ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ข่าวบุญทอดผ้าป่าที่ อ.ฮอด จ.เชียงใหม่

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 extra

extra
  • 409 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 07:17 PM

พระอธิการสุธรรม สิริสุโข วัดกิ่วลม ต.บ่อหลวง อ.ฮอด จ.เชียงใหม่ี 50240
โทร. 081-595-5903
ท่านจะทอดผ้าป่าเพื่อสร้างอาคารปฎิบัติธรรม 60 ปี วันที่ 16ธค.49 ค่ะ
ติดต่อทำบุญที่พระอาจารย์ประทีป ที่วัดพระธรรมกาย 081-424-5634
หรือโอนเงินเข้าบัญชีของพระอธิการสุธรรมได้ที่
ธนาคารกรุงเทพ สาขาฮอด 505-0-10514-6 ค่ะ

#2 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 07:44 PM

smile.gif laugh.gif happy.gif ข้าพเจ้าขอ ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ท่าน Extra สำหรับ นำข่าวบุญ อย่างเช่นนี้ มาเป็นโอกาศในบุญ ที่จะเกิดขึ้นอีกมากมาย happy.gif และขอ อนุโมทนาบุญ กับ ท่านผู้เห็นโอกาส ในบุญนี้ ทุกๆท่าน ไว้ ณ. กระทู้นี้ด้วยนะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#3 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 07:58 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ smile.gif
............................
ผมก็เป็นประธานกองผ้าป่า ในบุญครั้งนี้ด้วยครับ smile.gif

หมายเหตุ. หลวงพี่ประทีป ท่านทำหน้าที่เป็นพระพี่เลี้ยงธรรมทายาท รุ่นบวชถวายในหลวง

ที่หมู่บ้านสามัคคีธรรม กองพระกัลยาณมิตร วัดพระธรรมกาย ครับ smile.gif

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#4 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 08:01 PM

อนุโมทนากับ จขกท ที่นำข่าวบุญมาฝาก

และท่านประธานบุญในครั้งนี้ด้วยนะคะ

สาธุ
Relax & Alert

#5 peepensiri

peepensiri
  • 39 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 09:12 PM

พระอธิการสุธรรม สิริสุโข วัดกิ่วลม ต.บ่อหลวง อ.ฮอด จ.เชียงใหม่ี เป็นหลวงพี่จากวัดเราเองนะคะ ได้รับมอบหมายจากหลวงพ่อ (คุณครูไม่ใหญ่) ให้ไปเป็นเจ้าอาวาสวัดกิ่วลม เผื่อช่วยขยายธรรมะแก่ชาวเขาค่ะ และเป็นหนึ่งของวัดสาขาที่อยู่บริเวณใกล้สวนพนาวัตน์ค่ะ ดังนั้นช่วยๆกันบอกบุญนะคะ

#6 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 10:13 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
............................
ผมก็เป็นประธานกองผ้าป่า ในบุญครั้งนี้ด้วยครับ smile.gif ___By ท่าน 'เถลิงเกียรติ'
ว๊าวๆๆ ohmy.gif ohmy.gif ohmy.gif โชคดีจัง ได้เจอ ท่านเจ้าภาพอีกท่านหนึ่ง ณ. กระทู้นี้ด้วย laugh.gif happy.gif happy.gif ข้าพเจ้าใคร่ขอ อนุโมทนาบุญ กับ ท่านเจ้าภาพ เถลิงเกียรติ และกับ ท่านเจ้าภาพ ท่านผู้อื่น สำหรับ บุญเหล่านี้ ด้วยเช่นกัน นะครับ happy.gif smile.gif happy.gif

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ปล. อื่มมๆ unsure.gif ข้าพเจ้าว่าจะถาม ท่าน เถลิงเกียรติ หลายต่อหลายครั้งแล้วครับ smile.gif (อีกท่านหนี่ง ผู้มีปัญญาฉลาด ทั้งทางโลก (ผู้มุ่งมั่นที่จะมี PhD.) และทางธรรม ที่ข้าพเจ้าทราบ อ๋อ อีกท่านหนึ่ง ด้วย ท่าน MIHARU คลิ๊กที่นี้ แต่ไม่แน่ใจว่าจะรวมไปถึง ท่าน ไชยานุภาพ ด้วยหรือป่าวนะครับ happy.gif , เก่งๆ กันทั้งนั้นเลยนะเนี้ย ถ้ามี น้องๆท่านใด สนใจศึกษา ความคิดความอ่าน กับ ท่านเหล่า นี้ไว้เป็นเบื้องต้น และน่าเอาเป็นแบบอย่างด้วยบ้างนะครับ ข้าพเจ้าเชื่อว่า จะสามารถทำให้ ท่านน้องๆ หลายท่าน ไม่ต้องเสียเวลา กับการหลงทาง อีกเยอะ ที่เดียวจ้า smile.gif , โปรดอย่าปล่อยให้ คนดี และ คนเก่ง เหล่านี้ลอยนวล นะครับ ) ภาพที่ท่านใช้เป็นรูปแสดงของท่าน นั้น เป็นภาพที่ท่านใส่ชุด รับปริญญา ใบล่าสุด หรือป่าวครับ happy.gif smile.gif happy.gif

#7 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 07 December 2006 - 08:26 AM

เมื่อปีที่แล้วได้ไปกราบนมัสการท่านเจ้าอาวาสและหลวงพี่หมอที่วัดกิ่วลมครั้งหนึ่ง มีการพัฒนาวัดอย่างมาก วันอาทิตย์นี้คงได้ร่วมบุญผ้าป่าด้วยครับ

#8 myself

myself
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2006 - 09:02 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
บุญคือทุกสิ่งทุกอย่างที่
บันดาลให้เราสำเร็จ ในทุกสิ่ง

#9 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 07 December 2006 - 01:47 PM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้มีส่วนร่วมในบุญครั้งนี้ค่ะ สาธุ happy.gif
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#10 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 07 December 2006 - 09:48 PM

ผมก็เป็นประธานกองผ้าป่า ในบุญครั้งนี้ด้วยครับ

อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ
และขอบพระคุณพี่หมอหลิวที่นำข่าวบุญมาแจ้งด้วยนะคะสาธุ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#11 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2006 - 11:56 PM

อนุโมทนาบุญกับพี่เถลิงเกียรติ์ที่เป็นประธานกองค่ะ แมรี่ร่วมบุญด้วยคนนะคะ

ไฟล์แนบ

The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#12 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 02:51 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ