ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ช่วงนี้หลวงพ่ออะเลิดดีนะครับทำให้ผมอะเลิดไปด้วยครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Ton

Ton
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 March 2004 - 10:39 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง
ไม่ได้เขียนมานาน เลยพอดีมีเคสญี่ปุ่นมาเลยฟังเเล้วรู้ทันทีว่าผู้ชายญี่ปุ่นชอบทำงานเเละดื้มเหล้า
เป็นอารมณ์เพราะเป็นประเพณีไปเเล้วครับ เกือบผู้ชายทุกคนในญี่ปุ่นหลังเลิกงานก็ดื้มเหล้าเข้า
สังคม ถ้าอย่างนั้นท่านอื่นจะเป็นอย่างไรบ้างหน่อ นึกเเล้วหวาดเสียวครับ กฎเเห่งกรรมไม่เเบ่ง
เผ่าพันธุ์เลยหรือครับ ผมเข้าใจความรู้สึกของผู้หญิงไทยที่ได้สามีญี่ปุ่นเพราะมีผู้หญิงไทย
ที่มาอยู่ญี่ปุ่นพูดเกือบเสียงเดียวว่าเครียดที่อยู่กับครอบครัวญี่ปุ่นซึ่งสามีจะทำงานเเละเอาใจ
เเต่ตัวเป็นใหญ่จนมีผู้หญิงไทยหลายรายหนีออกจากบ้านสามีหรือหย่า เเละบ่อยจริงๆที่เข้าหู
ผมว่าผู้หญิงหนีไปกับชายไทย เข้าหูผมบ่อยเเละเห็นบุคคลนั้นจนชินเลยครับ ก็เห็นใจผู้ชายญี่ปุ่นไปด้วยเหมือนกันครับ หลวงพี่เเต่ละองค์ที่ประจำอยู่ที่ศูนย์โตเกียวก็ต้องรับบทหนักหน่อยที่จะ
ต้องรับฟังปัญหาเหล่านี้บ้าง
ด้วยความเคารพหลวงพ่ออย่างสูงยื่ง

#2 bawd

bawd
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2004 - 02:39 PM

ภ  โ๎๒ ๒๎ๆๅ ไ๓์เ๋ ๗๒๎ ๏ๅ๐ๅๅ๕เ๒ โ ลโ๐๎๏๓ ่ ํเ้๒่ ๐เแ๎๒๓ ๎๗ๅํ ๑๋๎ๆํ๎, เ โ๑ธ ๎๊เ็เ๋๎๑ ํเ์ํ๎ใ๎ ๏๐๎๙ๅ. http://www.cernis.cz

#3 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 11 March 2006 - 11:51 PM

happy.gif It-s a culture thing. It-s hard to change the old generations. The new generation is easier to teach or change.
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#4 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 14 March 2006 - 10:00 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ที่เขียนมาให้ความรู้กับผมและทุกๆคนครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#5 sage_072

sage_072
  • 271 โพสต์
  • Interests:ต้องการเรียนรู้กฏแห่งกรรม และสนทนาธรรมกับเพื่อนกัลยาณมิตร

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 10:53 PM

www.dmc.tv
ช่องนี้ช่องเดียว

www.dmc.tv
มีอะไรดีๆให้เราดู ชม
ดีใจจังที่เข้ามาถูกที่

http://www.dmc.tv/fo...372

ขอบคุณที่ทำให้ดิฉันได้มารู้เรื่องธรรม
thamma_072.p

#6 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 January 2007 - 12:48 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#7 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 June 2007 - 11:30 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุๆๆ