ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

มี forward mail โจมตีวัดเรา

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 32 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2008 - 05:32 PM

คุณ ณ 072 ค่ะ laugh.gif

เอากะลังใจ มาฝากค่ะ

หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์

พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง

นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น

ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

กะลังใจ ยังไม่มาหรอคะ....
ด้ายยยย ค่ะ

งั้น...เอาอีกบท

กายในกายใสแล้วหรือยังลูก

ใจพ่อผูกพันเจ้าเข้าถึงไหน

กายละเอียดกายทิพย์หรือกายใด

กายในกายของเจ้าพ่อเฝ้าคอย

สุนทรพ่อ

สู้ๆ ค่ะ

มารมันมีทุกที่ค่ะ
แต่ที่เยอะสุด ก็ในตัวเรานี่แหละค่ะ
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#32 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2008 - 08:19 PM

ได้ค่ะ คุณ สาธุธรรม วันนี้จะสู้ใหุ้สุดๆ ไปเลย ...นอกเรื่องจากกระทู้ไปป่าวเนี๊ยะ...ขอโทษด้วยนะคะ ผู้อ่านทุกท่าน tongue.gif tongue.gif red_smile.gif red_smile.gif

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#33 กุ้งรพ.หัวหิน

กุ้งรพ.หัวหิน
  • 201 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 August 2008 - 08:33 AM

ถ้าเราจะไม่เหมือนคนอื่นไปบ้าง ก็เป็นไปเพื่อความดี จากหลวงพ่อที่แสนดี ของพวกเรา ท่านผู้เสียสละ ทำทุกอย่างเพื่อให้สัตว์โลกพ้นทุกข์ เพื่อให้มีชีวิตหลังความตายที่ดี เค้าอยากบาป(มาว่านู่นนี่) ก็ให้เค้าบาปไป แน่จริงมาที่วัดสิ ต๊ายเห็นคนเค้ามาวัดกันมากขึ้นกันทุกทีๆๆๆ หลายแสนแล้วนะตัวเองงงงง
รักกกกกกวัดที่สุดดดด รักพระเดชพระคุณหลวงพ่อที่สุดดด
กราบคารวะเพื่อนชาววัดที่น่ารักทุกท่านค่ะๆๆๆๆ