ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ข่าวดี ศูนย์เท็กซัสสุกี้ เยาวราช จัดรถมาวัดทุกวันอาทิตย์แล้ว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 24 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 นาดาว

นาดาว
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 09:31 AM

[attachmentid=7701]
เรียน กัลยาณมิตรทุกท่าน

ท่านกัลยาณมิตรที่มีบ้านอยู่ในพื้นที่ เขตป้อมปราบ,เขตสัมพันธวงศ์ ในอาณาบริเวณเยาวราช, สำเพ็ง, พาหุรัด,วังบูรพา,จักรวรรดิ์,คลองถม,วรจักร,บ้านบาตร,วงเวียน 22,สามแยกหมอมี,ตรอกโรงหมู, พลับพลาไชย, กรุงเกษม, เทพศิรินทร์,โบ๊เบ๊,มหานาค,ตลาดน้อย, สี่พระยา,โอเดียน,เซียงกง,หัวลำโพง,รองเมือง,สะพานเหลือง,บรรทัดทอง,เจริญผล,สามย่าน,จุฬา หรือพิ้นที่บริเวณใกล้เคียง

ต่อไปนี้ท่านไม่ต้องไปขึ้นรถไกลบ้านอีกแล้ว เพราะทางศูนย์เท็กซัสสุกกี้ เยาวราช ได้จัดรถบัสบริการรับส่งทุกวันอาทิตย์ โดยจะเริ่มวันอาทิตย์ที่ 17 ก.ย. 49 นี้ เวลา 7.30 น. จึงขอเรียนเชิญท่านกัลยาณมิตรทุกท่านที่มีบ้านอยู่ในพื้นที่บริเวณดังกล่าว มาขึ้นรถได้ทุกวันอาทิตย์ครับ ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่คุณประภัสสร 086-6064072,คุณสมเกียรติ 081-3715934

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  DMC_Bus.jpg   45.12K   54 ดาวน์โหลด

#2 รักดวงแก้ว

รักดวงแก้ว
  • 74 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 09:45 AM

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ บ้านอยู่แถวนั้นจะติดต่อสอบถามอีกครั้งค่ะ (ดีใจจังจะได้ไปวัดทุกอาทิตย์)

#3 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 09:48 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#4 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 09:49 AM

อนุโมทนาบุญกับการจัดรถทุกอาทิตย์ด้วยนะครับ...สาธุ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#5 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:10 AM

อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ

#6 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:30 AM

ดีมากๆเลยค่ะ อนุโมทนาบุญนะคะ สาธุๆๆ

#7 เป็นหนึ่ง

เป็นหนึ่ง
  • 354 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 11:47 AM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่มีส่วนในการจัดรถรับสาธุชนมาวัดครับ...สาธุ
I just gotta get out of this prison cell.
Someday I'm gonna be free.

#8 มิตรธรรม

มิตรธรรม
  • 134 โพสต์
  • Location:124/53-54 ม.10 ต. หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี THAILAND
  • Interests:MEDITATION ชอบเรื่องสมาธิ ต้องการบรรลุธรรม แสวงบุญ สร้างบารมี ทำพระนิพพานให้แจ้ง

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 12:50 PM

อนุโมทนาบุญครับ กับยอดนักสร้างบารมีทุกท่านเลยครับ

#9 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 01:00 PM

สาธุกับผู้จัดยานพาหนะ ที่หาได้ยากในโลก ในการเดินทางอันยาวไกล...ไปสู่ดุสิตบุรีด้วยครับ
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#10 สัมมาอะระหัง

สัมมาอะระหัง
  • 235 โพสต์
  • Interests:computer,dhamma

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 01:02 PM

อนุโมทนาสาธุการด้วยคนครับ ต่อไปเยาวราชและละแวกใกล้เคียงจะสว่างไสวยิ่งๆขึ้นนะครับ สาธุ
ศีล..เป็นเบื้องต้น เป็นที่ตั้ง เป็นบ่อเกิดแห่งคุณความดีทั้งหลาย และเป็นประธานแห่งธรรมทั้งปวง บุคคลใดชำระศีลให้บริสุทธิ์แล้ว จะเป็นเหตุให้เว้นจากความทุจริต จิตจะร่าเริงแจ่มใส และเป็นท่า หยั่งลงมหาสมุทร คือ นิพพาน

#11 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 01:04 PM

อนุโมทนาสาธุ...

ปล.ไม่เกี่ยวกับหัวข้อนะ
อาหารอร่อยมากกกกกกที่ เท็กซัสสุกกี้ ชอบทอดมันกุ้งกับ หอยเซลล์ ข้าวผัด เป็ด ฯลฯ

#12 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 01:38 PM

อนุโมทนาสาธุกับคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
ตอนนี้ผมเองก็กำลังติดต่อขอรถรับส่งพนักงานในโรงงานของผมเช่นกัน แต่ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะอำนวยความสะดวกให้กับผู้ที่อยู่ในเขตอ.เมืองปทุม ลาดหลุมแก้วด้วยเหมือนกันครับ แต่ยังไม่รู้ว่าจะแพร่กระจายข่าวอย่างไรดี
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#13 คนรักวัด

คนรักวัด
  • 626 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 02:07 PM

ขออนุโมทนาบุญครับ
อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ
โก หิ นาโถ ปโร สิยา
อตฺตนา หิ สุทนฺเตน
นาถํ ลภติ ทุลฺลภํ . . . ฯ ๑๖๐ ฯ

เราต้องพึ่งตัวเราเอง
คนอื่นใครเล่าจะเป็นที่พึ่งได้
บุคคลผู้ฝึกตนดีแล้ว
ย่อมได้ที่พึ่งที่ได้แสนยาก

Oneself indeed is master of oneself,
Who else could other master be?
With oneself perfectly trained,
One obtains a refuge hard to gain

#14 DREAMLOVER

DREAMLOVER
  • 84 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 02:34 PM

สาธุ บุญแรงเลยเนี่ย สร้างความสะดวกให้คนอื่นในการสร้างบารมี
อยากทำบ้างจัง แต่ปัจจัยไม่อำนวย แหะแหะ

#15 DojoeChico

DojoeChico
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 02:44 PM

ดีใจจังมีรถให้ขึ้นที่เยาวราชแล้ว ขออนุโมทนาบุญุด้วยครับ ช่วยจอดป้ายพักระหว่างทางที่ดุสิตบุรี วงบุญพิเศษด้วยนะครับ คนลงเยอะ

#16 Kay :)

Kay :)
  • 238 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 02:47 PM

สาธุ สาธุ สาธุค่ะ

#17 นักท่องเที่ยว

• Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 04:17 PM

แบบนี้เวลากลับก็จะมีจักรแก้วมารับแน่เลยดีจัง

แบบนี้เวลากลับก็จะมีจักรแก้วมารับแน่เลยดีจัง
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#18 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 07:35 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#19 D_jung

D_jung
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2006 - 02:47 AM

ขออนุโมทนาบุญ ดีมากๆ เลย ดี๊ดี สาธุ ๆ

#20 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 17 September 2006 - 08:20 PM

สาธุครับ

#21 นักท่องเที่ยว

โพสต์เมื่อ 17 September 2006 - 09:08 PM

อนุโมทนาครับ

#22 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 10:13 AM

สาธุ... ขออนุโมทนาบุญกับผู้นำบุญ ผู้นำรถ
ยอดกัลฯ ลูกพระธัมฯ ณ เยาวราชด้วยครับ smile.gif

#23 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 10:58 AM

Rejoice in your merit SA Dhu..

#24 ojojoe

ojojoe
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2006 - 11:03 AM

สาธุ สาธุ สาธุ

#25 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 12:57 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ