ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

โดนโกงเงิน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 LPT072

LPT072
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2013 - 10:19 AM

ดิฉันโดนโกงเงินหมึ่นกว่าบาท เดือนกว่าแล้วอยังไม่ใด้คืนเลยคะ พอทวงคนเอาไปเขามีข้ออ้างนั่นนี้ เดือนที่แล้วดิฉันบอกอย่าเอาของฉันเลยมันบาป.. เขาหาว่ดิฉันไปว่าเค้าว่าเขาจะโกง เขาเป็นคนที่ไม่รักษาสัจจะและมีข้ออ้างนี่นั่นหลายครั้ง

ดิฉันอธิษฐานกับหลวงปู่ทุกวันว่า ถ้าได้ทรัพย์คืนทั้งหมดดิฉันจะนํามาหลอ่รูปเหมือนหลวงปู่ทองคําองค์ที่ ๗ทั้งหมด จริงๆตั้งใจปวารณาหลอ่รูปเหมือนหลวงปู่ทองคําองค์ที่ ๗ มากกว่าหมึ่นบาทอยู่แล้ว

ดิฉันแค่อยากได้เงินคืนไม่อยากเอาเรื่องใคร สวดมนนั่งสมาธิอธิษฐานจิตตลอดแต่อยังใม่ได้คืน ทําอย่างไรดีค่ะ? อยากได้เงินคืน ใกล้ถึงวันหล่อหลวงปู่แล้ว.....

#2 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 20 September 2013 - 05:23 PM

ผมก็เคยโดนโกงไป ทำอย่างไรก็ไม่มีทางได้คืน แจ้งความแล้วก็ไม่สามารถตามผู้ทำผิดมาได้ จึงวางอุเบกขา เพราะเราก็ได้ทำทุกอย่างแล้ว และก็หมั่นสั่งสมบุญให้ต่อไป และตั้งใจที่จะไม่คดโกงใครให้ติดเป็นนิสัย เพราะชาตินี้ไม่เป็น แต่ชาติก่อนๆ คิดว่า ผมคงเคยมีพฤติกรรมคดโกงชาวบ้านแน่นอน เพราะสังเกตจากความสามารถ(ในการคิดจะโกง)ใครหลายๆ เรื่อง มันสามารถคิดมาได้เป็นฉากๆ แต่สุดท้ายก็สอนตัวเองได้ไม่คดโกงเขา

การที่ผมมีความสามารถคิดเรื่องที่จะโกงเขาได้เป็นฉากๆ แสดงว่า ต้องมีเชื้อมาในอดีตแน่นอน ผมเชื่ออย่างนั้น

ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#3 qazwsx123

qazwsx123
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2013 - 09:52 AM

ถ้าเอาใจไปเครียด กะเรื่องจะเอาคืน มันจะไม่ได้เงินคืนสักที และเครียดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ถ้าทำใจสบาย แกล้งลืมๆไปก่อน ทรัพย์มันจะมาเองจากไหนไม่รู้

มีเรื่องเล่าเยอะ ที่นายจ้าง ถูกลูกจ้างโกงบ้าง อะไรบ้าง

นายจ้างก็ชิวๆ มีแต่ลูกน้อง กลัวผิด หนีหน้าหายไปเลย

ไปทำที่ไหนก็ไม่รุ่งสักที

ขณะที่ *0* นายจ้างได้เงินคืน จากแห่งอื่น เช่น ถูกหวยบ้างอะไรบ้าง เป็นงี้ประจำ แปลกดี

เขาว่าสมบัติมันพร่องไป แต่บุญเรายังมี ก็ดูดมาได้ใหม่ ขอแค่ทำใจสบาย

#4 LPT072

LPT072
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2013 - 04:28 AM

ขอบคุณ...และขอนุโทนาบุญนะค่ะ