ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เคล็ดลับอายุยืน..ต้องดูจนจบ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 น้องวันใหม่

น้องวันใหม่
  • 59 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 April 2014 - 10:00 AM

เคล็ดลับอายุยืน..ต้องดูจนจบ

เคล็ดลับที่อายุยืน ๑๒๓ ปี " ลด ละ เลิก อิจฉาริษยาไม่มี ไม่กังวลทั้งปวง "
หลวงปู่บุญจิตร

แนบไฟล์  หลวงปู่บุญจิต-570422-123ปี.jpg   250.12K   19 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  หลวงปู่บุญจิต-570422-123ปี-02.jpg   361.12K   21 ดาวน์โหลด

ปลื้มล้นใจ

ยังปลื้มกันไหมจ๊ะ? (ปลื้มค่ะ) บิ๊กบุญ
ปลื้มล้นใจ ได้ถวายมหาสังฆทาน สามหมื่น กว่าวัด ท่านยังสวดมนต์เจริญอายุให้คุณครู ไม่ใหญ่ ปลื้มมมมาก ยังปลื้มอยู่เลย คณะสงฆ์ ท่านทิ้งทุกอย่างมาเป็นเนื้อนาบุญ โดยเฉพาะ ชายแดนภาคใต้ เราทำ อย่างท่านไม่ได้ ก็ร่วม กันถวายไทยธรรม ซึ่งทำต่อเนื่องมาครบ 10 ปี หลวงปู่จิตท่านหูดี ตาดี ความทรงจำดี เป็นพระเกจิฯที่คนยกย่องนับถือ ท่านสดชื่น รับกิจนิมนต์ปีละครั้งเท่านั้นคือวันคุ้มครองโลก หลวงพ่อกราบที่ตักท่าน ท่านดึงมือ " ขอให้ ท่านอายุเท่าผม" ครั้งที่พบกันครั้งแรก กราบ ท่าน พอเงยหน้าขึ้น หน้ามีม๊อบๆแม๊บๆ มีกากเพ็ชรติด ในปีต่อมาท่านหยิบสมเด็จ วัดระฆัง รุ่นพิมพ์นิยม กราบขอบพระคุณครับ หลวงปู่ พอจ.ขอให้ท่านให้พรหลวงพ่อ ท่าน กล่าว นะโมฯ ๓ จบ ชิตังเม นะโม พุทธายะ " เจริญในศาสนาตลอดไป ไม่มีอะไรมาเบียด เบียนบีฑา ทรงพิทักษ์ศาสนา รักษาธรรมะ อันยิ่งใหญ่ตลอดกาล"
เคล็ดลับที่อายุยืน ๑๒๓ ปี " ลด ละ เลิก อิจฉาริษยาไม่มี ไม่กังวลทั้งปวง "

คุณครูไม่ใหญ่
๒๔. เมษายน. ๒๕๕๗ / Cr.
FB Sun Nanakon

#2 น้องวันใหม่

น้องวันใหม่
  • 59 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 April 2014 - 10:25 AM

แนบไฟล์  หลวงปู่บุญจิต-03.JPG   132.07K   28 ดาวน์โหลด

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 April 2014 - 11:07 AM

กราบแทบเท้า  นมัสการด้วยความเคารพยิ่ง

นี่สิ   พระสุปฏิปันโน  ของจริง !!!!

อายุยืนยังไม่เท่าไหร่นะครับ  แต่ท่าน  ตาก็ยังเห็นชัด  หูก็ยังได้ยินชัด  กล่าวธรรมก็ยังคล่อง  ความจำก็ยังเป็นเลิศ  น่าเคารพเลื่อมใสไหมล่ะครับทุกท่าน

ใครอยากอายุยืน  ใครอยากหูตาดี  ใครอยากความจำดี  ไม่หลง  ไม่ลืม  กราบน้อมคำท่านมาปฏิบัติกันได้นะครับ  เคล็ดลับที่ไม่หวงไม่ห้าม  ใครทำได้มีแต่เจริญขึ้นอย่างเดียวครับ

พระเดชพระคุณท่านขอรับ   กระผมในนามตัวแทนครอบครัวชาวเว็บ DMC.tv ทุกคน  ขอกราบนิมนต์พระเดชพระคุณท่าน  มาร่วมงานวันที่  22  เมษายน  ทุกๆ ปีไปนะครับ  มาเพื่อเป็นเนื้อนาบุญอันบริสุทธิ์  บริบูรณ์  ให้แก่พวกกระผมตลอดไปนะขอรับ  กราบนิมนต์ด้วยความเคารพยิ่ง  

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#4 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 April 2014 - 12:56 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญ วันคุ้มครองโลก พร้อม 4 บิ๊กบุญใหญ่ วันที่ 22 เมษายาน ที่ผ่านมา ปลื้มปิติใจมากๆๆๆ ค่ะ จนถึงวันนี้ พร้อมขอให้พรที่

หลวงปู่บุญจิตร ท่านให้หลวงพ่อ  ขอให้หลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่  มีอายุขัยยืนยาว เกินเป็น 200 พันปีด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ