะเนี้ย red_smile.gif laugh.gif happy.gif ดังที่ท่าน ได้กล่าวมา ก็คงจะไม่ผิดซะเท่าไรหรอนะครับ laugh.gif happy.gif smile.gif

เพราะโดยส่วนตัวแล้ว ข้าพเจ้า คิดและเชื่อ ว่า อายุไขเฉลี่ย 75- 80 ปี ใน ภพภูมินมุษย์ อย่างเราๆและท่านทั้งหลายนั้น ไม่ได้มากมายอะไรเลย แถมถ้าได้กลับไป สุติภูมิ หรือ ทุขติภูมิ แล้วละก็ กว่าจะหาโอกาศที่ได้มาเจอพระพุทธศาสนา นั้นคงไม่ได้เสมอไปบ้าง ดั้งนั้นแล้วถ้าได้เกิดมา "ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี" รู้และตระหนัก เฉกเช่นอย่างชาตินี้ คงไม่ประมาทดีกว่านะครับ happy.gif laugh.gif happy.gif

ข้าพเจ้าขอใคร่ อนุโมทนาบุญทุกๆบุญ ร่วมกับ ท่าน dangdee ที่ได้ตั้งใจกระทำมาไว้ดีแล้ว ด้วยเทอญ และ ขอจงให้ท่าน dangdee ได้รับอนิสงฆ์ผลบุญ ที่ข้าพเจ้าตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว ให้ได้ผลเท่าๆ กันเลยนะครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ laugh.gif happy.gif laugh.gif

ปล. ส่งที่ไหนที่ ท่าน dangdee เห็นว่าจักเป็นประโยชน์ที่ดีต่อตัว ท่าน dangdee เองและ ท่านอื่นๆ อีกด้วย แล้วละก็ จงได้โปรดได้ ลองใช้ ลองพิจารณา และลองทำ ได้กันตามสบายและเห็นสมควร ได้เลยจ้า laugh.gif happy.gif happy.gif

#38 somchet

somchet
  • 900 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 October 2006 - 10:23 AM

สาธุครับ

#39 diew_ake

diew_ake
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 02:48 PM

สาธุครับ

#40 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 04:02 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ลูกพระธรรม

#41 Indy_Chic

Indy_Chic
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 09:05 PM

ผม ขอ อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ด้วย คับ

#42 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2006 - 10:12 PM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#43 นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน

นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน
  • 380 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 November 2006 - 08:46 AM

ขออนุโมทนาบุญ ด้วยน่ะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
เพราะเป้าหมายของพวกเราคือ "ที่สุดแห่งธรรม"

#44 จันทร์สวย

จันทร์สวย
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 November 2006 - 06:26 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ...สาธุ

#45 baby24

baby24
  • 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2006 - 12:07 PM

ขอบคุณนะคะที่ได้ทำบอร์ดนี้ขึ้นมา ทำให้ดิฉันได้ร่วมอนุโมทนาบุญกับมหากฐินทาน ทุกบุญเลยนะคะ
กราบอนุโมทนาบุญ ด้วยคะ สาธุ สาธุ สาธุ

#46 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 02 December 2006 - 09:41 PM

ขอบคุณนะคะที่ได้ทำบอร์ดนี้ขึ้นมา ทำให้ดิฉันได้ร่วมอนุโมทนาบุญกับมหากฐินทาน ทุกบุญเลยนะคะ
กราบอนุโมทนาบุญ ด้วยคะ สาธุ สาธุ สาธุ___By ท่าน 'baby24'

ข้าพเจ้าขอ กราบอนุโมทนาบุญ กับ ท่าน baby24, ท่าน จันทร์สวย, ท่าน p_072, ท่าน บุญเย็น, ท่าน Indy_Chic, ท่าน glouy, ท่าน diew_ake, ท่าน somchet และ ทุกๆท่าน ทุกๆคน ที่ได้มาเข้า เยื่ยมชม และร่วมอนุโมทนา บุญเหล่านี้ กับข้าพเจ้าไว้ ณ. กระทู้นี้ด้วยครับ

ด้วย บุญทุกบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจและกระทำไว้ดีแล้ว ใน วันจันทร์ที่ 16 ตุลาคม 2549 ที่ผ่านมา ข้าพเจ้าขอปราถนาโปรดให้ ทุกๆท่าน ที่ได้มีโอกาศ มาอ่าน มาเจอ กระทู้นี้ (แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ ลงในกระทู้นี้ หรือ แม้จะไม่ได้เป็นสมาชิกของ DMC webboard ก็ตาม) เพียงแค่ได้อ่าน หรือรับรูป ก็ตาม ขอได้โปรดท่านๆเหล่านั้น จงได้กุศลผลบุญเหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน ทุกๆคน ด้วยเทอญ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

#47 puipui

puipui
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 March 2007 - 05:57 PM

อนุโมทนาบุญด้วยจ้า สาธุ

#48 kenjang

kenjang
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 May 2007 - 02:43 PM

อนุโมทนานะ smile.gif happy.gif ครับ

#49 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 01:59 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#50 ธีรเดช

ธีรเดช
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2007 - 01:51 PM

ขออนุโมทนาบุญย้อนหลังครับ

#51 usr17667

usr17667
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2007 - 07:15 PM

กราบอนูโมทนาบุญในทุกๆ ด้วยครับ ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้บรรลุธรรมโดยเร็วพลัน สาธุ สาธุ สาธุ

#52 อนุโมทนาค่ะ

อนุโมทนาค่ะ
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 February 2008 - 05:38 PM

สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#53 น้อยๆ

น้อยๆ
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2009 - 05:12 PM

สาธุด้วยนะคะ ...สาธุๆๆๆ