ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

หมายเรียกทหารกล้ากลับกรมกองฉบับที่สอง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 09:21 AM

ขอประกาศระดมพลบวชครั้งใหม่
ทหารกล้าพระจอมไตรทั่วแห่งหน
ชายแท้แบบแมนๆทุกตำบล
ชายทุกคนที่บวชได้ให้รีบมา
ถึงเวลาต้องบวชแล้วชายทั้งหลาย
บวชทั่วไทยบวชฟื้นฟูศาสนา
ห่มเครื่องแบบกองทัพธรรมกันอีกครา
หนึ่งพรรษาหนึ่งแสนรูปบวชทั่วไทย
หมายเรียกพลฉบับสองร่ำร้องหา
ขุนพลกล้ากองทัพธรรมอยู่หนไหน
หมายเรียกบวชประกาศแล้วทั่วเมืองไทย
เร่งเร็วไวให้รีบมารายงานตัว
รายงานตัวบวชครั้งใหม่เข้าสู้ศึก
รบกันลึกถึงกลางกายในกลางขั้ว
มีสอดผังร้อยใส้กลางอย่างน่ากลัว
แทรกกรรมเก่ามากลางตัวขยายแรง
จึงต้องรีบบวชพระเติมบุญใหม่
เติมบุญใหญ่เสริมกลางกายให้เข้มแข็ง

ตัดวิบากพญามารให้อ่อนแรง
เพิ่มความแกร่งให้ดวงบุญศูนย์กลางกาย
รายงานตัวบวชครั้งใหม่สู้ศึกนอก
สุดช้ำชอกเพราะวัดร้างมีมากหลาย
ที ใกล้ร้างที่เกือบร้างก็มายมาย
วิกฤตการอันตรายใกล้เข้ามา
จึงต้องบวชพระทั่วหล้าฝ่าวิกฤต
แสดงฤิทธ์ของชายไทยบวชทั่วหล้า
บวชแสนรูปให้สะเทือนทั่วโลกา
อย่ารอช้าบวชครานี้พลาดได้ไง

ตามกฏหมายถ้าตำรวจออกหมายเรียกสองครั้งแล้วไม่มา
ครั้งหน้าจะเป็นหมายจับนะครับ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 10:36 AM

ตามกฏหมายถ้าตำรวจออกหมายเรียกสองครั้งแล้วไม่มา
ครั้งหน้าจะเป็นหมายจับนะครับ

เอาจริงแล้วเว๊ยยยยย.......

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 11:11 AM

cry_smile.gif เห็นหมายเรียกแล้วครับ น้ำตาตกในเลยครับ

ขออนุญาติเป็นหน่วยกองโจร รบอยู่นอกกรมซักพักนะครับ
เมื่อเสร็จภารกิจทางโลกซึ่ง รับรองกลับกรมแน่นอนครับ mad.gif
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#4 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 11:24 AM

....อธิษฐานกันให้ดี ให้แข็งๆนะครับ มารนี่ร้ายมากกกกก จัดการเก็บนักรบผู้มีประวัติก่อนเลย เอาใจช่วย เอาบุญช่วยนะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#5 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 12:21 PM

อยากบวชเหมือนกันแต่คงบวชไม่ได้แล้วชาตินี้ T_T

#6 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 21 May 2010 - 04:28 PM

...ยังไปช่วยชวนได้อยู่ คุณดอกอุบล ^ _ ^
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#7 NuengKung

NuengKung
  • 39 โพสต์
  • Interests:เทคโนโลยี มือถือ

โพสต์เมื่อ 27 May 2010 - 12:15 AM

ขอเป็นกอง เสบียงไปก่อนนะครับ laugh.gif laugh.gif laugh.gif
วิถีปูลาดด้วยสีทองแห่งกาสาวพัตร์ ถนนที่พุทธบิตรใช้เดินสู่อกบิดาแห่งตน “ถนนธรรมทายาท” เส้นทางสะอาดเปล่งแสงสุกใส พร่ำเรียกหาลูกผู้ชายผู้ใฝ่ชัยชนะที่แท้จริง