ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ใจสู้หรือเปล่า? พวกเราลืมภาพนี้หรือยัง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2010 - 03:25 PM

ช่วงนี้กระแสข่าววัดกำลังแรงทีเดียวนะครับ ผมว่าหลายๆ ท่านที่ยังไม่เข้าใจเค้าคงสงสัยนะครับ วัดนี้อะไรกันนักหนา ผมว่าดีนะครับยิ่งสงสัยก็ยิ่งอยากหาคำตอบ หน้าที่ของพวกเราคือการให้คำตอบครับ ว่าแล้วก็ขอฝาก MV เพลงศรัทธาให้เพื่อนๆ ได้นึกถึงบุญที่ได้มีส่วนร่วมในโครงการ V-Star ในทุกๆ ครั้งตั้งแต่ครั้งแรก รวมถึงโครงการใหญ่ของเราคือ "บวชแสน" นะครับ ....

"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#2 ซามูไรไซเบอร์

ซามูไรไซเบอร์
  • 22 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2010 - 05:14 PM

ลืมไม่ลงคงไม่ลืมปลื้มทั้งชาติ

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 13 May 2010 - 08:33 PM

....เกาะกันไว้ให้ดีนะครับ ผู้มีบุญทุกท่าน กระแส หรือข่าวจะทำให้ท่านหลุดออกไป หลุดกันเยอะเชียวแหละครับ เมื่อหลุดแล้วส่วนใหญ่จะไม่ได้กลับมาสร้างบุญ สร้างบารมีที่วัดกันอีกเลย เหมือนที่หลวงพ่อช้อนไว้ บ้างก็หลุดไป เป็นกุ้ง หอย ปู ปลา ใช้ชีวิตติดในกามคุณ ทั้งรูป รส กลิ่น เสียง สัมผัส ฯลฯ ยาวเลยทีนี้...
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 Love Boon

Love Boon
  • 176 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2010 - 08:38 PM

ยิ่งคิดยิ่งปลื้มค่ะ ยิ่งครั้งแรกที่ได้ร่วมเปียกกับเด็กๆ ด้วย จำได้ว่าถึงตัวจะเปียกยังไงก็ไม่ยอมให้รูปพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเปียก ปกป้องสุดๆค่ะ

#5 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2010 - 09:55 PM

ปลื้มบ้าง..

#6 usr23182

usr23182
  • 114 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2010 - 10:33 PM

ใจสู้ค่ะ สู้จนกว่าหมดลมหายใจ สู้จนถึงที่สุดแห่งธรรม

นักรบกองทัพธรรม นักรบจักรพรรดิ์ นักรบแห่งพระนิพพาน สู้ไหมค่ะ สู้แค่ที่สุดแห่งธรรม

ขอสู้รบเคียงไหล่ท่านถึงที่สุดแห่งธรรมค่ะ

#7 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2010 - 10:58 PM

รุ่นที่ ๑ คือ รุ่นไม่กลัวฝน รุ่นที่๒ รุ่นไม่กลัวแดด รุ่นที่ ๓ รุ่นไม่กลัวหวัด รุ่นที่ ๔ รุ่นไม่กลัวเดินไกล ปลื้มทุกรุ่น มีหลักฐานความปลื้มที่
http://www.banyaiboo...bao/249-b521219

#8 แก้วใสปิ๊ง

แก้วใสปิ๊ง
  • 191 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2010 - 11:42 PM

มาร่วมตรึกนึกถึงบุญใสๆ...ยิ่งนึกยิ่งปลื้ม
อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคร้าบ...สาธุ laugh.gif

ถ้าอยากได้"จริง"จะได้...แต่ตอนจะได้ไม่"อยาก"

#9 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 14 May 2010 - 01:04 AM

รุ่นที่ 5 ไม่กลัว (แคร์) สื่อ

#10 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2010 - 08:01 AM

เห็นทุกครั้งก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญทุกครั้งครับ

#11 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 14 May 2010 - 08:08 AM

....วาวววว รุ่นไม่แคร์สื่อนี่ วัดใจน่าดูแหะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#12 N22

N22
  • 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2010 - 05:20 PM

รุ่นนี้ดังตั้งแต่ยังไม่เริ่ม เป็นนิมิตหมายที่ดีมาก ที่เด็กดี V-STAR จะได้โด่งดังมากขึ้นไปอีกในอนาคตต่อไป กระท้อนยิ่งทุบยิ่งหวาน ทองยิ่งโดนความร้อนยิ่งสุกสว่าง ดาบยิ่งตียิ่งคม มาเถิดอุปสรรค..เราจะก้าวข้าม และชนะด้วยรอยยิ้ม และบารมีที่เพิ่มพูน...

#13 Love Boon

Love Boon
  • 176 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2010 - 08:11 PM

ขอเป็นกำลังใจให้ สมาคมพุทธศาสตร์สากล ในอุปถัมภ์สมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ ด้วยนะค่ะ

นี่เป็นเหตุ บอกถึงความสำเร็จข องโครงการต่อๆ ไป ไม่ว่าจะเป็น บวชพระ หรือ V-Star ขอทำดีเรื่อยไป ไม่แคร์สื่อด้วยคนค่ะ (ไม่ได้ดูทีวี ดูแต่ DMC ช่องนี้ช่องเดียว ของแท้เจ้าค่า) biggrin.gif

#14 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 14 May 2010 - 10:57 PM

DMC ช่องนี้ช่องเดียว แต่หลายจอ

#15 ใจใสปิ๊งปิ๊ง

ใจใสปิ๊งปิ๊ง
  • 75 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 May 2010 - 09:54 AM

ไม่ต้องไปสนใจสื่อที่ออกเลยค่ะ แค่พวกเรารู้ว่าพวกเรากำลังทำอะไรอยุ่ แค่นี้ก็พอ แต่ใจใสปิ๊งปิ๊งก็ได้กำลังใจจากน้องๆพี่ๆอุบาสกาแก้วที่ไป
เป็นพี่เลี้ยงให้เค้าโทรมาให้กำลังใจน่ะค่ะ ว่า สู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้พวกพี่น่ะค่ะ แค่นี้เราก็รู้แล้วว่า สื่อทำอะไรพวกเราไม่ได้หรอกค่ะ
เพราะฉะนั้น สู้ต่อไป ค่ะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  DSC_0303.JPG   1.25MB   22 ดาวน์โหลด

ตั้งใจมากได้บุญมาก