ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เปลี่ยนหน้าเวป DMC.TV ไหม่

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Moderator

Moderator

Thai buddhist monk

• 328 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 27 August 2004 - 06:32 AM

ตอนนี้หลวงพี่ได้เปลี่ยนหน้าเวป DMC.TV ไหม่แทนหน้าเวปดวงแก้วเดิม แต่หน้าเวปไหม่นี้ในส่วนของแต่ล่ะรายการปฏิทินทบวนอาจจะยังไม่ครบ เพราะโตกำลังเขียน php ไหม่อยู่ แต่อย่างไรเอาของเก่าใส่ไปก่อนก็ดีน่ะโต
อีกอย่างตอนนี้ dmc.tv กับ dreamindreamonline.com เวปเหมือนกันก็จริงแต่ข้อมูลอยู่คนล่ะที่น่ะ
ฝากถึง web Master แต่ล่ะภาษาช่วยรายงานความคืบหน้าหน่อยน่ะ

#2 Somsakul V.

Somsakul V.
  • 106 โพสต์
  • Interests:Personal Computer

โพสต์เมื่อ 28 August 2004 - 02:32 AM

นมัสการครับ

วันนี้วันหยุด ว่างทำแล้วคับ biggrin.gif

อธิบายเพิ่มเติมสำหรับเว็บ dreamindream ครับ

เรามีคอมพิวเตอร์หลายเครื่องมาก แต่ทั้งหมดอยู่ใน Japan

เครื่องหลักอยู่ที่ Tokyo ดูแลโดยพี่ตี๋ (สมเกียร์ติ) ครับ
คือ http://www.dimcjp.org เป็นเครื่องที่เก็บ Stream ครับ (Storage Server)
มีคนนั่งบันทึก ตัดต่อ และแยกประเภท เป็นไฟล์ เก็บไว้ใน Drive G:
และเครื่องเดียวกันน่ะเอง ก้อทำหน้าที่เป็น Media Server และ WebServer ด้วยครับ

www.dimcjp.org และ www.dmc.tv ถูกเก็บไว้ที่นี่แหละครับ ที่เดียวกัน
แต่เปิดแล้วได้คนละเว็บกัน เพราะเทคโนโลยีของ Virtual Host น่ะเอง

สรุปคือ Storage Server, Web Server, Media Server อยู่ในเครื่องเดียวกัน
คือ ที่โตเกียวน่ะเองครับ

----------
สำหรับ www.dreamindreamonline.com ตอนนี้ทำหน้าที่เว็บอย่างเดียว
ข้อมูลอยู่ในเครื่องคอมพิวเตอร์ที่ โอซาก้า ครับ

ส่วนผู้พัฒนา อยู่กันทั่วโลกเลยครับ กรุงเทพ ปทุมธานี โตเกียว โอซาก้า ไทเป โตชิงิ ฮาวาย ฯลฯ
โอ้สาธุ
ปล่อยวางซะมั่ง

#3 Somsakul V.

Somsakul V.
  • 106 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2004 - 03:53 AM

ล่าสุดผมได้ update หน้า งานบุญวันอาทิตย์
http://www.dreamindr...com/index-4.htm

เลยแถมวันอื่นๆไปด้วยเลยครับ
โปรด comment เพื่อให้ดูเข้าท่าขึ้นด้วยครับ

#4 Somsakul V.

Somsakul V.
  • 106 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2004 - 11:54 AM

Update หน้า Smile World ครับ

http://www.dreamindr...om/index-13.htm

#5 teerakiat

teerakiat
  • 1 โพสต์
  • Location:606 Muban YuJaroeng29 Soi 10. Ratchadaphisek rd. SamsengNok ,Huai khwang Bangkok 10310, thailand
  • Interests:พระพุทธศาสนา สมาธิกรรมฐาน

โพสต์เมื่อ 30 August 2004 - 08:38 PM

กราบนมัสการพระอาจารย์ และหลวงพี่ครับ
สวัสดีครับโต

ผมธีรเกียรติ์ (ธี)ครับ ตอนนี้อยู่เมืองไทยแล้วครับ หากมีอะไรให้ช่วยก็บอกกล่าวกันได้เลยน่ะครับ อย่างไรก็ขอประทานโทษที่มาช้าไปหน่อย มีสิ่งใดพอจะช่วยได้จะทำอย่างเต็มที่เลยครับ
พอดีไม่ได้เข้า dmc.tv ซ่ะนาน เปลี่ยนไปเยอะดีครับ เห็นแล้วชื่นใจ ปลื้มใจครับ ขอโมทนาทุกท่านที่ทำให้เว็บนี้เกิดขึ้นมาครับ

#6 Somsakul V.

Somsakul V.
  • 106 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 August 2004 - 02:32 AM

คนนี้ๆๆๆ teerakiat ซื้อ domain dmc.tv ถวายล่ะครับ
สาธุ

#7 ธรรมกิตติ์

ธรรมกิตติ์
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 August 2004 - 09:00 PM

QUOTE(lordbsd)
คนนี้ๆๆๆ teerakiat ซื้อ domain dmc.tv ถวายล่ะครับ
สาธุ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ... สาธุ

#8 อมตธรรม

อมตธรรม
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2004 - 06:36 PM

เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิก และเพิ่งทราบว่า domain dmc.tv นี้ คุณ teerakait เป็นผู้ซื้อถวาย ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยอีกคนนะค่ะ

#9 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 14 March 2006 - 04:25 PM

SAthu with all the merits you all have done na kah. Sathu kah happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#10 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 14 March 2006 - 10:21 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#11 ป่าน072

ป่าน072
  • 371 โพสต์
  • Interests:การศึกษาต่อในวิชา วิทยาศาสตร์<br />วิศวะปิโตรเคมี

โพสต์เมื่อ 23 August 2006 - 04:21 PM

อนุโมทนาด้วยค่ะ
เมื่อดวงตาปิดสนิมอย่างละมุน
ไม่มีลุ้นเร่งจองมองที่หมาย
ก็จะพบผู้รู้อยู่กลางกาย
ธาตุอ่อนแก่มากมายถึงปลายทาง

#12 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 January 2007 - 12:34 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ