ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

แฟน ๆ หนังสือคุณยาย In My Heart ฟังทางนี้ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Sammy

Sammy
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2010 - 05:15 PM

หนังสืออิเลคทรอนิคส์ หรือ E-Book คุณยาย In My Heart เล่มที่ 6 สามารถดาวโหลดได้ฟรีจากที่นี่ครับ

http://www.sendspace.com/file/jw29n1

ได้ข่าวมาว่าหนังสือออกครบชุด 6 เล่มแล้วครับ แต่เล่ม 5 มีปัญหาในการตีพิมพ์ ต้องส่งงานไปแก้ ส่วนเล่ม 6 เลยเสร็จก่อน
ท่านใดเป็นเจ้าภาพสามารถไปรับหนังสือได้ที่เสา P6 สภาธรรมกายสากลครับ หนังสือครบชุดสวยมากจริง ๆ ครับ

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 09 May 2010 - 08:25 PM

...เป็นหนังสือที่คุ้มค่ากับเม็ดเงินจากน้ำพักน้ำแรงของคุณมากที่สุดครับ คุณผู้ซื้อ... เพราะใครก็ได้ที่อ่านหนังสือเล่มนี้ จะมีประโยชน์ต่อชีวิตประจำวัน ชีวิตการงาน ชีวิตครอบครัว ฯลฯ ไม่รู้สินะ บรรยายไม่ถูก ลองเอาหาเป็นเจ้าของดูละกันครับ หุหุ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2010 - 08:51 PM

ขอบคุณครับผม
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#4 Kay :)

Kay :)
  • 238 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 10:29 AM

สาธุค่ะ

Kay:) เป็นเจ้าภาพหนังสือคุณยาย In My Heart ทั้ง 6 เล่มค่ะ เอาบุญมาฝากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านนะค่ะ
แต่ว่า Kay:) ก็ได้หนังสือคุณยาย In My Heart ครบทั้ง 6 เล่ม ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วแล้วนะค่ะ

#5 ดินสอต่อตัว

ดินสอต่อตัว
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 05:56 PM

สาธุ.. ค่ะ อนุโมทนาบุญกับ คุณ kay นะคะ

บุญ..คือมิตรแท้  บุญ..อยู่เบื้องหลังความสำเร็จ  บุญ..กลั่นเป็นบารมี 

เช่นนั้น

เราจึงเกิดมาเพื่อทำนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#6 Happy Dream

Happy Dream
  • 243 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 May 2010 - 09:24 PM

ผู้ประสานงานนำมาให้ทั้งเล่ม 5 เล่ม 6 ตั้งแต่อาทิตย์ต้นเดือนแล้วค่ะ

อนุโมทนาบุญกับผู้มีส่วนร่วมในการจัดทำหนังสือและเจ้าภาพจัดพิมพ์ทุกท่านนะคะ happy.gif

เราให้กำลังใจใคร กำลังใจนั้นจะบังเกิดขึ้นในตัวของเรา

มันจะขยายเป็นพลังอนันต์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด และจะยิ่งสูงส่งขึ้นไปอีก