ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * - - 2 คะแนน

!! กฐินหลวงปู่ทำเป็นทีมกับ www.dmc.tv !!

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 64 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 06:07 PM

สวัสดีค่ะสมาชิก www.dmc.tv ทั่วโลก

ขออนุโมทนาบุญย้อนหลังกับผู้ที่ีร่วมบุญหล่อทองคำหลวงปู่กัน เมื่อวันที่ 10 ต.ค.นะคะ
ทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญมากับ www.dmc.tv ขอประกาศให้ก้องภพสาม ทั้งมนุษย์ทั่วโลกและเทวดาทุกชั้นฟ้า ได้ทราบถ้วนหน้ากันค่ะว่า

แนบไฟล์  Picture_139.jpg   1.21MB   329 ดาวน์โหลด

เว็บไซต์แห่งความดีของพวกเรา www.dmc.tv
สามารถรวบรวมปัจจัย + ทองคำบริสุทธิ์ 99.99%
ไปหล่อหลวงปู่ทองคำ
ได้ถึง 7 S ค่ะ

ซึ่งปัจจัยเหล่านี้เป็น ปัจจัยได้มาจากผู้มีบุญมากกว่า 200 ชีวิต เป็นปัจจัยที่แต่ละคนหามาได้ด้วยความยากลำบากยิ่งนัก บางท่านถึงกับต้องอดข้าวอดน้ำ บางท่านต้องสู้กับความตระหนี่ เสียดาย บางท่านต้องแลกมาด้วยชีวิต และที่สำคัญคือพวกเขาเหล่านี้ เจอกันบนอินเตอร์เน็ต!!!! และยังไม่เคยเห็นหน้ากันด้วยซ้ำ !!!!!

ปัจจัยก้อนนี้ มันอาจจะดูน้อยนิด สำหรับหลายๆ ท่าน แต่มันก็เป็นจำนวนเงินมหาศาลและมีความหมายมากๆ สำหรับสมาชิก www.dmc.tv อย่างพวกเราอีกหลายๆๆๆๆๆๆๆๆ คน เช่นกันค่ะ

เอาเป็นว่า.. ใครก็ตาม ไม่ว่าจะทำบุญกับเว็บ dmc.tv มา ด้วยจำนวนปัจจัย 10 บาท หรือหลายหมื่นบาทท่านนั้นก็คือเจ้าของบุญ เจ้าของปัจจัย 7 S ก้อนนี้ที่ได้ถวายหลวงปู่ไปแล้วเช่นกัน และทุกท่าน ก็มีชื่ออยู่ในแกนกลางของหลวงปู่ เรียบร้อยโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยาไปแล้วค่ะ ในนามของ

"สมาชิก www.dmc.tv"

ท้าวความให้ทุกท่านปลื้มกันไปก่อน 1 ยกนะคะ

.
.
.

ยังค่ะ ยังไม่จบแค่นี้ สมาชิกและทีมงาน www.dmc.tv ยังปลื้มกันไม่จบค่ะ

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว
กฐินหลวงปู่ ยังรอพวกเราอยู่ค่ะ 7S ผ่านมาแล้ว อีก 8S จะเป็นไรไป

พวกเราทำองค์ทองคำกันไปแล้ว ไย จะปล่อยให้คนอื่น เขาได้สลักชื่อบนแผ่นฌานกัน
โดยที่พวกเรานิ่งเฉยกันอยู่ได้ละคะ

แนบไฟล์  Golden_Statue_of_Phramongkolthepmuni_Sodh_Candasaro.jpg   119.14K   57 ดาวน์โหลด

นี่ขนาดฟ้าร้าง ยังไม่ได้ประกาศเลยนะคะ ว่า www.dmc.tv จะมาร่วมกันสร้างบุญใหญ่ ต่อเนื่อง ไม่ขาดสาย ด้วยการรวมพวกเรา ที่มาถึงแล้ว และยังมาไม่ถึง ให้ได้มาร่วมบุญใหญ่กันอีกครั้ง ด้วยการทำกฐินหมู่ บูชาคุณหลวงปู่อันเป็นที่รักยิ่งของพวกเรา

ก็ปรากฎว่า มีปัจจัย โอนส่งมาอย่างต่อเนื่อง เพียงแค่ 1 วัน ก็เข้ามาแล้วดังนี้ค่ะ

แนบไฟล์  chan_www.dmc.tv.jpg   79.48K   221 ดาวน์โหลด

http://spreadsheets....jKEAs_GYcT5fCFg

แนบไฟล์  double_rich.jpg   12.77K   66 ดาวน์โหลด

ปรากฎการณ์บุญครั้งนี้ จะเรียกว่า รวยโคตรโคตร X 2 เลยก็ว่าได้ เพราะมีหลายท่าน มาบอกฟ้าร้างแล้วค่ะว่า โอ อัศจรรย์ หลังจากงานหล่อหลวงปู่ทองคำ เมื่อวันที่ 10 นี้ ที่ เพิ่งผ่านไปหยกๆ ก็ปรากฎว่า มีเงินนอนมาแบบไม่ให้ได้รู้เนื้อรู้ตัว หลายท่านเลยนะคะ วิ่งหนีขึ้นต้นไม้ก็ไม่ทันเสียแล้ว ทำตัวไม่ถูก ไม่รู้จะทำอย่างไร เลยรีบโอนมาซะเลย เอาบุญตัดหน้าใครหลายๆ คนไปแล้วค่ะ อาทิเช่น พี่เล็ก (ลูกพระธัมต่างแดน), คุณ WISH งานนี้รวมถึงฟ้าร้างด้วยอีกคนหนึ่ง ที่เงินมานอนในบัญชี โดยมีผู้อุปถัมภ์ที่ใจดีสุดๆ คือคุณมงคล จิรพัฒนกุล ที่มอบมาให้ฟ้าร้างเป็นของขวัญ ที่ทำให้คุณพี่มงคล ได้ปลื้ม กับการทำบุญทอง www.dmc.tv ในครั้งที่ผ่านมานี้ค่ะ โดยบอกว่าให้เอาไปทำบุญอะไรก็ได้ ฟ้าร้างก็เลยไม่ขอรอใคร ขอเปิดประเดิมกอง www.dmc.tv ด้วยการถวายหลวงพี่ปิง ผู้เป็นต้นบุญใหญ่ ให้ www.dmc.tv ได้ทำบุญทองกับหลวงปู่ได้ ถึง 7S งานนี้ฟ้าร้างปลื้มสุดๆ ขอเอาบุญถวายพระก่อนดีกว่าค่ะ ก็ขอเอาบุญมาฝากทุกท่านก่อนเลย แล้วก็ขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่มงคล (mkc) ด้วยนะคะ ปลื้มx2 ค่ะ

ใคร อ่านแล้ว ยังรู้สึกนิ่งเฉยอยู่ ก็คงไม่ทันการณ์แล้วนะคะ เพราะบุญกฐินนี้ จะสิ้นสุด กันวันที่ 2 พ.ย. ที่จะถึงนี้แล้ว คิดช้าสมบัติเกิดช้า คิดเร็วสมบัติเกิดเร็ว

เหลือเวลาอีกแค่ 2 สัปดาห์เท่านั้น รีบกันเลยนะคะ ไม่ต้องคิดอะไรมากแล้วค่ะ อธิษฐานขอหลวงปู่ ให้ท่านช่วยดลบันดาล ให้ทุกสิ่งสำเร็จ แล้วเดี๋ยวจะอัศจรรย์ใจค่ะ ที่สำคัญที่สุดคือใจของเรานะคะ เพราะ "ใจเป็นธาตุสำเร็จ" หากบอกว่า สำเร็จ มันก็จะสำเร็จ หากมัวแต่เอ๊ะ อ๊ะ ก็เอ๊ะ อ๊ะ ไม่จบ บุญใหญ่ก็จะผ่านเลยไปอย่างน่าเสียดายค่ะ

หลวงปู่ท่านคือใคร คงไม่ต้องอธิบายกันแล้วละนะคะ

ขอกราบอนุโมทนา บุญใหม่ 2 พ.ย.นี้ ล่วงหน้ากันเลยนะคะ คงไม่ต้องแหลงกันละนิ ว่าบุญจะมากขนาดไหนคุณครูไม่ใหญ่ท่านกล่าวไว้ว่า บุญจะส่งผล แบบ เอาคำลงท้ายว่า "บาท" ออก เปลี่ยนเป็น "โกฏิ" แทนก็คือ พวกเราชาว www.dmc.tv ทำกันไปแล้ว 7S บาท ก็ต้องพูดกันใหม่แล้วว่าสิ่งที่จะได้ตอบกลับมาก็คือ 7แสนโกฏิ นั่นเองละนิ นี่แหล่ะ ทำกับใครไม่ทำ มาทำกับหลวงปุ่ผู้เป็นอู่แห่งท้องทะเลบุญขนานแท้ แล้วกฐินคราวนี้ คุณครูไม่ใหญ่ท่านว่า ทำแค่ไหน คราวที่แล้วเปลี่ยนเป็นลงท้ายว่าโกฐิ แล้วคราวนี้เอามาคูณสองต่อ โอ้ๆๆๆๆ คำนวนไม่ถูก
ฟ้าร้างขอหนีขึ้นต้นไม้ก่อนดีกว่านะคะ....

แนบไฟล์  www.dmc.tv.kathina51.jpg   210.52K   52 ดาวน์โหลด

เอาเป็นว่าขอเรียนเชิญสมาชิก www.dmc.tv และชาวโลกทุกท่านนะคะ
ใคร ใคร่มาทำแผ่นฌานหลวงปู่ กับทีม www.dmc.tv ก็มาเลยนะคะ พวกเรามากันเป็นทีม ก็เร่งทำต่อกันไปให้เป็นทีม ปลื้มเป็นทีม ไม่่มีจบค่ะ ท่านใดจะร่วมตามกำลังศรัทธา หรือจะมาแบบเต็มกำลังศรัทธา ก็ขอเชิญเลยจ้า เพราะเราจะได้ปลื้มกันเป็นทีมแบบคูณ 2 งานนี้ ขอบอกว่า รวยโคตรโคตร X 2 กันถ้วนหน้าค่ะ

ติดต่อมาได้เลยนะคะ

ฟ้าร้าง 089-4965261, msn: nongfarang @ h o t m a i l . c o m
สิิริปโภ 085-1968456, msn: x_speednet @ h o t m a i l . c o m
Innerspot 086-0169777, msn: engineboy88 @ h o t m a i l . c o m

รหัสกอง www.dmc.tv 076500-11620056
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 06:38 PM

เฮ ได้ปลื้ม ร่วมบุญ กับพี่ๆ น้องๆ ชาว DMC.TV อีกแล้ว
ขออนุโมทนา กับต้นบุญทั้งสามท่าน..
ให้สมปราถนา อย่างตั้งใจนะจ๊ะ
เจอกัน วันกฐินจ้า

#3 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 07:21 PM

กราบสวัสดีท่านผู้อ่าน ท่านสมาชิกที่เคารพรักทุกท่าน

เว็บไซด์ DMC ของเราจะเติบโตประสบความสำเร็จมาจนถึงวันนี้ได้ และการใหญ่ครั้งนี้คงจะสำเร็จลุล่วงไปไม่ได้ ถ้าหากขาดท่านสมาชิกทุกท่าน เพราะฉนั้น ผมจึงขอถือเอาว่าทุกท่าน ทั้งที่ใช่สมาชิก หรือขาประจำขาจรขาเวียนทุกท่านทุกคน นับตั้งแต่เริ่มมีคำว่าDMCขึ้นมา ทุกท่านเหล่านั้นเป็นพลังเป็นส่วนร่วมผลักดันให้เว็บไซด์ดำรงคงอยู่ได้มาจนถึงวันนี้ หากไม่มีการคลิ๊กของพวกท่าน ป่านนี้เว็บไซด์ก็คงเลิกไปนานแล้ว

เมื่อบุญใหญ่วันที่10ตุลาคมได้ผ่านพ้นไป ทำให้เราและทีมงานและหมู่คณะสาธุชนทั้งหลาย ทั้งในวัด และนอกวัด ได้ประจักษ์กันหลายต่อหลายคน ว่าพลังของพวกเรานั้นมากมายมหาศาลจริงๆ เพียงแค่เวลาไม่นานเลย แต่เราสามารถระดมความศัทราสามัคคีได้อย่างมากมายถึงเพียงนี้ ด้วยความที่เราได้เห็นแล้วว่าพลัง หรือทีม ของพวกเราเข้มแข็งถึงเพียงนี้ ผมจึงไคร่ขอเชิญชวนทุกท่าน จงอย่าได้รอช้า รีบมาร่วมกัน ช่วยกัน เสริมสร้างพลังของพวกเราชาวเว็บ ให้เข้มแข็งยิ่งขึ้นไปอีก

ในมหากาลทานกฐินครั้งนี้ เราจะทำกันให้ยิ่งใหญ่กว่าครั้งที่ผ่านมา ทำกันจนพระเดชพระคุณหลวงพ่อครูไม่ใหญ่ มองเห็นพลังของพวกเรา ทำให้สาธุชนทั้งสภาโมทนาสาธุกับเรา ผมคิดว่าเราต้องทำได้ครับ อีกหน่อยต่อไป หมู่คณะชาวเว็บ เดินไปทางไหนก็จะมีคนมองว่า นี่แหละ ขุนพลกล้าทหารของกองทัพอินเตอร์เน็ต แล้วต่อไปทางทีมงานและสมาชิกทุกท่าน จะมีการพบปะกันบ่อยขึ้นเป็นประจำ เราจะมีการสนทนาแลกเปลี่ยนความคิดดีๆที่จะสรรสร้างสิ่งที่ดีที่สุด เท่าที่พลังของพวกเราจะทำกันได้ต่อไปอีกมากมายหลายโครงการครับ

#4 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 07:34 PM

ขออนุโมทนาบุญกับชาว dmc.tv ทุกท่านด้วยค่ะ
ทำหน้าที่ทุกวันเลยค่ะ
คุณฟ้าร้างให้เอกสารมาให้แจกเพียบเลยค่ะ
แจกผู้คนสนุกมาก
ตั้งใจมาก ๆ ค่ะ
ตั้งใจไว้ 15000 ค่ะ

หยอดกระปุกทำบุญทุกวันเลยค่ะ

สู้ ๆ ๆ ๆ ค่ะ

#5 เย็นสบาย

เย็นสบาย
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 07:40 PM

ว้าว ***เปิดกองแล้ว ช้าไม่ได้

#6 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 09:12 PM

การร่วมบุญกับพวกเราสมาชิก dmc.tv ครั้งที่ผ่านมานั้นสร้างความปลื้มปิติให้ผมอย่างไม่รู้จบจริง คิดก็ปลื้ม เห็นรูปก็ปลื้ม เจอหน้ากันแซวกันก็ยังปลื้ม รอยยิ้มปรากฎบนใบหน้าทุกครั้งที่นึกถึง ผมเคยคุยกับคุณฟ้าร้างว่ามันปลื้มจริงๆ ส่วนหนึ่งก็เพราะจำนวนที่เราทำกันได้นั้นมันเกินความคาดหมาย แบบที่ผมไม่เคยคิดมาก่อนว่าเราจะทำได้ ให้มานั่งคิดตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่ามาได้ยังไง

แต่พอนั่งพืจารณาจริงๆ แล้วผมก็พบว่าความปลื้มปิติส่วนหนึ่งนั้นเกิดจากการได้สร้างบุญบารมีร่วมกันกับหมู่คณะเป็นทีม การร่วมไม้ร่วมมือจัดเตรียมอุปกรณ์ต่างๆ การจัดดอกไม้ ป้ายผ้า ขนมนมเนยที่ช่วยกันนำมา จนถึงความตั้งใจของพวกเราทุกคนที่มาเจอะเจอกัน ทานข้าวด้วยกัน พูดคุยกันประหนึ่งญาติสนิทรู้จักกันมานาน ทั้งๆ ที่เราบางคนไม่เคยเจอหน้ากันมาก่อนด้วยซ้ำ เวลาจะแนะนำตัวกันก็ต้องแนะนำชื่อในเว็บบอร์ด แต่พอเวลาทำบุญเรากลับรวมใจเป็นหนึ่ง เฮไหน เฮนั่น สิ่งนี้ต่างหากที่เป็นแรงผลักดันที่สร้างความปลาบปลื้มให้กับบุญครั้งนี้มากกว่าปกติ

ผมอยากเชิญชวนทุกท่านที่ผ่านมา จะตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจ เรามาทำบุญร่วมกัน จะมากจะน้อยไม่สำคัญ เอาเท่าที่เรามีศรัทธาและเท่าที่แรงเราจะมี แล้วอย่าพลาดโอกาสมาถวายร่วมกัน เพราะไฮไลท์มันอยู่ตรงนี้ มาตักตวงความปลื้ม มาจดจำภาพที่เราทำร่วมกันไว้ในใจของเรา

แล้วผมเชื่อว่าคุณจะยิ้มเหมือนที่ผมยิ้ม คุณจะรู้สึกอย่างที่ผมรู้สึก ปลื้ม...ไม่จบ

#7 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 09:33 PM

สาธุ สาธุ สาธุ

#8 usr18918

usr18918
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 09:38 PM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุ
แล้วพี่ๆ"ทีมงาน www.dmc.tv" ได้จารึกชื่อในแกนกลางหลวงปู่ด้วยมั้ยคะ

#9 Crystar Boyz

Crystar Boyz
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 10:32 PM

สาธุ ขอร่วมด้วยครับ อาทิตย์นี้เจอกันครับ
ที่เสาอะไรนะครับ

#10 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 11:18 PM

โอเค ตังหมด แต่ใจไม่หมด เอาไปขอจองส่วนตัวอีก 1 บาทคร้าบบบ

#11 tootu

tootu
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 11:20 PM

#12 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 11:22 PM

โอเค จะร่วมกับกอง dmc.tv ให้ครบบาทให้ได้

#13 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 01:02 AM

ส่วนตัวแล้ว.. ขอจอง 1 บาท.. happy.gif
(ยังไม่รู้ว่าจะหาทรัพย์มาจากไหนเลย.. 555..)

รบกวนคุณสิริปโภ หรือคุณฟ้าร้าง..
ช่วยส่งข้อความมาบอกทาง PM ด้วยว่า..
เลขรหัสกองคืออะไร.. (สำคัญมากนะ..)
เพราะเดี๋ยวอาจมีเฮ..
(ถ้าไม่มีก็อาจเฮ.. ยากหน่อย..)
สาธุ.. สาธุ.. สาธุ.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#14 ขวัญแก้ว

ขวัญแก้ว
  • 87 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 01:27 AM

อ่านแล้วปลื้มใจจังเลย เดี๋ยวต้องเซฟเก็บไว้อ่านบ่อยๆซะแล้ว

งานนี้เราร่วมด้วยแน่นอน แต่จะเท่าไหร่ ขอไปอธิษฐานจิตก่อนนะจ๊ะ smile.gif

#15 n00m

n00m
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 01:37 AM

คึกคักกันจริงๆ ผมก็ขอเริ่มต้นจอง (รอบสอง) ที่ 1 บาท

ปล: เอาไว้เสร็จกฐิน เราไปนั่งสมาธิกลั่นบุญใสๆ ทบทวนบุญ dmc.tv ด้วยกันสักรอบดีเปล่าครับ หึ หึ คิดแล้วคึกกกกก

#16 usr24472

usr24472
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 07:10 AM

ขออนุโมทนาบุญกับทีมบุญ www.dmc.tv ด้วยนะคะ
เอ....รูปพระของขวัญหลวงปู่ที่อยู่ข้างบน ต้องทําบุญอย่างไรคะ
อธิบายด้วยคะ

#17 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 08:50 AM

ขออนุโมทนาสาธุการ งานนี้ตัองมีแจม

#18 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 08:52 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#19 นัจจะ

นัจจะ
  • 30 โพสต์
  • Interests:รักหลวงพ่อ

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 09:12 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ

#20 สุใจใส

สุใจใส
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 10:36 AM

ขออนุโมทนาบุญและขอเป็นกำลังใจอีกหนึ่ง สาธุ ๆ

#21 Maiyasan

Maiyasan
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 10:42 AM

ปลื้มในบุญกับหลวงปู่หลวงพ่อและลูกพระธัมฯทั่วโลก ตลอดเวลานาที ตั้งแต่หล่อทองคำหลวงปู่มา ก็มิคลายไปครับ

#22 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 11:03 AM

ยังปลื้มไม่จบเหมือนกันค่ะ ตั้งใจจะทำ 1 บาท แต่อาจจะทยอยทำค่ะ รบกวนช่วยบอก เส้นทางการโอนเงินด้วยค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ที่ทำให้ปัจจัยอันน้อยนิดนี้ ได้บุญมหาศาล ค่ะ ขอบคุณทีมงานทุกท่านค่ะ

#23 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 11:04 AM

ของเราเริ่มไป 1 บาททองแล้ว เมื่อวันอาทิตย์ที่ 12/10/08

เอาบุญมาฝากทุกท่านด้วย เ

ดี๋ยวจะร่วมบุญกับกอง dmc.tv ด้วยค่ะ

ของเราเริ่มไป 1 บาททองแล้ว เมื่อวันอาทิตย์ที่ 12/10/08

เอาบุญมาฝากทุกท่านด้วย

เดี๋ยวจะร่วมบุญกับกอง dmc.tv ด้วยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#24 นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน

นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน
  • 380 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 01:07 PM

เพราะเป้าหมายของพวกเราคือ "ที่สุดแห่งธรรม"

#25 candle light

candle light
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 01:11 PM

เอาบุญหล่อหลวงปู่มาฝากทุกท่านค่ะ ยังปลื้มไม่หายค่ะ
ขอกราบอนุโมทนาบุญกับสมาชิกทุกท่านค่ะ ครั้งนี้ว่าจะไปร่วมด้วยค่ะ
ขอเบอร์กองด้วยนะคะ ทาง sms 086 7789219 ค่ะ หรือจะแจ้งผ่านกระทู้ก็ได้ค่ะ

#26 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 02:32 PM

รหัสกอง www.dmc.tv 076500-11620056

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#27 usr25920

usr25920
  • 76 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 06:39 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยค่ะ

#28 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 10:15 PM

มีชื่อในแกนกลางหลวงปู่ด้วย ดีใจจังเลย ปิติสุดคณานับ

#29 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 October 2008 - 08:33 PM

ขอ อนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ และก็ดีใจมากๆเลยค่ะ ที่ได้มาร่วมบุญ อีกครั้งอย่างที่ได้ บอกไปแล้ว ว่าทรัพย์ที่ได้มา

ในครั้งนี้ ได้มาจาก ความ อัศจรรย์ ของ พระของขวัญ รุ่นรวยโครตๆๆๆ ค่ะ ขออนุโมทนาบุญ อีกครั้งค่ะ สาธุ

สาธุ สาธุ

#30 072ideas

072ideas
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 October 2008 - 02:31 AM

อ่านแล้วขนลุกค่ะ ทำเองยังไม่ปลื้มขนาดนี้เลย สงสัยต้องร่วมบุญกองนี้ด้วยซะแล้ว

คือถ้าไปทำที่บูธ แล้วใส่ชื่อกองตามนี้ ก็เหมือนกันใช่มั้ยคะ รหัสกอง www.dmc.tv 076500-11620056

คิดก่อนว่าจะไปบอกบุญใครบ้าง ทำคนเดียวไม่ค่อยปลื้มค่ะ

นิดนึงค่ะ คืออยากได้ ไฟล์โบชัว กฐินหลวงปู่ด้วยอะค่ะ จะได้เมลล์ไปบอกบุญเพื่อน ส่งมาที่เมลล์นี้นะคะ

[email protected]

ขอบคุณค่ะ

นิดนึงค่ะ คืออยากได้ ไฟล์โบชัว กฐินหลวงปู่ด้วยอะค่ะ จะได้เมลล์ไปบอกบุญเพื่อน ส่งมาที่เมลล์นี้นะคะ

[email protected]

ขอบคุณค่ะ