ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

พระศิริมานนทสูตร_04

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 13 December 2006 - 10:08 PM

ข้าพเจ้าขอเชิญ ท่านผู้สนใจ ทุกๆท่าน พิจารณาภาพเหล่านี้ได้ ตามสบาย และตามสะดวก เลยนะครับ

ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#2 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 15 December 2006 - 03:50 PM

พระศิริมานนทสูตร โดย ชมรมกัลยาณธรรม

ข้าพเจ้าต้อง ขออภัยจากทุกๆท่าน มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ เพราะ จำเป็นต้องรอโหลดนานนิดหน่อย นะครับ
แต่อย่างไรก็ตาม ข้าพเจ้าก็ยังเชื่อว่า ก็คุ้มค่ากับการที่ต้องรอคอยจ้า
พระศิริมานนทสูตร 01_รูปสัญญา-นามสัญญา คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 02_อาสุภานุสสติกรรมฐาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 03_วิธีเจริญอสุภกรรมฐาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 04_เมืองพระนิพพาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 05_ครูที่ดี คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 06_รู้จักสุข-รู้จักทุกข์ คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 07_คนหลง คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 08_ปล่อยวาง คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 09_วางสุข-วางทุกข คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 10_จิตกับตัณหา คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 11_ผู้รู้มาก ถือตัว ไกลพระนิพพาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 12_ตัวบุญ-ตัวบาป คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 13_ทศพลญาณ 10 ประการ คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 14_ดับกิเลสทั้งห้า คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 15_บรรลุอรหัตตผล คลิ๊กที่นี้

สำหรับ ท่านผู้ประสงค์ ไฟล์รูปภาพ ทั้งหมดของ พระศิริมานนทสูตร
โปรดอีเมล์ มาได้ที่ และ โปรดใส่ Subject: พระศิริมานนทสูตร

ข้าพเจ้าใคร่ขอโอกาศได้ ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ชมรมกัลยาณธรรม สำหรับ การจัดทำหนังสือเล่มนี้ และ อีกหลายๆเล่ม ที่จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ต่อไป นะครับ และ ข้าพเจ้าใคร่ขอโอกาศได้ อนุโมทนาบุญ ทุกๆบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สำหรับ บุญทุกๆบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว เหมาะสมแล้ว ขอจงโปรดให้ทุกๆท่าน จงได้รับ กุศลผลบุญ เหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน หากเพียงแม้มาได้รับรู้ ได้รับทราบ แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ หรือ ไม่ได้เป็นสมาชิก DMC webboard นี้ก็ตาม กันทุกๆคน ด้วยเทอญ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ที่มา คลิ๊กที่นี้

#3 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 12 January 2007 - 09:53 PM

ดีจังเลยค่ะได้ความรุ้เยอะเลย
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 04:17 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ