ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ดุสิตบุรี มีอะไรใครรู้บ้าง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 04:07 AM

ของมันคู่กัน ถ้าไม่ไปข้างบนก็ต้องลงข้างล่าง

ข้างล่างก็ทุคติภูมิ มีเสนอแล้วดินแดนใต้เขาตรีกูฏ...........

ข้างบนก็สุคติภูมิ เราอฐิษฐานจิตไปดุสิตบุรีตามหลวงพ่อ หลวงปู่ คุณยาย แล้วจริง ๆ
ดุสิตบุรีเป็นอย่างไร ?

#2 Nee-Sansanee 2

• 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 05:13 AM

เพิ่มเติมค่ะ

ต้องขอบคุณทีมงาน www.dmc.tv และทีมงานติวเข้มก่อนเข้าโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันฯ
ผลงานยอดเยี่ยมเลยค่ะ
..............

เอาละนะค้นพบแล้วดุสิตบุรี เมืองแห่งความฝัน ไปศึกษาแล้วรีบกลับมาเตรียมขอวีซ่าให้ถูก
หลักวิชา แต่ขอร้องนะอย่าด่วนไปเพราะยังมีงานสานต่ออุดมการณ์ของหลวงพ่ออีกมากมาย

พร้อมแล้วเชิญชมเลยค่ะ
http://www.dmc.tv/pa...ide/page10.html

http://www.dmc.tv/pa...ide/page09.html

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 09:16 AM

....กำลังเร่งปฏิบัติอยู่ ตั้งใจว่า ดุสิตบุรีต้องมีผม rolleyes.gif
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 10:39 AM

ได้พาสปอร์ตมาแล้วครับ กำลังเร่งขอสเตรทเม้นท์จะได้ยื่นขอวีซ่าครับ จะทันรอบนี้ไหมเนี้ย

อนุโมทนาบุญและขอบคุณกับทั้งสองลิ้งค์ด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 Nee-Sansanee 2

• 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 11:29 AM

ทันแน่ ๆคุณทัพพีในหม้อ หากคุณมี 3ส จำไว้เลย สาม ส ส ส

ส ที่1 สะอาดนอก และสำคัญนักสะอาดในคือกาย วาจา ใจ ใส ๆบริสุทธิ์จริง ๆ
ต้องมีศีลดีมากๆ..ไม่ใช่ศีลหัวเต่า!

ส ที่2 สว่าง ดั่งเที่ยงวันดวงตะวันเรียงกัน dry.gif
ตรงนี้สมาธิเก็บใจไว้ ณบ้านใจ นอกเคลื่อนไหว ในหยุดนิ่ง สอง
ประสานงานสำเร็จ! สัมมา อะระหัง ๆ ๆ ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เมื่อได้กายที่9 คือกายธรรม พระธรรมกาย

ส ที่3 สงบ แม้นหวังตั้งสงบจงเตรียมรบให้พร้อมพรั่งไล่ไพรีให้ห่างไกลเจ้ากิเสลทั้งสามด้วย
ปัญญาที่มาจากข้อ2
เมื่อสว่างแล้วจะรู้ และเห็นเจ้ากิเสลที่มันเล่นซ่อนหาอยู่ในใจของเรา จงรู้เท่า รู้ทัน กำจัดมันเสีย!
...................

รับรองว่าหากมีหัวใจทำอย่างนี้ อย่างนี้กับตัวเอง และทำสิ่งดี ๆ ให้กับมวลชนด้วย การออกวีซ่าไปดุสิตผ่านแน่นอนค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้กับทุก ๆ คนนะคะ แฮะ ๆ ตัวinnerpeaceเองด้วยค่ะ ต้องแข่งกับเวลาและพญามารเช่นกันค่ะเพราะ
มีเป้าหมายที่เดียวกันค่ะ ขอให้ทุก ๆ คนสอบผ่านได้วีซ่าสมปรารถนาค่ะ smile.gif

#6 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 11:53 AM

...ขาดแค่ ส. 2 ของสำคัญซะด้วยสิ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#7 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 12:38 PM

เข้าถึงพระธรรมะภายในแล้วก็จะต้องประคองให้ได้ตลอดชีวิตนะครับ

#8 prem

prem
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 05:29 PM

ขอตามไปอีกด้วยคนค่ะ...
.."การนั่งธรรมะ คือ ความสุขที่เป็นยิ่งกว่าความสุขทั้งมวล"..

#9 หนานตู่

หนานตู่
  • 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 May 2010 - 10:15 AM

จะพยายามครับ.

#10 ศิษย์มีครู

ศิษย์มีครู
  • 144 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 May 2010 - 01:50 AM

.
.
พักกลางที่ "ดุสิตบุรี" น่ะครับ...

แต่เป้าหมาย คือ นิพพาน อย่าลืม !!

.
.