ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วันที่ 5 ธันวา ที่วัดมี งานอะไรหรือเปล่าครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr21582

usr21582
  • 71 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 November 2008 - 11:24 AM

วันที่ 5 ธันวา ที่วัด จะมีงานอะไรบ้างหรือเปล่า ครับ
เช่น ทำความดี ถวายเป็นพระราชกุศล

หรือว่าไม่มี รอ v-star อย่างเดียว ครับ

#2 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 November 2008 - 11:33 AM

ปกติที่วัดจะมีพิธีถวายพระพรในวันอาทิตย์ค่ะ (ก็ต้องเป็นอาทิตย์ต้นเดือนธันวาคมของทุกปี)

ถ้าอยู่เชียงใหม่หรือสามารถไปเชียงใหม่ได้ ก็ขอเชิญร่วมตักบาตรพระ หมื่นกว่ารูปที่ถนนนิมมานเหมินทร์ จนถึงแยกรินคำ (โรงแรมอมารี) 6 โมงเช้า วันที่ 6 นี้ด้วยกันนะคะ ถวายเป็นพระราชกุศลค่ะ

nerd_smile.gif laugh.gif happy.gif

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#3 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 27 November 2008 - 03:35 PM

หากมีข่าวเพิ่มเติมยังไงก็ช่วยประชาสัมพันธ์ด้วยนะคะ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม