ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

artขอกราบอนุโมทนาบุญกับลูกหลานหลวงปู่ทั่วโลกนะคร้าบบบ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 29 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 อาทลูกพระธัมฯ

อาทลูกพระธัมฯ
  • 76 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 September 2006 - 11:02 PM

[attachmentid=7417]

วันนี้วันดี วันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 10 วันแห่งการบรรลุธรรมของพระเดชพระคุณหลวงปู่ "วันครูวิชชาธรรมกาย" ลูกหลานของพระเดชพระคุณหลวงปู่ทุกท่านได้สร้างประวัติศาสตร์หน้าสำคัญครั้งแรกและครั้งเดียวทั้งของโลก ของพระพุทธศาสนา และของนักสร้างบารมีผู้มีที่สุดแห่งธรรมเป็นเป้าหมาย art ก็ขออนุโมทนาบุญกับลูกหลานหลวงปู่ทุกท่านทั่วโลกที่ได้แสดงออกถึงความกตัญญูกตเวทิตาคุณอันไม่มีประมาณของพระเดชพระคุณหลวงปู่ด้วยการปฏิบัติบูชา และสร้างความสำเร็จให้เกิดขึ้นโดยได้ร่วมกันอัญเชิญรูปหล่อทองคำของท่านประดิษฐานเป็นการถาวรภายในมหาวิหารพระมงคลเทพมุนีเป็นที่เรียบร้อยสมบูรณ์ เพื่อให้มนุษย์และเทวากราบไหว้สักการะบูชาและปฏิบัติธรรมเพื่อเข้าถึงสรณะที่พึ่งที่ระลึกที่แท้จริงภายในทุกท่านเลยนะคร้าบบบบบบบบบบบ

ปล. วันนี้ตั้งแต่เช้า art รับบุญเป็นพิธีกรถ่ายทอดสดพิธีกรรมร่วมกับพี่ๆ ทีมงานเส้นทางบุญทั้งวันเลย ปลื้มปีติมากๆ ให้ทุกท่านมีส่วนร่วมในบุญกับ art นะครับ และ art ก็ขอมีส่วนร่วมในบุญอันยิ่งใหญ่ของทุกท่านด้วยนะคร้าบ อ่อ!!! อย่าลืมรักษาใจให้ผ่องใสต่อเนื่องไปเลยนะครับ บุญจะได้ยิ่งทับทวี......สาธุ คร้าบบบบบ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  456.jpg   964.47K   70 ดาวน์โหลด

พ่อ...คือแดดอุ่นในวันหนาว
พ่อ...คือเมฆขาวบนผืนฟ้าใส
พ่อ...คือริ้วคลื่นโถมซบทราย
พ่อ...คือร่มไม้บนทางฝัน
พ่อ...คือสายลมเย็นในวันร้อน
พ่อ...คือบทกลอนปลุกปลอบขวัญ
พ่อ...คือความงดงามของคืนวัน
พ่อ...คือความภาคภูมิใจของฉันทั้งชีวิต

Add มาสนทนาธรรมกันได้นะคร้าบ :--> [email protected]

#2 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 September 2006 - 11:26 PM

เพิ่งกลับถึงบ้านครับ ยังปลื้มปิติไม่หาย ขออนุโมทนาบุญกับน้องอาท และทุกท่านทั่วโลกด้วยครับ

#3 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 12:09 AM

อนุโมทนากับน้องอาทด้วยนะครับ

แต่ขอฝากน้องอาท ช่วยบอกพี่ลี(ลีลาวดี) พูดช้าๆและใจเย็นๆหน่อยนะครับ คนแก่ๆอย่างพี่ฟังไม่ทันอะ
พูดให้ช้า ให้นุ่ม ให้เข้ากับบรรยากาศ และอย่าใส่ความเห็นหรือความรู้สึกส่วนตัวมากไปนะครับ

ขออีกนิด ช่วงบ่ายๆตอนหลวงพ่อรับปัจจัย ขอฟังพระท่านสวดชยันโตก่อนได้ไหมค่อยพูด
คือว่ากำลังอนุโมทนา อยู่หน้าจอที่วีอะ
ส่วนการโทรศัพท์แสดงความคิดเห็น ขอเป็นหลังหลวงพ่อให้พรดีไหมครับ

ขอให้น้องอาทและทีมงานพิธีกรได้บุญเต็มที่ จากการที่ได้ทำหน้าที่พิธีกร ได้พูดยกใจคนฟังให้ใสสว่างนะครับ

#4 คนไทย

คนไทย
  • 95 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 12:13 AM

ผมก็ได้ไปร่วมงานครับ เป็นปลื้มมากๆถึงแม้จะลุยสายฝนบ้าง เพราะเป็นครั้งเดียวในชีวิต เอาบุญมาฝากให้กับนักเรียนอนุบาลฯที่ไม่มีโอกาสมาร่วมงานทุกๆคนครับ

#5 เด็กน้อยคอย(หา)บุญ ^^

เด็กน้อยคอย(หา)บุญ ^^
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 12:28 AM

อนุโมทนาบุญ กับพี่อาทด้วยนะ คะ สาธุ
อาภรณ์ ชุดสุดท้าย        กาสายะ<br />  ชีพสุดท้ายคือพระ         ผ่องแผ้ว<br /> วิชชาสุดคือธรรมะ        พุทธเจ้า<br />จารจดไว้ลูกแก้ว          จักแคล้วบ่วงมาร<!--sizec--></span><!--/sizec--><!--colorc--></span><!--/colorc-->

#6 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 12:31 AM

เพิ่งกลับถึงหอเมื่อครึ่งชม ที่ผ่านมาเองค่ะ...

อนุโมทนาบุญกับพี่อาร์ทด้วยนะคะ

#7 Natt

Natt
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 02:04 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ เพิ่งถึงบ้านละครับ

- -*

#8 กาแฟเย็น

กาแฟเย็น
  • 121 โพสต์
  • Interests:วาดการ์ตูน เล่นคอมกับโปรแกรมแต่งรูปต่างๆ ชอบถ่ายรูปอยู่เหมือนกัน

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 02:18 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
สาาาาธุๆๆๆๆ

#9 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 02:52 AM

เพิ่งกลับถึงบ้านเหมือนกัน

อนุโมทนา สาธุครับ

#10 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 08:14 AM

อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ

#11 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 08:55 AM

ขออนุโมทนาบุญครับ

#12 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 09:18 AM

อนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันนะครับ...สาธุ สาธุ สาธุ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#13 middleway

middleway
  • 114 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 10:12 AM

กลับถึงบ้าน(พัทยา) ประมาณ ตี 2 ค่ะ
ขออนุโมทนาบุญทุกท่านค่ะ

#14 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 10:17 AM

สาธุครับ
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#15 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 11:16 AM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

#16 BiBi

BiBi
  • 240 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 11:56 AM

อนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ
ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#17 เป็นหนึ่ง

เป็นหนึ่ง
  • 354 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 12:42 PM

อนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันกับทุกท่านครับ...สาธุ
I just gotta get out of this prison cell.
Someday I'm gonna be free.

#18 worapong

worapong
  • 79 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 12:50 PM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

#19 victory

victory
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 12:56 PM

กลับถึงมหาชัย ห้าทุ่มครับ ขออนุโมทนาซึ่งกันและกันนะครับ

#20 ริมคลอง

ริมคลอง
  • 44 โพสต์
  • Location:772 ริมคลองชักพระ แขวลคลองชักพระ เขตตลิ่งชัน กทม.10170

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 01:58 PM

กลับถึงบ้านที่ฝั่งธนฯ เที่ยงคืนครึ่ง
เพราะต้องเวียนส่งญาติที่มาร่วมงาน กลับถึงบ้านจนครบก่อน
แต่ปลื้ม ปิติมากค่ะ

#21 Mai D na

Mai D na
  • 282 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 01:59 PM

laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

กราบ อนุ โมทนาบุญ ซึ่ง กัน และ กัน ค่ะ..

...

เมื่อ วาน ปลื้ม ทั้ง วัน เลย ..

สด ชื่น.. เบิก บาน..Relax & Alert...จ้า..

ตั้ง แต่ เช้า ยัน เช้า ของ อีก วัน

ทั้ง อา มิส บู ชา และ ปฏิบัติ บู ชา

...
.
..

ช่วง เช้า ก็ ไป รับ บุญ เป็น ขุน คลัง แก้ว ให้ หลวง พ่อ ค่ะ..

พอ ช่วง บ่าย ก็ ไป รับ บุญ อัญ เชิญ หลวง ปู่

โชค ดี มาก เลย ได้ เดิน อยู่ ข้าง ๆ

รถ ขบวน หลวง ปู่ ตั้ง แต่ ตั้ง แถว จน กลับ เข้า สภา

สวด สรรเสริญ ไป มอง ท่าน ไป ..นึก ไว้ เลย..คืน นี้ แหละ.. รูป นี้ จะ ต้อง อยู่ ใน ใจ เรา ทั้ง คืน

ตลอด การ นั่ง ปฏิ บัติ บู ชา ..และ ก็ เป็น เช่น นั้น จริงๆ ค่ะ..นึก ถึง ท่าน ได้ ชัด มากๆๆๆ

จะ แดด จะ ฝน เรา ก็ ไม่ หวั่น..

..
.
...
พอ อัญ เชิญ หลวง ปู่ เข้า สภา แล้ว

ก็ ได้ แยก ย้าย ไป ทำ หน้า ที่ ขุน คลัง ต่อ..

จน ถึง เที่ยง คืน ..

..
.
จาก นั้น ถึง ตี 4 ก็ เป็น การ นั่ง บู ชา ธรรม จ้า..
.
..
น้อง อาท ก็ คง เช่น กัน ใช่ ไหม??

สว่าง นอก สว่าง ใน ..ใน คืน พระ จันทร์ เต็ม ดวง..

laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

แม้กาลเวลาจะเปลี่ยนไป
แต่..
เ ป้ า ห ม า ย ไ ม่ เ ป ลี่ ย น แ ป ร

#22 รักดวงแก้ว

รักดวงแก้ว
  • 74 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 02:06 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ เมื่อวานถึงบ้าน ห้าทุ่มค่ะ ขอถามคุณอาทว่า ทางวัดจะมีให้สาธุชนได้เข้าร่วมกราบหลวงปู่วัดปากน้ำในมหาวิหารรึเปล่าค่ะคือว่าอยากเข้าไปกราบท่านค่ะ(เห็นทางทีวีเท่านั้น)

#23 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 05:32 PM

อนุโมทนาบุยด้วยนะคะ หนุกลับถึงบ้านตี2ค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#24 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 07:05 PM

อนุโมทนาสาธุอย่างแรงกับทุกท่านครับ

#25 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 07:47 PM

ขออนุโมทนาบุญคุณ art และทีมงานทุกท่านด้วยนะครับ สาธุึ ๆ ๆ

เป็นบุญบันเทิงช่วงเวียนประทักษิณ

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#26 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 10:40 PM

อนุโมทนา สาธุครับ

ผมยืนแถวข้างๆ รูปหล่อหลวงปู่เลยครับ ตอนที่ขบวนจะเคลื่อนออกจากจุดแรก ผมยืนถือจับสายสิญที่กั้น เป็นแนวทาง

ให้หลวงปู่ เคลี่อนไปนะครับ พอตอนหลวงปู่เคลื่อนผ่านในหน้าผมตรงนั้นแล้ว ความปลื่มและตื้นตันใจอย่างมาก น้ำตาแห่งความปลื่มปิติก็หลั่งออกมาจากใจ

จากความรู้สึกอันไม่เคยปิติมากเท่าเพียงนี้มาก่อน เหนื่อยกายบ้าง แต่ใจสดใสมากที่สุดครับ ลืมความเหน็ดเหนื่อยไปเลย จะร้อน จะหนาว จะเปียก

ผมไม่คิดที่จะท้อเลยครับ จะสู้ต่อไปตามติดบุญบารมีท่านตลอดไปครับ

#27 WISH

WISH
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 11:41 PM

สาธุทุกๆท่าน
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#28 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2006 - 07:52 PM

ปลื้มปิติใจมากๆค่ะ
สาธุ

#29 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 09:24 AM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ smile.gif

#30 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 09:58 PM

อนุโมทนาบุญ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี