ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

**โรงแรมที่พัก งานยี่เป็งจ้า..

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Arareในบุญ

Arareในบุญ
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 08:30 PM

มีคนโทรมาสอบถามเรื่อง กำหนดการ และที่พัก เนื่องๆค่ะ
ยินดี ต้อนรับทุกท่านน่ะค่ะ
วันนี้เลย ลองไปหาเวปที่พักมาให้เลือก
ลองเข้าไปดูน่ะค่ะ
http://www.lannafood...nna_resort4.php
และนี้ก็เป้น เวปแผนที่โรงแรมในเชียงใหม่ค่ะ
http://th.yellow.co....php?mode=hotels
แต่ถ้าบางท่าน ได้ที่พักแล้ว อยากสอบถาม อะไรเพิ่มเติม หรือสอบถาม เส้นทาง ก้โทรมาถามทางได้เลยน่ะค่ะ
089-6326477 ( หลิน )
** อยากให้มาร่วมงาน ตั้งแต่ ช่วงบ่าย
เพราะจัดทอดกฐินล้านนา วันที่ 8 พฟศจิกายน 2551 เวลาเริ่ม 13.30 น่ะค่ะ มีการออกร้านอาหารมากมาย
และ เชิญชวนแต่งกาย ชุดพื้นเมืองด้วยจ้า
ท่ามีข่าวอะไร ใหม่ๆ มาจะโพสบอกเป็นระยะๆน่ะค่ะ
*** วันนี้เอาบุญ บวชพระ 66 รูป ที่ธุดงมาฝากด้วยน่ะค่ะ ตื่นเช้ามาก เหนื่อยแต่ รับบุญกลับบ้านเต็มๆเลยค่ะ... biggrin.gif

ไฟล์แนบ

#2 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 09:29 PM

สาธุ ครับผม

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 10:45 PM

มีที่พักในเมืองแล้วครับ จะไปเที่ยวที่อื่นๆด้วย ตอนนี้กำลังหาคนช่วยขับรถครับ ผมชวนอาจารย์ที่เป็นชาวอังกฤษไว้แล้วครับ ท่านอยากไปด้วย เพราะได้ยินมานานแล้ว ดังไม่ใช่เล่นนะครับธุดงคสถานล้านนาเนี้ย ดังไปถึงเกาะอังกฤษโน้นแนะ ภูมิใจไหมเอ่ย

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#4 rattana_s

rattana_s
  • 113 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 10:35 AM

ธุดงคสถานล้านนา น่าจะขยายพื้นที่ให้กว้างขวางกว่านี้อีกสัก1-2เท่าตัว
ขยายถนนทางเข้าให้กว้าง ไม่คดเคี้ยว..
ไม่รู้พื้นที่ข้างเคียงพอจะมีให้ซื้ได้ไหม..ถ้ามีโครงการคงได้ร่วมบุญแน่.

#5 candle light

candle light
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 12:53 PM

อยากไปมากค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครจัดรถจากกรุงเทพฯ ไปบ้างคะ

#6 Arareในบุญ

Arareในบุญ
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 02:48 PM

มีค่ะ ที่ทางแถวนั้นยังมีอีก เยอะค่ะ
สนใจร่วมบุญ ติดต่อเจ้าหน้าที่ได้น่ะค่ะ เนื่องจากเป้นวัดสาขา จึงต้องหาเงินเข้าวัดเองค่ะ
ขออนุโมทนาบุญ ล่วงหน้าน่ะค่ะ

#7 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 06:25 PM

.....อยากไปค่ะ กำลังวางแผน

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#8 ฉันรักบุญ

ฉันรักบุญ
  • 39 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 11:12 PM

อนุโมทนาบุญ กับ Arareในบุญ (คุณหลิน) ด้วยนะครับ ที่บอกเรื่องที่พัก เมื่อวานได้โทรไปสอบถามคุณหลิน แล้ววันนี้ก็มีข้อมูล ขึ้น www.dmc.tv แล้ว รวดเร็ว ทันใจจริง ก็ขอให้มีทรัพย์มาหาคุณหลิน ไวไว รวดเร็ว ดั่ง การให้ข้อมูลที่คุณหลินหามาให้ด้วยนะครับ สาธุ

จาก ฉันรักบุญ

#9 SayNo2Lกฮ

SayNo2Lกฮ
  • 126 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 October 2008 - 09:57 AM

โอ๊ย...อยากไปงานยี่เป็งจังเลยค่ะ

#10 Nu~NamMonz~

Nu~NamMonz~
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2008 - 10:34 AM

โบชัวร์งานยี่เป็งสันทรายจ้า

ไฟล์แนบ

หนูชื่อ "น้องคิดดี" ค่ะ ^_^

#11 meow

meow
  • 119 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 10:04 AM

สาธุๆ สาธุ