ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เอ้ะ..อ้าว!!

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 prem

prem
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2010 - 09:44 PM

พอดีวันนี้นั่งดูอนุบาลฯ อยู่หน้าคอมพ์ แต่ไม่ทันได้สังเกตุว่า วันนี้ไม่เป็น DMC/Live ไม่มีถ่ายทอดสด--หรือว่าเข้าใจผิดคะเนี่ยะ

สอบถามค่ะ ว่ามีอะไรเกิดขึ้นเกี่ยวกับสุขภาพของท่านหรือป่าวคะ

ใครทราบช่วยตอบด่วนนะคะ

ขอบพระคุณมากๆ คะ

.."การนั่งธรรมะ คือ ความสุขที่เป็นยิ่งกว่าความสุขทั้งมวล"..

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 15 May 2010 - 09:57 PM

..บางวันท่านลงเร็วครับ เรื่องสุขภาพก็เป็นเหตุผลเช่นกัน แต่ถ้าเป็นบุญวันอาทิตย์นั้นท่านจะไม่นอนดึกครับ เพราะต้องลงพิธีกรรม
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 16 May 2010 - 07:38 AM

ท่านมาเป็นปรกติครับ แต่ตอนช่วงเคส Study ท่านก็ให้เพื่อนๆ นักเรียนได้ทบทวนเคสเก่าๆ บ้างไงล่ะครับ เพราะเหตุผลตามที่คุณดินสอบอกมา
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร