ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก pupu

ค้นพบทั้งสิ้น 30 รายการโดย pupu (จำกัดการค้นหาจาก 29-April 23)

#96942 ขอถามเกี่ยวกับ Module ครับ

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 26 December 2007 - 09:20 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ค่ะอนุโมทานา สาธุๆๆ ค่ะ (-/i\-)

#95915 ช่วยคิดคำพูดดีๆ ไปติดที่ห้องน้ำหน่อยครับ

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 13 December 2007 - 10:07 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

โปรดช่วยกันรักษาความสะอาดของห้องน้ำด้วยค่ะ เพราะ
สะอาดตา สบายใจค่ะ.....

#95913 wRite ส า ร ะ ดี

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 13 December 2007 - 10:02 AM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

กลอนก็เพราะ รูปก็สวยค่ะ ดีจังนะค่ะ

#95912 พญานาค 2 และความเป็นมาของบั้งไฟพญานาค

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 13 December 2007 - 10:00 AM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

ขอโทนะค่ะ อ่านไม่ค่อย รู้เรื่องค่ะ เป็นแนว วิทยาศาสตร์มากไป ป่ะค่ะ ที่รู้ไม่ใช่แบบนี้ค่ะ ขอโทษนะค่ะ

#95357 ใครสั่งสมบุญทุกวันบ้าง

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 06 December 2007 - 07:43 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขออนุโมทนา สาธุๆๆ กับทุกๆๆท่านนะค่ะ สาธุๆๆ (-/\-)

#95356 บุญบูชาข้าวพระประจำเดือน ธันวาคม ครับ

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 06 December 2007 - 07:40 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สวยมากๆค่ะ และก็ ขออนุโมทนา สาธุๆๆ นะค่ะ(ได้ฝากปัจจัยไปร่วมบุญด้วยค่ะ) (-/\-)

#95355 **ชวนไปดูหนังการ์ตูนพระพุทธเจ้า**

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 06 December 2007 - 07:34 AM ใน ข่าวประชาสัมพันธ์

อยากดูนะค่ะ

อยากดูนะค่ะ

#95353 ประกาศเพิ่มเติม: ห้าม link ไปยังเว็บไซต์โป๊ เปลือย

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 06 December 2007 - 07:31 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ใช่ค่ะเห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

#95352 ประกาศจากผู้ดูแลระบบ

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 06 December 2007 - 07:30 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ค่ะ ใช่แล้วค่ะ ถูกต้องนะค่ะ

#95020 +++แม่โกหกผม 8 ครั้ง ในชีวิต+++

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 30 November 2007 - 09:10 AM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

ค่ะ ฉันรู้ว่าคนที่รักเราที่สุดคือ แม่ ฉันป็นคนเกเรมาก่อน นิสัยแย่ ดื้อ แม่ยังรักแม้ฉันจะหนีออกจากบ้านและล้มเหลวในทุกๆสิ่งกลับมาแต่ตัว แม่ก็รับได้....ฉันจะไม่แต่งงานจะดูแลแม่ไปตลอดเลย ก่อนที่จะไม่ได้ทำ ค่ะ :'(

#95016 เทคนิคเบื้องต้นในการเข้าถึงดวงปฐมมรรค

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 30 November 2007 - 08:53 AM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

ขอบคุณนะค่ะ ภาพดีมากๆเลยค่ะ จะไปปฏิบัตินะค่ะ อนุโมทนา สาธุๆๆ ค่ะ (-/\-)

#95013 ใครจะเอาบุญกับท่านก็ให้รีบทำเสียนะครับ

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 30 November 2007 - 08:48 AM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

ค่ะ สาธุๆๆนะค่ะ ถ้าเป็นไปได้อยากให้หลวงพ่อไม่มีโรคภัยไข้เจ็บใดๆ และอยู่กับลูกๆไปนานเท่านาน I love หลวงพ่อ หลายๆๆเด๋อ..เป็นข้อความที่ดีมากค่ะอ่านแล้วน้ำตาไหลเลย สาธุๆๆ อีกทีค่ะ (-/\-)

#94795 ภาพลอยกระทงจาก ผาสุกวนิช

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 28 November 2007 - 09:34 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

วันลอยกระทงเป็นวันพระนะค่ะ หนูปูสวดมนต์ นั่งสมาธิ ไปตักบาตรแต่เช้า และได้ไปปล่อยปลาโดยเหมาหมดกระมังเลย พอตอนเย็นก็ไปลอยกระทงที่วัดค่ะโดยซื้อกระทงที่พระ - เณร ทำค่ะได้บุญเข้าวัดค่ะ และทำบุญซื้อกระเบื่องที่วัด แล้วก็ไปลอยกระทงกับน้อง ขอขมาพระแม่คงคาค่ะ ได้บุญตั้งแต่เช้าจนค่ำค่ะ เอาบุญมาฝากนะค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ สาธุๆๆ ค่ะ (-/\-)

#94787 ขอเชิญเป็นเจ้าภาพพิมพ์ ปฏิทินปีพุทธศักราช 2551

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 28 November 2007 - 09:14 AM ใน ข่าวประชาสัมพันธ์

สาธุๆๆ ค่ะ กับทุกๆท่านนะค่ะที่ได้ร่วมบุญค่ะ (-/\-)

#94098 คำกล่าวต้อนรับ หายไปไหน

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 20 November 2007 - 10:07 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ใช่ค่ะไม่ได้ยินนานแล้ว บางคนเข้าวัดมาใหม่ๆนั่งไม่เป็นที่เป็นทางดูไม่เป็นระเบียบค่ะส่วนการยกป้ายโดยให้อาสาสมัครทำนั้นบางคนก็หลับบ้างมองไม่เห็นบ้างไม่สนใจบ้างหรือไม่ก็ไม่ทำตามค่ะ เพิ่มการประกาศแบบเดิมก็ดีนะค่ะ และ ดีนะค่ะที่จะเอากลับมาอีกครั้ง ดีนะค่ะที่ได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นถ้านำกลับมาใช่คุณสองฝั่งของฝั่งโขงก็จะได้บุญค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ สาธุค่ะ (-/\-)

#94005 อสงไขย

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 19 November 2007 - 09:31 AM ใน กระทู้ที่น่าสนใจ

ใช่ค่ะยิ่งนับยิ่งงง ยิ่งคิดยิ่งงงมากขึ้น แต่ก็อยากรู้ค่ะ จะพยายามเข้าถึงธรรมให้ได้ค่ะ

#93869 เรื่องการทำบุญวันลอยกระทง

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 17 November 2007 - 08:52 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

unsure.gif อยากรู้มากค่ะว่าเวลาไปลอยกระทงได้ บุญ หรือบาป ทำอย่างไรถึงถูกวิธีมีคนบอกว่าให้ใส่ ผม เล็บ ลงไป บ้างคนบอกว่า ให้ใส่เงินลงไป แล้วลอยไปเพื่ออะไรกัน ถ้าลอยไปแล้วกระทงคว่ำไปจะเป็นลางไม่ดีจริงหรือไม่ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ จะถึงวันลอยกระทงล่ะ อยากรู้มากๆค่ะ happy.gif

ลืมไปอีกอย่างง่ะถ้าไปลอยกับแฟนกันแล้ว กระทงแยกกัน จะไม่ใช่เนื้อคู่กันจริงหรือเปล่าค่ะ หรือเป็นแฟนกันใช้กระทงอันเดียวกันได้ไหม อยากรู้มากค่ะ

#93728 แบ่งบุญ+เอาบุญมาฝากค่ะ ^_^

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 15 November 2007 - 07:42 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอขอบคุณนะค่ะที่นำบุญมาฝาก และขออนุโมทนา สาธุๆๆ มากๆค่ะ

#93727 ** อยากดูภาพ คุณศศินา สวมชุดอันเกิดแต่บุญถวายผ้ากฐิน**

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 15 November 2007 - 07:39 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ค่ะงดงามสวยงามมากๆค่ะ เห็นแล้วยังปลื่มไม่หาย น้ำตาไหลทุกครั้งเลย ปลื่มใจมากๆ ขออนุโมทนากับทุกๆคนที่ได้ร่วมกันทำทุกสิ่งในบุญกฐินปีนี้ค่ะ สาธุๆๆค่ะ (น้ำตากำลังจะไหลค่ะปลื่มๆๆๆๆๆๆๆมาก)

#93726 เชิญร่วมบุญคิลานเภสัช

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 15 November 2007 - 07:35 AM ใน ข่าวประชาสัมพันธ์

ใช่ค่ะร่วมบุญอย่างไรค่ะ ถ้าใครรู้ช่วยบอกมาที่ [email protected] นะค่ะอยากร่วมบุญค่ะ และไม่ค่อยได้ไปวัดค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

#93725 ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 15 November 2007 - 07:32 AM ใน ข่าวประชาสัมพันธ์

ค่ะปลื่มใจนะค่ะที่ทุกคนร่วมกันสร้างบุญ ซึ่งหนูก็ช่วยประชาสัมพันธ์ค่ะ ปลื่มใจค่ะที่คนทำบุญกันแยอะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านนะค่ะ สาธุๆๆค่ะ

#93724 มาร่วมกันให้กำลังใจคณะผู้จัดทำทุกท่าน Please, please

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 15 November 2007 - 07:28 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ค่ะเป็นทีมที่มีบุญมากนะค่ะ เก่งและดี อย่างที่หลวงพ่อท่านได้พูดไว้ ขออนุโมทนาบุญกับสื่อธรรมทุกๆสื่อที่ คณะได้ทำให้กับวัดค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุๆๆ ค่ะ

ค่ะเป็นทีมที่มีบุญมากนะค่ะ เก่งและดี อย่างที่หลวงพ่อท่านได้พูดไว้ ขออนุโมทนาบุญกับสื่อธรรมทุกๆสื่อที่ คณะได้ทำให้กับวัดค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุๆๆ ค่ะ

#93306 ความคิดนี้จะดีหรือสมควรไหมครับ

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 09 November 2007 - 08:06 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ก็ไม่ต้องแต่งค่ะ บวชตลอดชีวิตให้ท่านไปเลย นี้สิได้บุญมากที่สุด

#93305 ขอขมาต่อหลวงพ่อ

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 09 November 2007 - 08:02 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุค่ะ ที่คิดได้ก่อนจะสาย หลวงพ่อเข้าใจแน่ๆค่ะ

#93304 บุญกฐินวัดพระธรรมกาย 2550

โพสต์เมื่อ โดย pupu บน 09 November 2007 - 07:46 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เราต้องทำใจใสๆนะค่ะ ผู้เตรียมงานก็คงไม่คาดคิดว่าคนจะมามากมายขนาดนี้ ถึงจะไม่พอ ต้องทนหิวก็ขอให้ทุกคนใจใสนะค่ะจะได้บุญกันแยอะๆค่ะ ถึงแม้จะไม่พอแต่เจ้าหน้าที่ก็ทำงานกันเต็มที่นะค่ะ สาธุให้คนที่ใจใสๆทุกคนค่ะ สาธุๆๆ _/i\_